Hạng F
28/8/19
6.704
11.400
113
Palm Beach, Florida, US
VW vận hành tốt hơn xe Nhật, chả có gì phải bàn. Chính em trải nghiệm lái Camry cũng thấy nó chán, đều đều, buồn tẻ. Nhưng chán ko có nghĩa nó chạy rung lắc hay ko an toàn ở 120km/h, cái này nhảm, đến Vios chưa chắc bị. Dìm hàng người khác để tâng mình lên, chả bao h là quân tử, chỉ thể hiện mình đang ở thế yếu!
120km/h mà ăn thua gì với Camry. Tui từng lái con Cam 2.5 chạy đến hơn 190km/h cắn đít đu với 1 con Nissan và con Ferrari. Tay lái có rung phải ghì khi vào cua nhưng nói chung nó đáp ứng được!

• Like
Reactions: Hiromoto
Hạng D
14/6/17
1.758
29.869
113
  1. Group Passat B8 dòng này đã có rất nhiều người dùng tới hơn 200,000 km rồi nhé, hơn nữa passat đã đc chứng tỏ chất lượng qua các thế hệ trước. Ko thể kém hơn xe nhật
  2. tại sao ko mua C hay 3s vì nếu quan trọng rộng rãi thì passat phải so với Mer E và 5s, còn chất xe đầm chắc thì cũng chả kém đội kia trong khi giá rẻ đc kha khá.
  3. Chi phí bảo dưỡng đắt hơn vì đồ VW ko có hạng thập cẩm như xe nhật nên chưa kéo giá xuống đc.
  4. E vừa hoàn thành chuyến HN-SAPA, tốc độ trên cao tốc HN-Lao Cai toàn 150-160 km/h xe vấn rất đầm. Camry lên 120 km là thấy ko ổn rồi. Chạy cùng đoàn có tucson lên 160 chạy như ngựa nhảy.
Vãi camry chạy 120 ko ổn... Hơi lố a ạ !

Hạng B2
12/12/11
351
297
63
  1. Group Passat B8 dòng này đã có rất nhiều người dùng tới hơn 200,000 km rồi nhé, hơn nữa passat đã đc chứng tỏ chất lượng qua các thế hệ trước. Ko thể kém hơn xe nhật
  2. tại sao ko mua C hay 3s vì nếu quan trọng rộng rãi thì passat phải so với Mer E và 5s, còn chất xe đầm chắc thì cũng chả kém đội kia trong khi giá rẻ đc kha khá.
  3. Chi phí bảo dưỡng đắt hơn vì đồ VW ko có hạng thập cẩm như xe nhật nên chưa kéo giá xuống đc.
  4. E vừa hoàn thành chuyến HN-SAPA, tốc độ trên cao tốc HN-Lao Cai toàn 150-160 km/h xe vấn rất đầm. Camry lên 120 km là thấy ko ổn rồi. Chạy cùng đoàn có tucson lên 160 chạy như ngựa nhảy.

đoạn camry lên 120 thấy ko ổn đã thấy ảo ảo rồi. Em đi Altis lên 120km đường HN-HP còn thoải mái, lên 140km chưa thấy xi nhê gì nên camry phải lên 160 là bt

• Like
Reactions: Luongnghi
Hạng F
28/8/19
6.704
11.400
113
Palm Beach, Florida, US
đoạn camry lên 120 thấy ko ổn đã thấy ảo ảo rồi. Em đi Altis lên 120km đường HN-HP còn thoải mái, lên 140km chưa thấy xi nhê gì nên camry phải lên 160 là bt
Tôi từng lên >190 suốt 15p với Cam 2.5 2010 rồi, nó vẫn Ok chỉ là phải ghì tay lái lúc đường cua, hầu như nhấn gần hết ga và giữ, còn lên được nhưng lúc này nó lên rất chậm. Đi 3 với 1 con Ferrari và 1 con Maxima Nissan.

Hạng B2
26/8/05
422
725
93
Mấy cái anh nói cũng đúng. Nhưng 1 thị trường lớn là Mỹ, Tôi đang từng cố vấn cho người nhà mua Pasat vì tôi thích nó, nhưng tính doanh số thí Passat chỉ hít khói Camry với Accord ở Mỹ :) Vận hành chỉ là 1 yếu tố, xe nó bán chạy nhiều năm liền phải có cái được của nó. Toy hay Honda ngay cả ở những nơi mà giá xe cùng hạng không khác nhau nhiều, mọi người vẫn không chọn Passat,

Passat vận hành thì chắc ngon ăn đứt sedan D Nhật Bủn rồi, ko phải bỗng nhiên nhiều ông khen đâu, Hùng Lâm xehay khen em này chạy ăn đứt Camry nhập Thái đó. Chỉ cái là Toy ăn vào mái nhiều bố quá nên các dòng xe WV ở mình khó bán thôi, lỗi cũng như ông Nissan đẩy giá Teana cao vút bán cho ma à.
Tàu nó chơi nhiều dòng WV, 1 nơi hơn tỉ dân chả lẽ ngu hết sao.
Toy vó cái hay là service phủ rộng, các gara ngoài cũng dễ xử lý, chứ đụng vào máy WV phải tay thợ giỏi, nên mua xe lâu dài bị khoản sửa nó níu lại đấy ạ.
Các agent WV ít nên ng mua ngại chơi. Tâm lý sùng Toy và đi Mẹc Bim oai nên WV lép vế cũng phải.
Tiguan 1 thời định giá sát GLK bán cho mấy ai, kể cả đời phom sau này giá cũng sát 1.7 tỉ là quá cao rồi. WV hạ passat gần camry cũng khó bán dc nhiều cũng bởi tâm lý yêu Toy trên cả ưu tiên vận hành xe ở 1 nơi mà max speed chỉ 120km/h, dải tốc độ mà các xe cỏ Hàn chơi tốt ạ.

Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
Vâng, thời gian đã qua rồi mà chả thấy VW chứng thực được điều gì, toàn quảng cáo, dìm hàng.

• Like
Reactions: quangnguyen19