Hạng D
29/3/17
1.405
11.281
113
Các bác rảnh quá! Tiền ở trong túi của mình, mua xe nào là quyền của mình, cải nhau chí chóe làm gì. Xe nào thấy phù hợp với nhu cầu và sở thích của mình thì mua xe đó
Cx...ai dí súng vô đầu bắt a mua? Mịa hàng quý mình có hết thông tin bảo dưỡng của các hãng xe phổ thông tại vn, thích xe gì thì cứ đi, méo gì vào đây to mồm? T thích T show hãng mit lên tuột quần cả bọn, xem mắc rẻ ntn...

PnB
Tập Lái
15/3/17
15
9
3
43
Xl7 vẫn không so với X được
Giá cũng same same nhau rồi
không biết sao chứ khi tui chạy XL7 r vẫn thấy lựa chọn của mình là đúng đắn. dịch vụ bảo dưỡng nhanh mà giá hợp lí thì ok nhất trong phân khúc rồi còn gì

• Wow
Reactions: kdldt
Tập Lái
27/1/15
5
1
4
48
Thấy bên autopro đăng ở ngoài Bắc đang giảm giá 40tr, không biết trong Nam thì sao

Tập Lái
15/3/17
10
0
1
33
So về ngoại hình thì xpander hấp dẫn hơn nhiều. Xpander cũng rộng rãi hơn chút
Option thì ngang ngang nhau hoặc xl7 hơn tí tẹo, được cái xl7 rẻ hơn 30tr. Nhưng thương hiệu Mitsubishi vẫn hơn suzuki. Xpander bán rất nhiều xe rồi nên mua về cũng có cộng đồng rất tốt
Nên là t sẽ mua xpander
xpander cũng ngon nhưng nếu là người đã sử dụng XL7 rồi thì tui thấy so với mức giá hợp lí trong phân khúc, tui hài lòng với chất lượng cũng như dịch vụ của Su rồi! riêng cộng đồng tui hay vào mấy group BHĐX, có mấy bác hỗ trợ với offline cf cũng vui :D nên vẫn nghĩ suzuki vẫn ngon chán nha mấy bác

Tập Lái
15/3/17
15
3
3
36
Ngoại hình, đuôi sau xl7 xấu
  • thứ 2 là rộng rãi băng 03 ko bằng, chiều dài cơ sở ngắn hơn
  • Ko có Acc
  • thương hiệu su thua mit là chắc, có xe nào sx tiền tỷ như pajero chưa hay bán tải, hay xe tải lớn, cơ khí nặng
  • doanh số lâu nay từ ngừoi dùng nói lên tất cả
  • giá trị bán lại sau khi sài chán và thanh lý X nhanh hơn là chắc
Đuôi XL7 không hề xấu chứ chưa nói là đẹp. Tùy góc nhìn của mỗi người chứ mình và rất nhiều người khác thấy nó đẹp.
Độ rộng thì thực tế chứng minh XL7 đi full 7 người vẫn thoải mái chứ k phải thiết kế xe 7 chỗ cho có.
Thương hiệu Suzuki từ trước đến giờ từ xe máy, xe tải đến xe khách đều nổi tiếng về độ bền & chất lượng không phải mọi người k ai biết, dù thực sự mảng xe khách Su mới phát triển gần đây nhưng XL7 của Su đang là một thứ gì đó rất gì và này nọ, dù rất nhiều người cố dìm nhưng hãy nhìn doanh số của Xl7 từ lúc mới ra đến giờ sẽ rõ

• Like
Reactions: truongngo1967
Tập Lái
15/3/17
11
0
1
37
Haha thiết kế của mit giờ đến outlander, pajero lẫn attrage đều nhìn na ná nhau, bác làm giám đốc Mit hay sao mà biết 3 năm nữa lỗi thời.
Mà nhắc lỗi thời, ko phải Suzuki chơi chiêu bán Xl7 giá bằng ertiga cũ rồi <đại hạ giá> ertiga cũ gần cả trăm triệu trong khi chưa bán được 1 năm thì người dùng chả ác cảm với suzuki như vậy.
mitsu họ ra xe mới chả chơi kiểu đại hạ giá xe cũ như vậy làm thiệt người dùng. Tiêu biểu con cross mới ra cao hơn hẳn bản thường và bản thường ra bán hơn 3 năm vẫn 1 giá, chỉ là thêm trang bị.
xe mới ra xe cũ giảm giá là chuyện bt mà bác , iphone ngta vẫn làm như vậy mà có ai nói gì , bác nhạy cảm quá

Tập Lái
15/3/17
11
3
3
35
chuẩn bác, thiết kế xpander mà chê lỗi thời thì thua, tất cả các xe mới của Mit đều dùng chung ngôn ngữ thiết kế này thì ko lỗi thời dc. XL7 xe chảy dầu nối gót Ford, xe thương hiệu Nhật nhưng cảm giác cầm nắm nội thất các kiểu mang rất nhiều chất Tàu. Ai chưa sử dụng qua ô tô thì thấy tôi nói sai chứ đã sử dụng qua nhiều dòng xe và có kinh nghiệm thì thấy tôi nói đúng !
xe Xpander cũng gặp tình trạng chảy dầu thôi, nói chung xe nào chả có lỗi. Vào group toyota, mitsu, ford thì biết. Chỉ là các nhà báo có hít mùi tới để lên bài PR không thôi.
Riêng khoảng nội thất bác phán thế không đúng rồi. Nội dung Su rất nhiều ae đánh giá là đẹp và thể thao từ thiết kế đến trang bị, em không biết bác trải nghiệm chưa mà phán nhưng em thì bước lên cả 2 rồi và XL7 k hề thua 1 xíu nào, k phải gọi là nhỉn hơn

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
xe Xpander cũng gặp tình trạng chảy dầu thôi, nói chung xe nào chả có lỗi. Vào group toyota, mitsu, ford thì biết. Chỉ là các nhà báo có hít mùi tới để lên bài PR không thôi.
Riêng khoảng nội thất bác phán thế không đúng rồi. Nội dung Su rất nhiều ae đánh giá là đẹp và thể thao từ thiết kế đến trang bị, em không biết bác trải nghiệm chưa mà phán nhưng em thì bước lên cả 2 rồi và XL7 k hề thua 1 xíu nào, k phải gọi là nhỉn hơn
Như đã nói, vậy là bạn ko có kinh nghiệm xem xe rồi, ae gì đó của bạn cũng vẫn còn non và xanh, miễn bình luận thêm nhé bạn !
Ở góc độ kinh doanh, chính Su cũng thấy điểm yếu sản phẩm nên ko ngừng hạ giá xe đấy thôi.