Tập Lái
28/9/17
2
0
1
40
Chào bác,
Cho em hỏi xe bác đã khắc phục hiện tượng lâu lâu kêu cái cụp chưa? Nếu đã xử lý xong thì cho em học hỏi kinh kiệm với. Xe em bị tương tự xe bác. Em đã đem ra hãng, garage kiểm tra phuộc, rotuyn, cao su gầm,... Nhưng không phát hiện được gì :-( Tất cả đều tốt nhưng xe chạy lâu lâu vẫn bị kêu cái cụp rất lớn, không theo quy luạt nào hết. Đặc biệt khi chạy thử với thợ máy thì nó êm ru, không một tiếng kêu. Hôm qua đem ra hãng tiếp tục, thợ máy kiểm tra sau 5-6 vòng chạy test (hên quá nó kêu 1 lần duy nhất), thợ nói xe bị giãn nở bình xăng và lấy búa gõ gõ vào bình xăng, lấy tay ấn ấn, sau đó nói em về chạy thử, nếu vẫn còn thì đem ra tháo bình xăng ra và hàn lại :-(
Chiều em chạy đi Sài Gòn, đúng là tiếng ồn ít xảy ra hơn trước nhưng vẫn còn. Và mỗi lần nó kêu thì to và rõ hơn trước, nghe tiếng như cái thùng thiếc bị lõm và bung ra khi mình dùng lực ép vào hai bên vậy.
Em thấy ghê quá, ghe oto Pham Gia tren duong Nguyen Thai Binh kiêm tra tiep nhung khi test nó lại không kêu mới chết. Bác có kinh nghiệm chỗ nào để sửa không? Chỉ giáo cho em với. Em muốn tranh thủ tìm garage sửa ngày Chủ Nhật để tuần sau đi chơi lễ nữa :-(
Cám ơn bác! Ah, xe em Huyndai i20 nha bác.
Xe e cũng bị tương tự như bác. Xe e cũng i20. Bác cho e hỏi bác đã chữa được chưa. Nó bị sao ạ. Bác cho e ít lời khuyên. E cảm ơn bác nhiều ạ

Hạng B2
12/2/15
116
46
28
Em vẫn chưa khắc phục được bác ạ. Tiếng kêu nó như là thùng thiếc bị nén lại rồi bung ra, nghe cái bùm, đặc biệt là khi gần hết xăng. Hình như lúc đó bơm xăng hút mạnh nên thùng xăng bị ép lại, sau đó bung ra và kêu "bùm". Em thua rồi, đang sống chung với nó và hóng xem có bacd nào giúp em được không!

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Em vẫn chưa khắc phục được bác ạ. Tiếng kêu nó như là thùng thiếc bị nén lại rồi bung ra, nghe cái bùm, đặc biệt là khi gần hết xăng. Hình như lúc đó bơm xăng hút mạnh nên thùng xăng bị ép lại, sau đó bung ra và kêu "bùm". Em thua rồi, đang sống chung với nó và hóng xem có bacd nào giúp em được không!
Bình xăng không có đường ống thông gió hả bác

Hạng B2
12/2/15
116
46
28
Có thông gió nhưng nó vẫn bị bác ạ. Bác có cao kiến gì giúp em được không?

Tập Lái
28/9/17
2
0
1
40
Vậy ạ. E mang ra xưởng mấy lần nhưng vẫn kêu giống như bác tả. Những lúc đi xong phanh xe là lại kêu. Chẳng biết làm thế nào. Có bác nào có cao kiến chỉ e với ạ