Hạng F
29/10/14
8.535
11.211
113
vãi........... mới chạy 20k km thì đánh giá gì được.......... nào bác chủ qua mốc 100k km thì hãy quay lại phỏng vấn nào.............
Nên youtube dân bắc họ mua cho thuê tự lái nhiều lắm. Toàn trên trăm k km hết rồi. Thấy mấy ông bỏ tiền ra thuê xe chạy thử đánh giá vẫn còn ngon phết

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Hy vọng là bác đã mua xe Vinfast ủng hộ nước nhà. Người có tiền thì không nói, người ít tiền mơ có cái xe che nắng che mưa cho vợ con thôi mà cũng là cái tội với đất nước sao? Nực cười.
Bác có hiểu gì không? Ai kêu bác phải mua xe Vinfast, có đủ khả năng thì thử nghiệm Vinfast, không đủ thì mua xe Hàn xe Nhật. Rõ ràng bác nói cái xe che mưa che nắng, chẳng lẽ không có chiếc xe hơi nào rẻ hơn mấy cái xe Tàu đó hả? Bác muốn hỏi có tội với đất nước hay không thì tự nghĩ xem bác có thằng hàng xóm chuyên ức hiếp bác thì bác có bỏ tiền mua đồ của nhà nó không dù nó bán rẻ hơn chỗ khác.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ôi, nếu không có đồ Tàu thì sao chúng ta có Iphone, Ipad vì chi phí Mỹ quá cao. Bao nhiêu lần chúng ta phải mở chiến dịch "giải cứu" khi TQ ngưng mua nông sản VN? Giao thương là xu hướng tất yếu, vấn đề chính trị thì mời Bác "ican" mở thớt khác. Ở đây người ta chia sẻ trải nghiệm xe.
Bác về phân biệt lại đồ Tàu và đồ gia công ở Tàu rồi nói tiếp.
Mình mua đồ rẻ tiền của nó cũng như nó mua nông sản thô của mình, đó là giao thương. Còn mình mua đồ “công nghệ cao của công ty Tàu” là giúp nó có thị trường có tiếng tăm có tiền bạc là khác.

Hạng C
29/8/11
723
296
63
Có ai mua xe rồi mà chê xe mình bao giờ.
Nhớ thời kỳ mới nhập xe TQ vào Việt Nam, cách đây chắc cũng khoảng 10 năm, chiếc Lifan đang chạy mà gẫy đôi luôn. Sợ vãi.
Thêm nữa dùng đồ của TQ lúc nào cũng như có cảm giác bị lừa cái gì ấy, ngại ngại, sợ sợ ...

• Like
Reactions: tyben and ican
Hạng C
7/2/12
656
464
63
Doanh số của thằng V7 ở tàu đây bác :D
Vâng bác ạ. Cái con xe đầy lỗi ế ẩm có tí liên quan đến bmw mà về đây cho ăn tiền Pr quẳng lên tận mây xanh. Nghĩ nó hài

Tập Lái
18/1/20
31
11
0
35
Mình không có tiền nhưng mình biết nó như điện thoại từ TQ, tính năng gì cũng vô đối mà 1-2 năm là móp mép giờ!

• Like
Reactions: machchua
Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Hy vọng là bác đã mua xe Vinfast ủng hộ nước nhà. Người có tiền thì không nói, người ít tiền mơ có cái xe che nắng che mưa cho vợ con thôi mà cũng là cái tội với đất nước sao? Nực cười.
Bác ấy kêu không nên mua hàng Tàu nhưng hàng Vinh Phát má của Tàu thì sợ bác ấy lại không dám mua đâu.
Chả ai mà không muốn mua hàng tốt cho nước mình, nhưng hỏi mấy bác chứ hàng nước mình (ít thôi, vì có sản xuất được cái gì đâu) chất lượng thì kém cả Tàu mà độ chặt chém con dân thì má của Tàu.
Còn xe Nhật Mỹ ở đây cũng là xe liên doanh tại VN và cũng lại giá trên trời còn chất dưới đất để thịt con dân. Xong tiền nó cũng vác về nước nó nhà nó.
Tóm lại giờ mấy xe Tàu bán giá tốt mà chạy cũng ổn mà mình mua thì mấy thằng hãng khác sẽ bớt bán đểu.
Dù sao thì chiếc Brilliance này cũng là nhập nguyên con từ Tàu, cỡ nào cũng phải khá hơn hàng chế tại liên doanh đất Việt.

• Like
Reactions: kyogod