Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Re: RE: Gầm xe nghe tiếng kêu lục cục...

Em cũng đang bị tương tự bác chủ thớt đây ạ, vào hãng thì mấy ổng kêu thay cao su gầm (tức là dưới gầm có bao nhiêu cao su thì thay hết), mà đồ Mitsu nữa, chua chát vô cùng hjx hjx

Tập Lái
30/10/13
28
0
1

chắc bác ấy siết mấy con ốc. em đoán thế

Hạng B1
12/1/14
50
0
0

xe của bác là xe gì thì mới phán bệnh đc chứ.nó có nhìu nguyên nhân,1 ,bác lên kiểm tra toàn bộ cao su gầm,2,bát bèo,rô tuyn,ốc bắt các chi tiết,còn đánh lái hết kêu thì bác kiểm tra rô tuyn lái trong.và kiểm tra luôn bộ hãm fanh nữa.rất có thể là cung bị rơ,đây là ý của em,vì em sửa cũng phải kiểm tra trình tự.tốt nhất bác mang xe đến gara nào tin cậy để kiểm tra nhé.ok

Tập Lái
2/10/14
44
11
8
39
xe em getz 1.1 l hôm nọ ông già đưa cho đi. hiện trạng gầm kêu lục cục to lắm khi vào ổ gà. em kiểm tra mãi không dám thay rô tuyn như anh em trên diễn đàn nói vì xe getx nhập chưa thể hỏng rô tuyn. hôm 1/10/2014 em quyết định nâng gầm xem xét thì không thấy rô tuyn rơ lỏng em kiểm tra kỹ thì thấy cản sau chạm vào ba đờ sóc vì vậy em lấy máy mài tách chỗ chạm đó ra. cuối cùng hết kêu. tí mất tiền thay rô tuyn sau. cám ơn các bác cho em kinh nghiệm nhé. không biết post ảnh thế nào nên không đưa lên được anh em thông cảm. trường hợp anh em mà có đá dính lốp thì kiểm tra dễ lắm cứ đi đường về nhìn vào lốp là thấy ngay có viên đá, tiếng kêu khi đi đường nó cứ doẹt doẹt đều đều là nó em bị nhiều rồi, đá dính vào lốp thì không phải lo chỉ khó chịu thôi.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.134
113
Xe em thì bệnh độc hơn. Đánh lái không kêu, qua ổ gà không kêu, nhưng mà chạy đường bằng phẳng lâu lâu kêu cái cụp, thỉnh thoảng làm cái cụp. Em mang xe đi kiễm tra thay rotuyn, cao su gầm, cao su máy... mà về vẩn kêu. Cái khó là khi thợ leo lên chạy nó không kêu, lâu lâu kêu cái cụp, không có chu kỳ gì hết, bực mình thiệt. Phuộc sau em thay rồi, phuộc trước gara nói chưa hỏng nên chưa thay. Chẳng biết kêu từ đâu, đi 3 gara rồi.

Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Xe em thì bệnh độc hơn. Đánh lái không kêu, qua ổ gà không kêu, nhưng mà chạy đường bằng phẳng lâu lâu kêu cái cụp, thỉnh thoảng làm cái cụp. Em mang xe đi kiễm tra thay rotuyn, cao su gầm, cao su máy... mà về vẩn kêu. Cái khó là khi thợ leo lên chạy nó không kêu, lâu lâu kêu cái cụp, không có chu kỳ gì hết, bực mình thiệt. Phuộc sau em thay rồi, phuộc trước gara nói chưa hỏng nên chưa thay. Chẳng biết kêu từ đâu, đi 3 gara rồi.
Tội Bác thiệt! Mấy cái xe nó sợ thợ thầy lắm.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
bác kiểm tra 2 con tán của phuột trước đó ,xe em cũng mới tìm ra do lỗi này

Tập Lái
2/10/14
14
1
3
34
tiếng ồn dưới gầm xe là khó chiệu nhất theo e biết thì có nhiều tác động tiếng ồn gây khó chụ cho người ngồi trong xe...vậy bác phải đem ra cửa hàng xem kĩ là tiếng ồn phát ra từ đâu? từ động cơ hay là tiếng vật va dưới gầm đoán bệnh chính xác,
thường thì người ta bị như thế này đa số là phải đi cách âm, nếu xe bác cách âm rồi thì phải xem coi cách âm đó có tốt không mà sao đi lại thấy khó chịu như thế?
:3dgoidien:

Hạng B2
12/2/15
116
46
28
Chào bác,
Cho em hỏi xe bác đã khắc phục hiện tượng lâu lâu kêu cái cụp chưa? Nếu đã xử lý xong thì cho em học hỏi kinh kiệm với. Xe em bị tương tự xe bác. Em đã đem ra hãng, garage kiểm tra phuộc, rotuyn, cao su gầm,... Nhưng không phát hiện được gì :-( Tất cả đều tốt nhưng xe chạy lâu lâu vẫn bị kêu cái cụp rất lớn, không theo quy luạt nào hết. Đặc biệt khi chạy thử với thợ máy thì nó êm ru, không một tiếng kêu. Hôm qua đem ra hãng tiếp tục, thợ máy kiểm tra sau 5-6 vòng chạy test (hên quá nó kêu 1 lần duy nhất), thợ nói xe bị giãn nở bình xăng và lấy búa gõ gõ vào bình xăng, lấy tay ấn ấn, sau đó nói em về chạy thử, nếu vẫn còn thì đem ra tháo bình xăng ra và hàn lại :-(
Chiều em chạy đi Sài Gòn, đúng là tiếng ồn ít xảy ra hơn trước nhưng vẫn còn. Và mỗi lần nó kêu thì to và rõ hơn trước, nghe tiếng như cái thùng thiếc bị lõm và bung ra khi mình dùng lực ép vào hai bên vậy.
Em thấy ghê quá, ghe oto Pham Gia tren duong Nguyen Thai Binh kiêm tra tiep nhung khi test nó lại không kêu mới chết. Bác có kinh nghiệm chỗ nào để sửa không? Chỉ giáo cho em với. Em muốn tranh thủ tìm garage sửa ngày Chủ Nhật để tuần sau đi chơi lễ nữa :-(
Cám ơn bác! Ah, xe em Huyndai i20 nha bác.