Hạng D
26/11/15
1.321
968
113
31
Con này bên Ấn Độ than quá trời. Hiện giờ hộp số này bên Ấn Độ dư nhiều lắm. Cho nên A TH vội mang HS DCT khô này về VN lùa gà và làm màu. Dân có tìm hiểu về xe thì chả ai chơi hộp số của tụi Hàn này cả. Chơi với tụi Hàn thì cứ AT xăng hay dầu mà hốt thôi. Chứ DCT thì chán lám nhiều lúc cũng chả bằng được DCT của tụi Tàu!
Xe Tucson DCT có từ năm 2015 rồi cũng được 5 năm rồi có thấy xe nào bị vứt đâu hả bác

• Like
Reactions: phamminh05
Tập Lái
17/3/21
8
3
3
42
View attachment 2439389

Tôi nói xạo với bác chi. Hình này tôi có post ở trang 5 rồi nhé. Không tin thì bác vô hội Seltos, đầy xe chạy dưới 5l khi đi đường trường hoặc lên cao tốc. Đặc điểm của hộp số DCT là tiết kiệm nhiên liệu, cấu tạo 2 ly hợp giúp giảm thiểu hao hụt công suất, từ đó tối ưu hoá mức tiêu hao nhiên liệu. Google đầy ra đó.
Bác mua xe lần đầu à??? Tin gì cái đồng hồ này, tính trung bình tiêu hao nhiên liệu thì phải đổ xăng vào bình rồi đặt Trip A theo dõi quãng đường đi được. Chứ nhìn đồng hồ này cho vui thôi à :))). Các cuộc thi lái xe tiêu thụ nhiên liệu họ cũng tính như thế chứ ko ai nhìn vào bảng đồng hồ rồi phán mức nhiên liêu đâu =))

Hạng D
24/4/17
1.881
1.502
138
34
Tucson tubor DCT được mấy năm rồi hả bác.
Tucson hộp số tốt hơn đó Bác
Nên giá khác biệt bác nhé... ngay cả kona turbo cũng thấy ít lùm xùm
Hộp số kia seltos bên ấn độ chửi tan nát

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Bác mua xe lần đầu à??? Tin gì cái đồng hồ này, tính trung bình tiêu hao nhiên liệu thì phải đổ xăng vào bình rồi đặt Trip A theo dõi quãng đường đi được. Chứ nhìn đồng hồ này cho vui thôi à :))). Các cuộc thi lái xe tiêu thụ nhiên liệu họ cũng tính như thế chứ ko ai nhìn vào bảng đồng hồ rồi phán mức nhiên liêu đâu =))
Không lẽ giờ tôi show cho bác dữ liệu tôi nhập trên 2 app Drivvo và Money Love số tiền mỗi lần tôi đổ xăng kèm số km đi được cho bác. Tôi là dân CNTT mà bác, xe tôi tiêu thụ như thế nào tôi thống kê ra cả. Trung bình hiện tại là 6.4l, gồm cả đi đường trường, đô thị kẹt xe đầy đủ. Cái hình tôi show bên trên, tôi nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần là khi chạy đường trường mà, chứ có phải trong thành phố đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
17/3/21
8
3
3
42
Không lẽ giờ tôi show cho bác dữ liệu tôi nhập trên Drivvo và app Money Love số tiền mỗi lần tôi đổ xăng kèm số km đi được. Tôi là dân CNTT mà bác, xe tôi tiêu thụ như thế nào tôi thống kê ra cả. Trung bình hiện tại là 6.4l, gồm cả đi đường trường, đô thị kẹt xe đầy đủ. Cái hình tôi show bên trên, tôi nhắc đi nhắc lại rất nhiều lần là khi chạy đường trường mà, chứ có phải trong thành phố đâu.
Đường trường tôi cũng chẳng tin, con số 4.2L là còn thấp hơn cả con số công bố niêm yết của hãng. Đẳng cấp như Volvo XC 90 T8 chạy động cơ hybrid cũng xấp xỉ 4 lít rồi. Seltos nói 4.2L đường trường không có đâu. Chưa kể đến xe này lỗi vặt quá nhiều với 1 mẫu xe mới ra mắt tại thị trường, mà lỗi không xe nào giống xe nào cả.

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Các Bạn ơi, so tiết kiệm fuel trên 1 chiếc xe nó chỉ có giá trị trong 1 đk theo nhu cầu sd chứ chả có giá trị gì so sánh nhất xe với nhau.
Muốn so thì phải đưa về mặt bằng cùng hạng, cùng loại Engine, cùng Hp, cùng tải trọng, cùng cung đường... thậm chí cùng kiểu lái...
Dễ thấy, cùng đc Gas, Hp nhỏ tiêu thụ ít hơn Hp lớn. Xác xe nhẹ tốn ít hơn... Ngay như cùng 1 chiếc xe, lái bình thường nhấn nhá nó đã khác cứ tàn tàn ở tốc độ đồng bộ!

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Các Bạn ơi, so tiết kiệm fuel trên 1 chiếc xe nó chỉ có giá trị trong 1 đk theo nhu cầu sd chứ chả có giá trị gì so sánh nhất là xe với nhau.
Muốn so thì phải đưa về mặt bằng cùng hạng, cùng loại Engine, cùng Hp, cùng tải trọng, cùng cung đường... thậm chí cùng kiểu lái...
Dễ thấy, cùng đc Gas, Hp nhỏ tiêu thụ ít hơn Hp lớn. Xác xe nhẹ tốn ít hơn... Ngay như cùng 1 chiếc xe, lái bình thường nhấn nhá nó đã khác cứ tàn tàn ở tốc độ đồng bộ!