Hạng C
10/8/11
727
5.452
93
Mình có sở hữu và vẫn đang dùng 1 em Tucson 2016 nhập, cơ bản mà nói thì chất lượng xứng đáng trong tầm giá nhưng công bằng mà nói dàn nhựa vẫn không chắc chắn như xe Nhật được.
Một số điểm mình chưa hài lòng theo quan điểm cá nhân nhé: máy hơi yếu, abs lởm thay 2 lần, cái cục nhựa gì trong cánh cửa có nhiệm vụ kéo cable lên xuống kiếng hư cả 4 cánh, điều hoà yếu đã thay block máy lạnh, hỏng luôn cảm biến máy lạnh gì đó, cửa sổ trời bị vô nước và chạy đường dằn xóc kêu lạch cạch đã khắc phục luôn, dè sau tã do làm bằng nỉ thay thế cũng o rẻ, ắc quy thay 2 lần, lốp chạy 20k cũng phù 4 cái cũng thay luôn, ty phuộc cốp điện sắp ngỏm luôn nhưng vẫn lag lag dùng được.
Còn lại xe chạy ngon trong tầm giá nhưng nếu cố được thì nên mua Santafe chạy ổn hơn.
em cũng đg chạy tuc16
trong các lỗi bác liệt kê thì xe e dính 3 cái
1 là thay cảm biến máy lạnh free; 2 là thay 2 cái bình ắc quy do đến hạn và 3 là thay 4 lốp mic cho êm hơn
xe e chạy ~37k km
nên nói lỗi 1 xe để quy chung cho các xe khác e là ko khách quan :D

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Mình có sở hữu và vẫn đang dùng 1 em Tucson 2016 nhập, cơ bản mà nói thì chất lượng xứng đáng trong tầm giá nhưng công bằng mà nói dàn nhựa vẫn không chắc chắn như xe Nhật được.
Một số điểm mình chưa hài lòng theo quan điểm cá nhân nhé: máy hơi yếu, abs lởm thay 2 lần, cái cục nhựa gì trong cánh cửa có nhiệm vụ kéo cable lên xuống kiếng hư cả 4 cánh, điều hoà yếu đã thay block máy lạnh, hỏng luôn cảm biến máy lạnh gì đó, cửa sổ trời bị vô nước và chạy đường dằn xóc kêu lạch cạch đã khắc phục luôn, dè sau tã do làm bằng nỉ thay thế cũng o rẻ, ắc quy thay 2 lần, lốp chạy 20k cũng phù 4 cái cũng thay luôn, ty phuộc cốp điện sắp ngỏm luôn nhưng vẫn lag lag dùng được.
Còn lại xe chạy ngon trong tầm giá nhưng nếu cố được thì nên mua Santafe chạy ổn hơn.

Em cũng đi xe hàn và có một số điểm như bác.
1. Dàn nhựa thì có hiện tượng cót két, do dùng ngàm nhiều bữa nào đi fix lại​
2. ABS lơm? cái này trước bị báo ABS bị hãng bắt thay 1 cái hết hơn 2tr, sau này bị lỗi tiếp ra gara ngoài họ vệ sinh là hết, do bị bụi sặt dính vào làm cảm biến chập chờn. Mốt có bị bác đem ra gara ngoài vệ sinh trước hoặc tự làm ở nhà cũng dc, khá đơn giản.​
3. Dè làm bằng nỉ đi 5 năm phải thay do bụi và chở nặng rớt hố​
4. Lốc máy lạnh hư, thay ngoài hết 9tr. Nguyên nhân là do cảm biến nhiệt độ hư, thay vì xuống 5 độ thì lốc sẽ tự ngắt, đằng này nó ko ngắt mà chạy luôn nên làm đông đá và hư lốc. Khi thay lốc sẽ gắn thêm cục điều chỉnh nhiệt độ cơ vào 200k, bao xài không lo bị hư (cái này xe nào cũng hư kể cả Toy)​

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
em cũng đg chạy tuc16
trong các lỗi bác liệt kê thì xe e dính 3 cái
1 là thay cảm biến máy lạnh free; 2 là thay 2 cái bình ắc quy do đến hạn và 3 là thay 4 lốp mic cho êm hơn
xe e chạy ~37k km
nên nói lỗi 1 xe để quy chung cho các xe khác e là ko khách quan :D

Nếu được ra ngoài gắn cảm biến cơ, tránh tình trạng chết lốc lạnh về sau nghen bác :D em mới nếm mùi thay lốc cách đây 1 tuần do hư cảm biến.

Hạng C
10/8/11
727
5.452
93
Nếu được ra ngoài gắn cảm biến cơ, tránh tình trạng chết lốc lạnh về sau nghen bác :D em mới nếm mùi thay lốc cách đây 1 tuần do hư cảm biến.
e thay con cảm biến đó hơn 2 năm nay chưa thấy bị gì bác. lúc trước chưa thay nó cứ bị đóng băng dàn lạnh nếu mở liên tục hơn 4h

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
e thay con cảm biến đó hơn 2 năm nay chưa thấy bị gì bác. lúc trước chưa thay nó cứ bị đóng băng dàn lạnh nếu mở liên tục hơn 4h

Thì cảm biến dàn lạnh xe em chạy hơn 5 năm có sao đâu, vào 1 ngày đẹp trời đang chạy xe thì mát lạnh, khi đậu xe tầm 1 tiếng chờ bà cả đi siêu thị, thì toát mồ hôi. Đi kiểm tra thì mới biết toang lốc. Đồ điện tử nó chết bất tử lắm bác, không biết đâu là lần.​

Hạng C
10/8/11
727
5.452
93
Thì cảm biến dàn lạnh xe em chạy hơn 5 năm có sao đâu, vào 1 ngày đẹp trời đang chạy xe thì mát lạnh, khi đậu xe tầm 1 tiếng chờ bà cả đi siêu thị, thì toát mồ hôi. Đi kiểm tra thì mới biết toang lốc. Đồ điện tử nó chết bất tử lắm bác, không biết đâu là lần.​

đậu 1 chỗ mở máy lạnh 1 tiếng chắc bao nóng bác nhỉ. trúng hôm trời nắng gắt chắc hư bà cái lốc thiệt

Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
xe Hàn giờ oánh vào giới trẻ bởi kiểu dáng hiện đại,option nhiều và ít tiền.
Lũ trẻ richkid thích cảm giác thì xe Đức cống,siêu xe rồi. vì lý do đấy nên có vẻ anh Nhật bắt đầu phải thay đổi Design rồi đấy.