Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Chả phải Em tát nước theo mưa, mà xe máy đi ngược chiều vào giờ cao điểm sao Em thấy quá nhiều luôn ấy. Nhiều Bác đi đường Cộng Hòa phường 13 về phường 15 hướng An Sương thì biết mà. Em thấy nguy hiểm thay cho họ quá.
Trong Clip thì Em nghĩ Người phụ nữ chuyển giao thế hệ sẽ không thành công.

• Like
Reactions: Già Lắm
Tập Lái
3/2/12
28
6
3
40
TPHCM
Lách qua một chút cho người ta qua, không lách thì phía sau kẹt 1 đống. Không đồng ý với người đi sai nhưng không có nghĩa là phải cương vì những người như bà già ấy rất nhiều, dân mình còn rất nhiều người thiếu hiểu biết giao thông, nên thông cảm thôi

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Thế mà coi Clip này trên FB có nhiều loại động vật lên tiếng rằng "thấy người ta đang chở trẻ em sao không nhường đường" hay "làm thế thì kẹt đường gây ách tắc giao thông sao", bla bla.....
Con bò không đội nón chạy xe máy này đã đủ thấy nguy hiểm thế mà không ngờ ngoài XH hiện giờ lại có nhiều giống loài nguy hiểm hơn cả con bò trong Clip :D
Ước gì có ai cấp giấy "tâm thần" sau khi gây tai nạn để thoát tội cho mình thì mình cũng sẽ ủi nó 1 lần cho nhớ đời :rolleyes:

Tập Lái
3/2/12
28
6
3
40
TPHCM
Thế mà coi Clip này trên FB có nhiều loại động vật lên tiếng rằng "thấy người ta đang chở trẻ em sao không nhường đường" hay "làm thế thì kẹt đường gây ách tắc giao thông sao", bla bla.....
Con bò không đội nón chạy xe máy này đã đủ thấy nguy hiểm thế mà không ngờ ngoài XH hiện giờ lại có nhiều giống loài nguy hiểm hơn cả con bò trong Clip :D
Ước gì có ai cấp giấy "tâm thần" sau khi gây tai nạn để thoát tội cho mình thì mình cũng sẽ ủi nó 1 lần cho nhớ đời :rolleyes:
Chú mày đừng có tào lao chửi bò này bò kia, dân Việt Nam nó thế đấy, chú ngon ủi thử

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
thật sự tình huống này nếu là em sẽ là 50-50, thời giờ cương có khi lại mang họa như vụ quẹt xe ở Phú Lâm gần đây... nhưng em phục bác chủ!

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng D
11/9/14
1.702
51.393
113
Em mới bị hồi tối này (19h, 14/11/2017) đang đi ở tốc độ 50 km/h. Chị kia đi xe 2 bánh chở con nhỏ phía trước, chắc đang mơ mộng nghĩ ngợi gì đó rồi đột ngột chuyển hướng quay đầu xe lại mà không hề nhìn phía sau là xe ai hết á...

Ở làn xe chiều ngược lại có 2 chiếc xe tải đang chạy lên rất nhanh, chị ấy hoãng quá thắng đứng lại đột ngột trước đầu xe em... Cũng may là em chạy chậm và thắng kịp lúc, và cách chị ấy chắc còn 0,5m. Bỗng nhiên em nghe một cái "đùng" từ phía sau.... chiếc xe chạy dịch vụ 16 chỗ chạy nhanh quá không thắng kịp quất vô mông xe em một "đùng" xe em bị mốp đít và vỡ mông chút xíu... và chiếc xe em bị đẩy tới cách chị ấy còn khoảng 1 gang tay...

Buồn là chị ấy cười và bỏ đi một cách rất tự nhiên như chưa từng có chuyện gì xảy ra...

ps: Mai em kể tiếp... giờ em đi ngủ thoai...bà cả cứ kêu réo quài hè...