Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Anh này cày xe khủng khiếp thật, chắc suốt ngày ngoài đường quá.
1.5 năm mà 90k KM. Trung bình 1 tháng chạy 5k.
Chi phí bảo dưỡng xe này chính hãng cũng không dành cho đại đa số mọi ng dc :):)....
Ăn thua giề, 1 tháng xe Mer của em cũng 4k km.
Riêng về độ an toàn thì các xe sang của Đức vẫn đứng top đầu :p
Người dùng đánh giá Mercedes E300 AMG 2019 "cày" tới 90.000km và chia sẻ chi phí bảo dưỡng

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
9 vạn một năm rưỡi thì cũng là chạy thường xuyên chứ ko phải quá nhiều.
Vì trong nam ko rõ, ngoài bắc cao tốc nối Hn nhiều, em đã từng một thời hai xe song song chạy 7 vạn một năm rồi. Lúc đầu tưởng nhiều, sau thấy anh bạn vừa mua Rx350 thay dàn lốp tưởng chạy 5-6 vạn rồi, thì ra là thay dàn lốp thứ hai.
Tại tâm lý vn xót xe, với lại ko chạy nhiều lo odo tăng bán mất giá thôi, chứ cứ chạy tẹt.

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Cái xe sử dụng liên tục thì chi phí bảo dưỡng cũng không nhiều, chủ yếu là kiểm tra các hạng mục chi tiết dàn gầm thôi, còn lại chỉ thay nhớt định kì chứ ko thay gì nhiều! Với lại đây là sử dụng xe đúng công năng! Vả lại cái xe nó hiện đại và đầy đủ tính năng nên ng ta càng chạy càng thích! Xe Đức an tâm về an toàn, xe Nhật an tâm về hư hỏng vặt! Đó là tâm lý chung! Nhưng e chỉ thích xe an toàn thôi, đi xe Đức cảm giác nó sướng cái người

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.791
113
HCM
Em nghĩ OS cũng nên coi lại phần review này
Là 1 diễn đàn lớn về ô tô nhưng post bài lại có cái chốt lừa cắm seat belt thì không ổn... thêm hình đầu tiên hình như cũng đang chạy mà không seat belt.
Cảm ơn các bác đã góp ý. Các bác soi em mới nhận ra vì check text là chính.

Sẽ quán triệt các bạnv để khắc phục trong các bài sau.

Chỉnh sửa cuối: