Hạng D
1/7/10
1.972
1.190
133
giaotoviet.com
Công an mà tới thì phạt Bác tài vi phạm cản trở gây ùn tắc giao thông, phạt bà này và mí đứa cháu tội ko đội mũ bảo hiểm. Khả năng tiền phạt của bác tài cao hơn đây ;)

Tập Lái
15/5/14
29
16
3
53
Ở nước ngoài có: U F O ( unidentified flying object) trong tiếng Anh (tức "vật thể bay không xác định")
Ở nước Việt Nam có: U R O ( unidentified Runinging object) trong tiếng Anh (tức "vật thể chạy không xác định")

Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Các bác cho em hỏi nếu cô đi xe máy và bác tài đứng đó qoài gây kẹt xe thì CA sẽ phạt bên nào?

• Like
Reactions: tnkhoa
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Các bác cho em hỏi nếu cô đi xe máy và bác tài đứng đó qoài gây kẹt xe thì CA sẽ phạt bên nào?
Em nghĩ chị xe máy sẽ bị phạt vì lý do cản đường anh oto & chạy không bên phải chiều đi của mình
Anh oto sẽ bị nhắc nhở vì sao không tránh "đống rác to" sát con lươn .....

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
em chưa khi nào thấy csgt bắt phạt xe máy lấn qua làn, lấn vạch và đặc biệt là đi ngược đường bao giờ cả. dù trong luật có rõ ràng nhưng có ai phạt mấy thể loại này đâu ! sai rành rành thế đó, nhưng ai phạt, ai sẽ làm???

em đi làm về ( đi xe máy) thấy cảnh đi ngược đường nhiều như quân Nguyên, đã đi ngược đường còn vượt lên, rồi bật pha chiếu thẳng mặt, nhiều lúc muốn tông thẳng vào cái đám ngược đường đó luôn ! quá ức chế !

như bác nào đã nói ở trên, chẳng thay đổi được gì, vì chẳng ai phạt thể loại này, em sẽ chọn giải pháp né cho con mụ này đi chứ ko kiên trì như bác chủ được !

• Like
Reactions: Già Lắm
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Công an mà tới thì phạt Bác tài vi phạm cản trở gây ùn tắc giao thông, phạt bà này và mí đứa cháu tội ko đội mũ bảo hiểm. Khả năng tiền phạt của bác tài cao hơn đây ;)
Có công an tới thì chỉ bà này bị phạt thôi, không đội mũ bảo hiểm, đi ngược chiều (đi sai làn đường). Đâu có chuyện bả đi sai mình đi đúng thì thành cả hai cùng sai à, tội cản trở gây ùn tắc giao thông cũng là bả. Công an đứng ngay đó thì hốt bả rồi, có đâu mà liên quan đến bác chủ.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Pháp luật càng buông lỏng do lực lượng thực thi mỏng, kém hay gì gì đó ... thì trong xã hội tự dưng Lục Vân Tiên, "Hiệp sĩ đường phố" sẽ xuất hiện càng nhiều.
Dĩ nhiên, họ là những người có bản lĩnh, có "võ". Những người ko có "võ" hay yếu thì ko nên làm điều này.

E, các bác và có thể đa số người dân (bức xúc vì bị ảnh hưởng) ủng hộ và một số ko thích (cũng bức xúc vì sợ sau này bị như vậy khi làm sai).