Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Bác ấy kêu không nên mua hàng Tàu nhưng hàng Vinh Phát má của Tàu thì sợ bác ấy lại không dám mua đâu.
Chả ai mà không muốn mua hàng tốt cho nước mình, nhưng hỏi mấy bác chứ hàng nước mình (ít thôi, vì có sản xuất được cái gì đâu) chất lượng thì kém cả Tàu mà độ chặt chém con dân thì má của Tàu.
Còn xe Nhật Mỹ ở đây cũng là xe liên doanh tại VN và cũng lại giá trên trời còn chất dưới đất để thịt con dân. Xong tiền nó cũng vác về nước nó nhà nó.
Tóm lại giờ mấy xe Tàu bán giá tốt mà chạy cũng ổn mà mình mua thì mấy thằng hãng khác sẽ bớt bán đểu.
Dù sao thì chiếc Brilliance này cũng là nhập nguyên con từ Tàu, cỡ nào cũng phải khá hơn hàng chế tại liên doanh đất Việt.
Thôi bớt xàm đi bác.
TQ nó bán thế đàng hoàng quá rồi còn muốn gì nữa. Giá xe ở nó 500t mà về đây 700t thì đàng hoàng quá rồi.
Nếu nói ác ôn thì nói thằng Vinh nhé. Nếu xe nó bán 700 như vầy luôn thì cháy hàng luôn nhé.
Làm ngay trong nước mà bán 50.000 đô còn xạo xạo, trong khi Tàu vừa vác con Brilliance qua đây có nguyên chữ BMW trên hộp máy luôn nhé, mà bán giá 800.
Em không mua kịp Z nên hôm trước ghé hỏi mua Brilliance thì chả có hàng mà mua nữa là, vài chiếc về đều có cọc cả rồi.
Anh có bằng chứng Vinfast là má của Tàu thì show ra. Ở đây không ai kêu anh phải mua Vinfast nếu anh không muốn, không đủ khả năng hay không thích, nhưng anh đi nói xấu hãng xe trong nước để làm gì? Nó làm ăn được hay phá sản thì ảnh hưởng gì đến anh? Tôi đang chỉ trích người mua xe Tàu chứ không nhắc gì đến phải mua Vinfast.
Nhật Hàn tụi nó vác tiền về nhà nó nhưng nó không có hiếp đáp mình như thằng Tàu. Bọn Tàu nó bỏ tiền ra để mua khách hàng chứ ở đó mà anh mua xe giá rẻ, thử nó bán nhiều hơn nó có tăng giá không. Còn ít tiền thì lựa xe Nhật Hàn vừa tiền mà mua, ham hố làm gì mua con xe Tàu bị người ta khinh ra mặt. Ít tiền đòi hít lá thơm bất chấp tự tôn dân tộc.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Review thì chắc phải tầm 100k trở nên mới nói nó bền hay không. Quan điểm em giờ mua xe tàu vẫn là đánh cược thôi, tuy nhiên nếu chạy chưa tới 100k km thì chắc k cần phải nghĩ quá nhiều đâu. Chưa chắc sau từng đó thời gian xe Tàu bán lỗ hơn hàng Nhật, Hàn

Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Anh có bằng chứng Vinfast là má của Tàu thì show ra. Ở đây không ai kêu anh phải mua Vinfast nếu anh không muốn, không đủ khả năng hay không thích, nhưng anh đi nói xấu hãng xe trong nước để làm gì? Nó làm ăn được hay phá sản thì ảnh hưởng gì đến anh? Tôi đang chỉ trích người mua xe Tàu chứ không nhắc gì đến phải mua Vinfast.
Nhật Hàn tụi nó vác tiền về nhà nó nhưng nó không có hiếp đáp mình như thằng Tàu. Bọn Tàu nó bỏ tiền ra để mua khách hàng chứ ở đó mà anh mua xe giá rẻ, thử nó bán nhiều hơn nó có tăng giá không. Còn ít tiền thì lựa xe Nhật Hàn vừa tiền mà mua, ham hố làm gì mua con xe Tàu bị người ta khinh ra mặt. Ít tiền đòi hít lá thơm bất chấp tự tôn dân tộc.
Bác bớt nóng xíu ...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
9/1/06
2.596
11.617
113
HCM
Mua con xe Thaco vừa tạo việc làm trong nước, vừa khỏi làm giàu cho Tàu

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Thôi bớt xàm đi bác.
TQ nó bán thế đàng hoàng quá rồi còn muốn gì nữa. Giá xe ở nó 500t mà về đây 700t thì đàng hoàng quá rồi.
Nếu nói ác ôn thì nói thằng Vinh nhé. Nếu xe nó bán 700 như vầy luôn thì cháy hàng luôn nhé.
Làm ngay trong nước mà bán 50.000 đô còn xạo xạo, trong khi Tàu vừa vác con Brilliance qua đây có nguyên chữ BMW trên hộp máy luôn nhé, mà bán giá 800.
Em không mua kịp Z nên hôm trước ghé hỏi mua Brilliance thì chả có hàng mà mua nữa là, vài chiếc về đều có cọc cả rồi.
Đồng quan điểm với bác. Nhìu bác bợ bi cho Vinh Phát hay sao mà nói chuyện ko lọt lỗ tai

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Hy vọng là bác đã mua xe Vinfast ủng hộ nước nhà. Người có tiền thì không nói, người ít tiền mơ có cái xe che nắng che mưa cho vợ con thôi mà cũng là cái tội với đất nước sao? Nực cười.
E ko bao giờ ủng hộ hàng Việt kiểu đó. E tởn vụ Bphone của Quảng nổ. Quảng cáo toàn xàm lờ cuối cùng mổ ra toàn đồ tàu!

Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
@ican : như mình đã đề nghị, bỏ vấn đề chính kiến cá nhân qua 1 bên, ican có thể mở thớt mới. Ở đây chỉ chia sẻ về trải nghiệm tiêu dùng 1 sản phẩm. Mong thay.