Hạng B2
31/5/07
296
212
43
Bác là fanboy của BMW thì hãng nào cũng ko bằng BMW là điều có thể hiểu chứ bác nói Q7 cho E hít khói thì em thấy sai sai á,Q7 và Porsche cayenne chung khung gầm nên hai thằng này ồn cứng là có tiếng rồi.Mà trong điều kiện đường đô thị thì sedan vẫn là êm ái thoải mái, nhất là Mer E có trang bị hệ thống treo khí nén nữa.Mercedes trung hoà người Việt rất tốt ra các sản phẩm đa dạng mà lại thoả mãn yếu tố sang trọng-tiện nghi,thể thao-cá tính điều mà nhiều hãng tại Việt Nam ko làm dc hoặc đang học theo mà gần đây là BMW.
Mer E bán ở VN có treo khí nén hả cụ ? Em nghe hơi lạ :(

• Like
Reactions: duc_f458_danang
Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Bài viết tòn thấy khen là khen. Hồi bên Úc (2015) mình cũng chạy con honda odyssey 2007 tới 120k km trong 1 năm 6 tháng, thay mỗi nhớt bới lọc nhớt, tất cả tiền mình chăm xe chắc không bằng phân nửa tiền bác bảo dưỡng 1 lần 80k km. Thế nên không phải mỗi xe Đức mới đi được như vậy đâu

• Haha
Reactions: chinhquan14
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Bác là fanboy của BMW thì hãng nào cũng ko bằng BMW là điều có thể hiểu chứ bác nói Q7 cho E hít khói thì em thấy sai sai á,Q7 và Porsche cayenne chung khung gầm nên hai thằng này ồn cứng là có tiếng rồi.Mà trong điều kiện đường đô thị thì sedan vẫn là êm ái thoải mái, nhất là Mer E có trang bị hệ thống treo khí nén nữa.Mercedes trung hoà người Việt rất tốt ra các sản phẩm đa dạng mà lại thoả mãn yếu tố sang trọng-tiện nghi,thể thao-cá tính điều mà nhiều hãng tại Việt Nam ko làm dc hoặc đang học theo mà gần đây là BMW.
Em không fan hãng nào bác nha,xe nào xịn đẹp là em mê thôi kaka.Em đang mê Macan X6 Rx350 và Rangrover nè,chưa có tiền có là múc.

• Like
Reactions: ngocanhhair
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Con Bim 5GT bác bán rồi hả? xe đó chủ xe hiện nay độ full tới nóc luôn đó, đi vẫn êm lắm bác.
Em bán 2 năm rồi,độ là em độ đó bác,chứ em bán cho bác lớn tuổi tầm 60t ổng chỉ có nhu cầu đi về SG và Hồ Tràm thôi

Hạng B1
24/12/06
71
46
18
Em không fan hãng nào bác nha,xe nào xịn đẹp là em mê thôi kaka.Em đang mê Macan X6 Rx350 và Rangrover nè,chưa có tiền có là múc.
Dạ tại theo OS xưa tới giờ mà mỗi khi có cái bài nào so sánh bộ ba xe Đức là e thấy bác oánh giá cao BMW nên em nghĩ bác fan cứng,nói thật là hãng nào cũng có phân khúc khách hàng riêng nên ko thể nói ai hơn ai dc,quan trọng là hãng nào biết cách chiều thị hiếu người tiêu dùng thì lấy dc nhiều khách hơn thôi mà về khoản này thì Mer là số một trong phân khúc xe sang tại Việt Nam! Hiện tại BMW đang để mất thị ohaanf nên cũng đang cố gắng bắt chước Mer trẻ hoá các dòng xe bằng cách nâng cấp vẻ bề ngoài với các gói M pagage,cubgx là một cách chiều lòng khách hàng để mua về đỡ mất công độ đẽo.

• Like
Reactions: cutit
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Dạ tại theo OS xưa tới giờ mà mỗi khi có cái bài nào so sánh bộ ba xe Đức là e thấy bác oánh giá cao BMW nên em nghĩ bác fan cứng,nói thật là hãng nào cũng có phân khúc khách hàng riêng nên ko thể nói ai hơn ai dc,quan trọng là hãng nào biết cách chiều thị hiếu người tiêu dùng thì lấy dc nhiều khách hơn thôi mà về khoản này thì Mer là số một trong phân khúc xe sang tại Việt Nam! Hiện tại BMW đang để mất thị ohaanf nên cũng đang cố gắng bắt chước Mer trẻ hoá các dòng xe bằng cách nâng cấp vẻ bề ngoài với các gói M pagage,cubgx là một cách chiều lòng khách hàng để mua về đỡ mất công độ đẽo.
Từ thời bé mình đã mê Mer nên lớn lên có tiền mình sẽ mua xe Mer đó là lý do chiếc xe đầu tiên mình mua là Mers C sau đó đổi thì lên E,nhưng khi chạy qua BM thì mình thích BM hơn.Vidu S7 mà với S mình chọn Mers S nhé,X5 với GLE mình chọn GLE nhé.Mình mê xe xịn thôi chứ giờ lớn rồi mình không fan hãng nào hết.Bài bình luận đâu topic này mình cũng nói rõ quan trọng nhất vẫn là người mua cảm thấy thích xe nào thì dứt xe đó thôi chứ hơi đâu nghe lời ngta.

• Like
Reactions: ngocanhhair
Tập Lái
10/4/20
2
0
1
Việt Nam
Cảm ơn chia sẻ rất thú vị của anh. Những cảm nhận, trải nghiệm của anh làm mình cảm thấy khá chân thật. Mai mốt có điều kiện em cũng mua dòng E hoặc S đi cho sướng. Giờ dùng tạm với SantafeA & Camry vậy.