Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Khác nhau nhé bác,không liên quan chính trị
Nếu vậy VN mình ngưng giao thương luôn đi
Nói mãi nhiều bác không hiểu, kinh tế chính trị luôn đi chung với nhau, cái nào bất đắc dĩ và rẻ tiền thì mua đồ TQ (vì có mua nhiều cỡ nào nó cũng chỉ giúp TQ là công xương của thế giới), còn cái nào có nhiều lựa chọn khác, đồ cao cấp công nghệ cao (như xe hơi) thì mắc gì phải mua đồ của bọn Tàu để bọn nó phát triển thành trùm công nghệ.

Vì sao Huyndai được như bây giờ, vì người Hàn họ chấp nhận mua xe Hàn dù chất lượng bèo hơn ở thời kì đầu. Cái lý nào để người Việt mua xe Tàu để bọn Tàu mạnh hơn. Xe Tàu bán rẻ vì nó bán mắc không ai mua, còn số tiền các bác thấy rẻ hơn là tụi nó dùng để mua con người các bác đó. Nó mua cái lòng tự tôn để các bác Chạy xe Tàu bị người khác nói này nói nọ vẫn dày mặt bảo “xe rẻ” thì mua thôi bất chấp tụi nó làm đủ trò ác ôn với nước mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
2/12/06
85
390
53
Xìgòn
Ôi, nếu không có đồ Tàu thì sao chúng ta có Iphone, Ipad vì chi phí Mỹ quá cao. Bao nhiêu lần chúng ta phải mở chiến dịch "giải cứu" khi TQ ngưng mua nông sản VN? Giao thương là xu hướng tất yếu, vấn đề chính trị thì mời Bác "ican" mở thớt khác. Ở đây người ta chia sẻ trải nghiệm xe.

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
mây xe này nên review ở mốc trên 100k km. giờ cho dù thế nào cũng ko ai ngưỡng mộ

Hạng F
3/10/15
9.851
12.128
113
Nói mãi nhiều bác không hiểu, kinh tế chính trị luôn đi chung với nhau, cái nào bất đắc dĩ và rẻ tiền thì mua đồ TQ (vì có mua nhiều cỡ nào nó cũng chỉ giúp TQ là công xương của thế giới), còn cái nào có nhiều lựa chọn khác, đồ cao cấp công nghệ cao (như xe hơi) thì mắc gì phải mua đồ của bọn Tàu để bọn nó phát triển thành trùm công nghệ.

Vì sao Huyndai được như bây giờ, vì người Hàn họ chấp nhận mua xe Hàn dù chất lượng bèo hơn ở thời kì đầu. Cái lý nào để người Việt mua xe Tàu để bọn Tàu mạnh hơn. Xe Tàu bán rẻ vì nó bán mắc không ai mua, còn số tiền các bác thấy rẻ hơn là tụi nó dùng để mua con người các bác đó. Nó mua cái lòng tự tôn để các bác Chạy xe Tàu bị người khác nói này nói nọ vẫn dày mặt bảo “xe rẻ” thì mua thôi bất chấp tụi nó làm đủ trò ác ôn với nước mình.
Thôi bớt xàm đi bác.
TQ nó bán thế đàng hoàng quá rồi còn muốn gì nữa. Giá xe ở nó 500t mà về đây 700t thì đàng hoàng quá rồi.
Nếu nói ác ôn thì nói thằng Vinh nhé. Nếu xe nó bán 700 như vầy luôn thì cháy hàng luôn nhé.
Làm ngay trong nước mà bán 50.000 đô còn xạo xạo, trong khi Tàu vừa vác con Brilliance qua đây có nguyên chữ BMW trên hộp máy luôn nhé, mà bán giá 800.
Em không mua kịp Z nên hôm trước ghé hỏi mua Brilliance thì chả có hàng mà mua nữa là, vài chiếc về đều có cọc cả rồi.

Hạng C
7/2/12
656
464
63
Thôi bớt xàm đi bác.
TQ nó bán thế đàng hoàng quá rồi còn muốn gì nữa. Giá xe ở nó 500t mà về đây 700t thì đàng hoàng quá rồi.
Nếu nói ác ôn thì nói thằng Vinh nhé. Nếu xe nó bán 700 như vầy luôn thì cháy hàng luôn nhé.
Làm ngay trong nước mà bán 50.000 đô còn xạo xạo, trong khi Tàu vừa vác con Brilliance qua đây có nguyên chữ BMW trên hộp máy luôn nhé, mà bán giá 800.
Em không mua kịp Z nên hôm trước ghé hỏi mua Brilliance thì chả có hàng mà mua nữa là, vài chiếc về đều có cọc cả rồi.
Gớm có cái chữ supported by mà hít hà mãi, chả có cái vẹo gì
Người dùng đánh giá Zotye Z8 sau 20.000km: "Xe mạnh, nhiều option mà lại rẻ hơn CX-5, CR-V"

Động cơ sản xuất hoàn toàn bởi trung quốc nhé, ngon thế nào thì nhìn doanh số bên ấy ắt rõ :eek:

Tập Lái
26/10/18
11
92
13
42
Bác đã xem clip trên Youtube của Hùng Lâm review xe Hồng Kỳ HS7 chưa? Nếu bác chưa thì nên xem rồi hãy phát biểu xe hơi TQ có làm được trên 250 mã không nhé.
Hùng Lâm nó quảng cáo xe chứ review gì trời, con xe nào qua nó cũng hít hà chỉ chê ba cái linh tinh bằng quan điểm cá nhân chứ chả có tính kỹ thuật gì

Tập Lái
19/8/14
41
21
8
42
Thấy tội cho cải biển 51 gắn trên con xe này. Chán chả muốn nói, nó mới đâm chìm tàu cá ngư dân mình nữa đó.

Hy vọng là bác đã mua xe Vinfast ủng hộ nước nhà. Người có tiền thì không nói, người ít tiền mơ có cái xe che nắng che mưa cho vợ con thôi mà cũng là cái tội với đất nước sao? Nực cười.

• Like
Reactions: kyogod and Perenco