Hạng B2
1/8/16
116
106
43
40
Con này bên Ấn Độ than quá trời. Hiện giờ hộp số này bên Ấn Độ dư nhiều lắm. Cho nên A TH vội mang HS DCT khô này về VN lùa gà và làm màu. Dân có tìm hiểu về xe thì chả ai chơi hộp số của tụi Hàn này cả. Chơi với tụi Hàn thì cứ AT xăng hay dầu mà hốt thôi. Chứ DCT thì chán lám nhiều lúc cũng chả bằng được DCT của tụi Tàu!

• Like
Reactions: kdldt
Hạng D
24/4/17
1.891
1.520
138
34
Toàn người chưa dùng em nó hoặc sale hãng khác vào chém đó bác ơi :D
Hay là bác ôm e nó rồi... trúng quá nhiệt là mệt Bác nhé
Còn mình thì ôm E toy cross G mua đúng 805 lăn bánh ko lạc rang ok hơn nhiều

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Hay là bác ôm e nó rồi... trúng quá nhiệt là mệt Bác nhé
Còn mình thì ôm E toy cross G mua đúng 805 lăn bánh ko lạc rang ok hơn nhiều
Chưa biết ai hơn ai đâu nhé, tôi chạy 6k km rồi, không thấy lỗi lầm gì, kẹt xe mấy lần ở SG vào giờ cao điểm, kẹt xe ở cao tốc Trung Lương, cầu Rạch Miễu, đèo Bảo Lộc chả sao nhé, nếu đạp full thắng, không rà. Còn về khoản xăng thì cực kì tiết kiệm, đường trường toàn dưới 5l. Không phải ngẫu nhiên mà con Seltos của tôi bán chạy hơn con Cross của bác từ khi ra mắt tới giờ đâu, cả 2 xe đều phải chờ 2,3 tháng cả. Lúc trước khi mua, tôi có bài viết nhờ mọi người tư vấn giữa 2 xe trên forum này và có đi xem Cross của bác. Đi trời mưa rồi, xe tôi không có dột gì cả, nhưng e con Cross của bác nghe rõ tiếng mưa trên trần đó, vì tôn rất mỏng.
Người dùng đánh giá Kia Seltos 1.4 Turbo Premium sau 3.000km: "Đủ sức đáp ứng nhu cầu sử dụng"

• Like
Hạng B1
18/6/11
99
40
18
34
Chưa biết ai hơn ai đâu nhé, tôi chạy 6k km rồi, không thấy lỗi lầm gì, kẹt xe mấy lần ở SG vào giờ cao điểm, kẹt xe ở cao tốc Trung Lương, cầu Rạch Miễu, đèo Bảo Lộc chả sao nhé, nếu đạp full thắng, không rà. Còn về khoản xăng thì cực kì tiết kiệm, đường trường toàn dưới 5l. Không phải ngẫu nhiên mà con Seltos của tôi bán chạy hơn con Cross của bác từ khi ra mắt tới giờ đâu, cả 2 xe đều phải chờ 2,3 tháng cả. Lúc trước khi mua, tôi có bài viết nhờ mọi người tư vấn giữa 2 xe trên forum này và có đi xem Cross của bác. Đi trời mưa rồi, xe tôi không có dột gì cả, nhưng e con Cross của bác nghe rõ tiếng mưa trên trần đó, vì tôn rất mỏng.
View attachment 2438547
Hello bác, mình cảm nhận thấy bác hơi "cuồng" Seltos nhỉ (funny tí thôi nhé bác :) ), mình cũng đang đi Seltos nè bác (đi cũng được hơn 4k km rồi ), hiện tại thì mình cũng rất hài lòng với e nó.

Trước khi mua Seltos mình cũng phân vân giữa Seltos (Pre) với Cross (bản base), theo mình thì con xe nào cũng có ưu và nhược điểm nên mình cảm thấy cái nào phù hợp với mình thì mình chọn thôi và cũng không so sánh hơn thua nữa làm gì cho nặng đầu.

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Hello bác, mình cảm nhận thấy bác hơi "cuồng" Seltos nhỉ (funny tí thôi nhé bác :) ), mình cũng đang đi Seltos nè bác (đi cũng được hơn 4k km rồi ), hiện tại thì mình cũng rất hài lòng với e nó.

Trước khi mua Seltos mình cũng phân vân giữa Seltos (Pre) với Cross (bản base), theo mình thì con xe nào cũng có ưu và nhược điểm nên mình cảm thấy cái nào phù hợp với mình thì mình chọn thôi và cũng không so sánh hơn thua nữa làm gì cho nặng đầu.
Tại nhiều bác chưa dùng em nó mà chém quá, nên phải phản biện bác à :D

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Mình chả đào sâu quan hệ dây mơ rễ má cùng Cha khác Ô. Nội giữa Kia và Huyndai nhưng nói thật ngay tại đây Mình đánh giá cao Kia hơn Huyndai. Xe Kia nhìn cứng cáp hơn hẳn và bản thân 2 lần thuê xe cố tình chọn 2 hãng, lái đường dài... KL, Kia thấy ok hơn! Lần đó ko chỉ Mình cầm lái mà toàn mấy Em SV trai xinh gái đẹp đến 7 đứa đi xuyên bang chơi, các Em Trai đều thử qua lái đều chung nhận xét... Cuối cùng cũng giao lái về cho Mình vì ...Nếu muốn cảm giác mạnh, đi nhanh về sớm thì cứ giao Mình lái.
Nếu sẽ mua 1 con xe Hàn, Mình sẽ chọn Kia!

Tập Lái
17/3/21
8
3
3
42
Cụ nào biết sử dụng hộp số theo kiểu CAM CHỊU thì mua xe này cũng đc :D:D:D

• Like
Tập Lái
17/3/21
8
3
3
42
Thấy hầu hết các bác chưa mua xe này vào chém thôi!Mình chạy 6k km rồi đây, k lỗi lầm gì nhé, xăng cực kì tiết kiệm, đường trường dưới 5l, đều ga có lúc mình chạy xuống 4.2l. Nhược điểm thì đúng là cửa gió hàng ghế sau k mát lắm.
4.2L thì người ta sx ra công nghệ xe hybrid làm gì cho tốn tiền nhỉ???

Chỉnh sửa cuối: