Hạng C
15/6/16
844
1.121
93
40
Thấy bác chủ đánh giá con xe TQ này còn hơn Hùng Lâm đánh giá xe. Kinh.

9/5/16
4.035
4.189
113
Bình Phước
Cái cảm nhận này sao em nghe mùi quảng cáo nó nặng quá...nặng như mùi phân í...

Ghét China...Tẩy chay China...

Em sống đơn giản vậy thôi...Giờ công ty China có tuyển lương tăng gấp 5 cũng méo làm...Đồ China có rẻ và bền (nếu có) cũng méo xài...
thế thì vứt ngay cái iphone đi, vứt luôn cái tivi và cái laptop dell đi, toàn đồ trung quốc cả đấy cụ ạ. Em k thích trung quốc, nhưng VN mình mà để được như TQ thì còn khướt nữa cụ ạ. TQ có thượng vàng hạ cám nhé. tiền nào của đó.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.035
4.189
113
Bình Phước
Còn mình khẳng định là chắc chắn độ bền k ngon chứ nếu ngon nó đã bán qua Âu - Mỹ và có doanh số tốt vì chi phí phát triển của nó quá thấp, bán giá rẻ nữa thì chiếm dc 1 mớ khách.
Đằng này nó chỉ bán nội địa và chỉ có mấy nước k có tổ chức an toàn test mới dám nhập về chạy, chứ ở nơi khác là rớt ngay vòng kiểm tra, chưa kể giá gốc 3 xị mấy nhập về ở kế bên bán 8 xị chả thấy rẻ tí nào, dân thiếu hiểu biết mới dám giao tính mạng cái kiểu đó.
Em thấy các bác chê nhiều quá, sứ mạng của xe Trung Quốc không phải là để dân VN xài bền hay cái gì hết, mà là để cho dân mình được tiếp cận với phương tiện, xe cộ rẽ hơn. bác nhớ hồi xưa xe máy TQ qua mình không? có mấy năm giờ dân mình chạy xe máy giá rẽ, chất lượng cao đầy đường. Giờ xe hơi TQ qua, 10 năm nữa dân mình lại có xe hơi giá rẽ chất lượng cao chạy. Không có anh TQ, mấy hãng xe Nhật, Mỹ muốn làm trời làm đất gì k đc, Toy còn tăng giá hàng năm 10% để dân có suy nghĩ đi xe giữ giá, có xe giá rẽ của TQ, down giá xuống ngay, dân được lợi.

Hạng B2
11/9/14
319
510
93
40
thế thì vứt ngay cái iphone đi, vứt luôn cái tivi và cái laptop dell đi, toàn đồ trung quốc cả đấy cụ ạ. Em k thích trung quốc, nhưng VN mình mà để được như TQ thì còn khướt nữa cụ ạ. TQ có thượng vàng hạ cám nhé. tiền nào của đó.

Sorry bác hoàn toàn sai bác ạ...Nhiều bác chắc biết khái niệm này rồi em xin phép nói lại...
Iphone, laptop dell hay gì gì đó ko phải Trung Quốc làm, mà là Trung Quốc gia công nha bác...

Mà gia công thì chỉ hưởi hít cho thơm thôi chứ đếch được cắn bao nhiêu trong cái profit tạo ra cả, tiền làm ra thì méo bao nhiêu trong khi độc hại thì lãnh hết nhóe...Không Trung Quốc làm thì Việt Nam, Lào, Cam làm thôi...không có gì phải xoắn...Nên claimed Iphone,laptop liên quan tới China là SAI hoàn toàn nha...

Ví dụ Giống như bác đi làm cho công ty Vin của bác Vượn...Kẻ thù của bác thì họ cũng méo care tới công ty Vin...vì bác chỉ là cóc ké trong đó thôi à...

Nhiều bác không biết không hiểu khái niệm này hay cố tình lấp liếm mà cứ đụng tới Trung Quốc thì lại lôi Iphone, Laptop ra lòe thiên hạ...

Người dùng cảm nhận và đánh giá SUV Trung Quốc Zoyte Z8 (T700) sau chuyến đi Tây Bắc

Chỉnh sửa cuối:
Sorry bác hoàn toàn sai bác ạ...Nhiều bác chắc biết khái niệm này rồi em xin phép nói lại...
Iphone, laptop dell hay gì gì đó ko phải Trung Quốc làm, mà là Trung Quốc gia công nha bác...

Mà gia công thì chỉ hưởi hít cho thơm thôi chứ đếch được cắn bao nhiêu trong cái profit tạo ra cả, tiền làm ra thì méo bao nhiêu trong khi độc hại thì lãnh hết nhóe...Không Trung Quốc làm thì Việt Nam, Lào, Cam làm thôi...không có gì phải xoắn...Nên claimed Iphone,laptop liên quan tới China là SAI hoàn toàn nha...

Ví dụ Giống như bác đi làm cho công ty Vin của bác Vượn...Kẻ thù của bác thì họ cũng méo care tới công ty Vin...vì bác chỉ là thằng làm thuê thôi à...

Nhiều bác không biết không hiểu khái niệm này hay cố tình lấp liếm mà cứ đụng tới Trung Quốc thì lại lôi Iphone, Laptop ra lòe thiên hạ...

View attachment 1996148

em nghĩ Trung Cộng chỉ giải quyết được mỗi vấn đề là giúp Mỹ bán iPhone giá1.000$, thay vì bán với giá 3.500$.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
xe naỳ trong miền nam tìm dc 1 chiếc chắc lòi mắt ,ngoài bác có vẻ chuộng xe tàu hơn thì phải ,nhưng có điều bỏ 730tr ra mua z8 chạy dc 3 năm bán ra ko biết có bằng con morning ko
Ngay Phan XÍch Long có 1 chiếc màu đỏ, bên Thảo Điền 2 3 chiếc gì á. Nói chung thấy cũng nhiều đó bác ko phải đỏ mắt lắm có điều đi xe Tàu ngại nhất khoản nó tã rồi ko có cửa hàng 3S cũng rất dễ vỡ mồm.
Lỡ hư cái gì ko có đồ thay đắp chăn 3 4 tuần là ngu mặt rồi.
Con này vd mua 730tr lăn bánh, xe bt mất tầm 10% giá trị/năm con này chắc phải 15%. VD năm đầu 15% của 730tr, tiếp năm 2 15% của 620tr, năm thứ 3 là 15% của 527tr. Tính ra vẫn hơn tiền mua con Morning mới đó bác ạ.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
hihi, không có ý kiến bài này
Nhưng không khoái đám chim mồi, cò, sale bên Kylin, hồi trước quan tâm em này lắm, đến tận Phạm Hùng ở SG chạy thử, test các kiểu con đà điểu, xui cái con vợ ko chịu nên cũng ko nghĩ chuột bạch thử.
Về tham gia diễn đàn hội yêu xe tàu, hội z8 này nọ tùm lum theo giới thiệu của ông sale ở SG. Nhưng sau khi vào giao lưu chia sẻ các điểm dc và chưa dc của con này thì bị kick và ban cmn acc vì nói và chia sẻ có vẻ ko đúng ý của các admin mod bên đó =)))