Tập Lái
11/4/07
4
0
0
kjc.vn
Nhà em ở Tiền Giang, có 5 người (ba mẹ và 3 con). Nhu cầu đi lại chủ yếu như sau:
1. Đi gần <30KM mỗi tháng khoản 4 lần: 30x2x4 = 240 KM/thang
2. Đi Sài Gòn mỗi tháng khoảng 1 lần: 150x2 = 300 KM/thang
3. Đi trang trại ở Bình Phước mỗi tháng khoảng 1 lần: 350x2 = 700 KM/thang (khoảng 10 KM đường đất đỏ giữa lô cao su, độ dốc cao)
4. Đi du lịch xa mỗi năm khoảng 2 lần: 600x4 = 2400/nam = 200KM/thang

Về kinh phí có khoảng 50.000 USD. Nay nhờ các anh tư vấn giúp nên mua loại xe gì ?

- 5 chỗ hay 7 chỗ ? (ví như Cherolev, options 5 với 7 có khác nhau nhìu ko, chỗ 6,7 ngồi có tốt ko)
- Dầu hay xăng ? (Tổng cộng đi khoản: 1500KM mỗi tháng ~ 150 lít xăng dầu mỗi tháng, chi phí nhiên liệu chênh lệch khoảng 500K VNĐ/tháng, có bù lại được sự hao tổn hơn của máy dầu, mùi hôi, sự rung, ì... của máy dầu.)
- Số tay hay tự động ? (giá lệch nhìu ko, hao nhiên liệu hơn bi nhiu %?)
- Có cần gầm cao hay ko ? (độ dốc đường vô vườn nhà em có cái tận 30%)
- Có cần 2 cầu hay ko ? (mùa mưa có khả năng đường lầy)

Qua lời bạn bè thì em biết một số mẫu xe (hem bít viết có đúng ko nữa :D)

Em tổng hợp lun các mẫu được các anh trong OS tư vấn vô đây lun cho tiện theo dõi.

1. Mit - Grandis
2. Ford - Everest,
3. GM - Cherolev
4. Toyota - Siena,
5. Huyndai - Santa Fe
6. Nissan - X trail
7. Pajero Extreme V6
8. Foutuner - Toyota (2.7 Máy dầu)
9. KIA - Carens

Nhưng cũng chưa tìm được thông tin chi tiết từng thằng một sau khi ngồi mạng hơn 1h. Anh nào có web hay để lấy thông tin cho e bít với, nhất là mí cái thông số kỹ thuật nữa. Giá mà OS có lun cái e-catalog bao quát hết sản phẩm trên thị trường, so sánh được, cấu hình được, giá bán cập nhật thì tuyệt quá (ecommerce là nghề của em, nên e bít hệ thống như vậy làm cũng ko khó, như http://kjc.vn/demo vậy).

Cảm ơn các anh nhiều. Chúc OS càng ngày càng mạnh !

Last edited by a moderator:
bsc
Hạng B1
8/11/06
70
0
0
RE: Nhà em có 5 người, tiền có 50K, mua xe gì ạ ?

làm con Santa FE máy dầu

Tập Lái
11/4/07
4
0
0
kjc.vn

anh BSC bit' chỗ nào cho thử xe này ko chỉ em với

Tập Lái
3/1/07
16
1
3

Bac mua con Nissan X-trail moi 100% nhap khau la ngon nhat!
(ko hiêeu saaoo goo raa nhieeu chu thee?)

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.466
2.204
113
48
TP.HCM

Bác chạy ít như thế không cần mua xe dầu làm gì, đi xe xăng cho nó sướng :)

Theo em bác nên xem xét em Grandis là hợp lý về tiện nghi và giá cả, bác có 50k thì cần gì cứ phải xài hết 50k phải không bác? Em định khuyên bác mua CAP nhưng sẽ chờ rất lâu, sợ bác sốt ruột :)

Xe nhập thì 50k chỉ lăn tăn em Santa-Fe thôi, mấy em KIA của Trường Hải có làm bác quan tâm không? Nhưng sẽ phải chờ lâu đấy :)

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com

Với những gì Bác vừa nêu ở trên và danh sách Bác đã kê thì Santa Fe - Máy dầu là sự lựa chọn sẽ ko làm Bác phải ân hận sau này. Hãy quyết định ngay đi ko phải nghĩ nhiều đâu. Còn nếu Bác có xấp xỉ 60K thì nên lấy chiếc Foutuner - Toyota (2.7 Máy dầu). Đi những chiếc này phù hợp với cả việc Bác đi lên trang trại. Tôi ở HN nên ko biết trong SG bán Santa Fe ở đâu, Bác có thể vào web của huyndai VN.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

4. Toyota - Siena,
Con này là OK ,nhưng với tầm này tiền thì Bác mua được cái ko full option đời khỏang 2004 thôi ,nhưng cũng không sao vẫn tốt chán vì có đẳng cấp rồi:D. Còn nếu không thì BÁC múc cái GRANDIS đi:D đúng kiểu xe Gia đình:D
Bác vui lòng sửa lại chữ kí theo qui định của OS nhé ,Bác có thể vào Box Thông báo từ BQT để xem về qui định chữ kí, và Box Xử lí vi phạm để xem hình thức đã xử lí:D. Nhanh lên nhé BÁC
CHÚC BÁC LUÔN VUI VỚI OS

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

Tầm 50k,em thấy Mit Grandis đi ngon lắm,mua máy dầu chạy thì hơi chán,mình mua xe để đi mà k cần máy dầu đâu,Grandis đi bác

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Grandis mà đi trang trại thì hơi chán vì gầm thấp. Bác kiếm con Land 01-02 tầm giá đó đi sướng hơn nhiều.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

Land Cruise đi ngon phết nhưng em hơi ngán vì xài em này phải là con chủ cây xăng mới nuôi nổi em nó đấy Hi....Hi