Tập Lái
12/4/21
31
12
8
Em cũng đang kiếm nhà Gò Vấp dưới 3 tỉ, thấy cò cũng giới thiệu nhiều, nhà cũng ổn, nhưng hầu hết đều có 1 2 nhược điểm trong list bên dưới
- Hẻm nhỏ
- Vướng lộ giới
- Diện tích nhỏ (20 - 30m2)
- Vướng qui hoạch 1 phần
- Ngập

Tóm lại tiền ít không có hàng ngon được, phải chấp nhận thì mới mua được
Nên e bỏ ý định mua nhà Gò Vấp rồi bác :))) Nhỏ quá nhiều khi trúng khu nó giới hạn diện tích mới cho xây dựng, vật là chết e luôn :(
Giờ e đang nghía qua q12. Nếu k được thì chắc e mua chung cư mé Bình Dương cho nhẹ tiền. Thấy mấy căn của Bcons mà k thấy bác nào rv

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Nên e bỏ ý định mua nhà Gò Vấp rồi bác :))) Nhỏ quá nhiều khi trúng khu nó giới hạn diện tích mới cho xây dựng, vật là chết e luôn :(
Giờ e đang nghía qua q12. Nếu k được thì chắc e mua chung cư mé Bình Dương cho nhẹ tiền. Thấy mấy căn của Bcons mà k thấy bác nào rv
Có thể cân nhắc nhà có thổ cư nhưng bị quy hoạch bên an phú đông như anh @RubyTran nói (xây dựng theo giấy phép xây dựng có thòi hạn, max 1T2L, cam kết tháo dỡ khi nhà nước thu hồi đất trong vòng 5 năm tới, hết 5 năm thì được hoàn công, được nhà nước bồi thường căn nhà khi nhà nước thu hồi đất, với 2 tỷ hẻm 3m có thể được 60-70m2 đất) hoặc mua nhà sổ chung nhưng 2 nhà 1 sổ (chiều ngang đất 6-7m, xây 2 căn ngang 3.5m ngang/căn, với 2 tỷ hẻm 3-4m có thể được 35-40m2 1T1L) thì rủ anh em bạn bè thân có cùng hoàn cảnh mua chung 1 sổ sẽ dễ dàng hơn.

Khu rìa (xa) hoặc bên kia quốc lộ của apđ giá còn khá mềm, mềm hơn nhiều khu trung tâm của Thạnh Lộc Thạnh Xuân

Bên Vĩnh Phú Bình Dương đơn giá rẻ hơn khá nhiều nhưng đa số lô lớn 70-100m2 trở lên, dân cư không xôm tụ và phát triển chậm hơn do Bình Dương không cho tách thửa hộ lẻ nếu không có đường sẵn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuấn Hiệp
Tập Lái
12/10/19
14
5
3
36
Chung cư tầm 1,8-1,9 tỷ ở Bình Tân, Tân Phú có á bác. Bữa e mới đi xem. Chung cư Ngọc Nam Dương (8x rainbow) khúc đường Bình Long bàn giao năm 2017 khá mới với 1 cái cũ hơn cũng gần đó luôn mà e quên tên cmnr. Còn khu q12 e chư tìm hiểu. Giờ e mới tìm xem sao.
cũng chua lắm bác ơi, mình cũng đang lùng sục mua chung cư 1t8-1t9 khu bình tân, tân phú, q6 nè. nói chung tầm giá đó thì mua 2pn cũng hơi bị khó khăn áh.

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
So với mặt bằng giá thì Apđ rẻ hơn Thạnh lộc, Thạnh xuân và rẻ hơn kha khá Hiệp thành mà bác. Còn bác so đất Xì phố với đất tỉnh Bình dương là ko ổn. Mà em đo Gg map đâu đỡ hơn 5p đâu bác, ơ Gg map đểu à :rolleyes:
Hiệp Thành tuỳ chỗ thôi bạn, ví dụ mặt tiền chợ Hiệp Thành khu nhà tui tầm dưới 70tr/m2, hẻm thì dưới 50tr/m2, còn APĐ tui thấy toàn phải hét trên 60-70tr/m2, bằng giá nhiều lô bên GV rồi
Thì bác xem xem từ chỗ khu Vĩnh Phú tui nói vào đến trung tâm SG mất bao lâu, rõ ràng còn nhanh hơn đi từ Hóc Môn vô trung tâm còn gì, đường lại thoáng hơn

• Wow
Reactions: Mr. Dương11
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
E mới nghía thử bên q12. 2 tie là mua được căn 20-40m2 rồi ấy bác. Còn 40-60m2 thì ra căn nào hết căn đó, mua k kịp ấy Hoặc bác mua bên hoocmon khúc giáp phường Hiệp Thành q12 đi cũng k xa lắm.
Giáp Hiệp Thành là Đông Thạnh hoặc Thới Tam Thôn, Đông Thạnh đất giấy giun, quy hoạch công viên hoặc mở đường, hoặc đất mồ mả nhiều lắm đó nghen, khu Lê Văn Khương đoạn Thới An, Hiệp Thành, Đông Thạnh coi kĩ quy hoạch rồi hãy xuống tiền vì dính quy hoạch nhiều lắm á, nói chung nên kiếm ở Thới Tam Thôn, đi đường Tô Ký-Quang Trung vào trong trung tâm cũng nhanh, có cái hơi kẹt xe giờ cao điểm thôi
Hóc Môn còn khu Nhị Bình, sát Thạnh Xuân-Thạnh Lộc nhưng khu này cũng hay bị dính quy hoạch đất nông nghiệp, đất quy hoạch nhà ở kết hợp với trồng cây, trường hợp 1 là không xây dựng đc, trường hợp 2 thì chỉ đc xây 1 phần nhỏ đất thôi, với khu này hay có mấy quán cafe đèn mờ, dân thì cũng đủ thứ loại tạp nham

Nếu qua Củ Chi thì gần nhất là Bình Mỹ, qua cầu rạch Tra là tới, sát Đông Thạnh luôn, nhưng khu này cũng hay bị dính quy hoạch, đất nền mấy dự án phân lô thì tầm 1 tỉ 5 - 1 tỉ 8 cho 1 lô 100m2, nhưng phải đòi nó cho coi shr từng lô nhé, không có shr thì đi chỗ khác, đừng nghe tụi nói chém gió cọc tiền rồi ra sổ sau, không có đâu, hoặc nghiên cứu thử Hoà Phú, Tân Thạnh Đông, Tân Phú Trung, Tân Thông Hội, 1 tỉ 5 là mua đc mặt tiền đường, 100m2 trở lên rồi, vào tp thì đi thêm 10km nữa chứ đâu bao nhiêu

Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Hiệp Thành tuỳ chỗ thôi bạn, ví dụ mặt tiền chợ Hiệp Thành khu nhà tui tầm dưới 70tr/m2, hẻm thì dưới 50tr/m2, còn APĐ tui thấy toàn phải hét trên 60-70tr/m2, bằng giá nhiều lô bên GV rồi
Thì bác xem xem từ chỗ khu Vĩnh Phú tui nói vào đến trung tâm SG mất bao lâu, rõ ràng còn nhanh hơn đi từ Hóc Môn vô trung tâm còn gì, đường lại thoáng hơn
Bác có lộn đâu ko chớ bên này 50tr/m cho lô 80m là hẻm 12m điện nước âm rồi. Còn 70tr / m là bác lụm nguyên lô Mặt tiền đường Vườn lài rồi. Bác coi giá thì phải coi vị trí, diện tích, tiện ích chớ lấy cái giá mt đường rồi so nhà hẻm ...... haizzzza

Tập Lái
12/4/21
31
12
8
Giáp Hiệp Thành là Đông Thạnh hoặc Thới Tam Thôn, Đông Thạnh đất giấy giun, quy hoạch công viên hoặc mở đường, hoặc đất mồ mả nhiều lắm đó nghen, khu Lê Văn Khương đoạn Thới An, Hiệp Thành, Đông Thạnh coi kĩ quy hoạch rồi hãy xuống tiền vì dính quy hoạch nhiều lắm á, nói chung nên kiếm ở Thới Tam Thôn, đi đường Tô Ký-Quang Trung vào trong trung tâm cũng nhanh, có cái hơi kẹt xe giờ cao điểm thôi
Hóc Môn còn khu Nhị Bình, sát Thạnh Xuân-Thạnh Lộc nhưng khu này cũng hay bị dính quy hoạch đất nông nghiệp, đất quy hoạch nhà ở kết hợp với trồng cây, trường hợp 1 là không xây dựng đc, trường hợp 2 thì chỉ đc xây 1 phần nhỏ đất thôi, với khu này hay có mấy quán cafe đèn mờ, dân thì cũng đủ thứ loại tạp nham

Nếu qua Củ Chi thì gần nhất là Bình Mỹ, qua cầu rạch Tra là tới, sát Đông Thạnh luôn, nhưng khu này cũng hay bị dính quy hoạch, đất nền mấy dự án phân lô thì tầm 1 tỉ 5 - 1 tỉ 8 cho 1 lô 100m2, nhưng phải đòi nó cho coi shr từng lô nhé, không có shr thì đi chỗ khác, đừng nghe tụi nói chém gió cọc tiền rồi ra sổ sau, không có đâu, hoặc nghiên cứu thử Hoà Phú, Tân Thạnh Đông, Tân Phú Trung, Tân Thông Hội, 1 tỉ 5 là mua đc mặt tiền đường, 100m2 trở lên rồi, vào tp thì đi thêm 10km nữa chứ đâu bao nhiêu
Ui nghe bác phân tích e lại càng thấy khó khăn vụ mua nhà đất ấy. Hôm giờ e trâtf trật đi coi đi hỏi bục mặt thấy dính quy hoạch, lộ giới nhiều quá. K múc được miếng nào cả :(
e cảm ơn thông tin bác vừa cung cấp nhé, để e xem cụ thể vị trí và đi mò mẫm thêm xem có khả quan k. Nếu thổ cư được 100m2 mà 1,5 tỉ thì e xúc luôn chứ :))) Vay xây tạm nhà bé bé, trả nợ xong, tiết kiệm được thêm thì e nâng nhà lên sau. Mà chắc là lâu lắm vì dịch dã đang có dấu hiệu bùng lại :(

Tập Lái
12/4/21
31
12
8
cũng chua lắm bác ơi, mình cũng đang lùng sục mua chung cư 1t8-1t9 khu bình tân, tân phú, q6 nè. nói chung tầm giá đó thì mua 2pn cũng hơi bị khó khăn áh.
Bác tìm hiểu mấy căn e nói xem thử. Nói chung e thấy chung cư SG tầm 2 tỉ giờ hiến lắm rồi. Mới lắm thì 2017. Còn đâu toàn là chung cư cũ sơn phết lại. Chung cư mới kiếm k ra luôn á bác :( Ít tiền nên kiếm chỗ ở khó khăn gì đâu luôn. Giờ phải cố vừa vay vừa mua rồi trả dần chứ để dành tiền đất nó lên giá vù vù. Mua k nổi.

• Like
Reactions: ngoctuan-vinhlong