Tập Lái
12/10/19
14
5
3
36
Bác tìm hiểu mấy căn e nói xem thử. Nói chung e thấy chung cư SG tầm 2 tỉ giờ hiến lắm rồi. Mới lắm thì 2017. Còn đâu toàn là chung cư cũ sơn phết lại. Chung cư mới kiếm k ra luôn á bác :( Ít tiền nên kiếm chỗ ở khó khăn gì đâu luôn. Giờ phải cố vừa vay vừa mua rồi trả dần chứ để dành tiền đất nó lên giá vù vù. Mua k nổi.
thánks bác, em đang ngắm nghía cái starlight Q6, chưa có hđmb (mới có hđ cọc), chủ mới đóng 70% cho CĐT mà kêu giá cũng rát quá (tính ra full khoảng 2t cho căn 57m2). cũng đang dọ giá khắp nơi để tìm giá hợp lý mà múc.

Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Bác có lộn đâu ko chớ bên này 50tr/m cho lô 80m là hẻm 12m điện nước âm rồi. Còn 70tr / m là bác lụm nguyên lô Mặt tiền đường Vườn lài rồi. Bác coi giá thì phải coi vị trí, diện tích, tiện ích chớ lấy cái giá mt đường rồi so nhà hẻm ...... haizzzza
Nè bạn ơi! Mình hỏi hồi cuối năm ngoái đấy, hồi năm 2017-2018 mình coi đất mặt tiền Vườn Lài một miếng 100m2 nó đã đòi 5 tỉ 5 rồi

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Ui nghe bác phân tích e lại càng thấy khó khăn vụ mua nhà đất ấy. Hôm giờ e trâtf trật đi coi đi hỏi bục mặt thấy dính quy hoạch, lộ giới nhiều quá. K múc được miếng nào cả :(
e cảm ơn thông tin bác vừa cung cấp nhé, để e xem cụ thể vị trí và đi mò mẫm thêm xem có khả quan k. Nếu thổ cư được 100m2 mà 1,5 tỉ thì e xúc luôn chứ :))) Vay xây tạm nhà bé bé, trả nợ xong, tiết kiệm được thêm thì e nâng nhà lên sau. Mà chắc là lâu lắm vì dịch dã đang có dấu hiệu bùng lại :(
Lộ giới dính nhiều là cỡ bao nhiêu bác? 50% đất à, vậy hơi nhiều nhưng ít hơn mức đó cũng không quá lo đâu? Mấy miếng mặt đường lúc nào cũng dính lộ giới cả, lộ giới lớn thì đường mở lớn, đường mở lớn thì đất đó mới lên giá nhiều chứ bạn, với lại lộ giới mà vẽ lên thôi thì đó là dự phóng, chưa làm đâu, nếu gạch luôn thì có nghĩa là đền bù rồi, nhưng cơ bản mà nói thì mình vẫn sử dụng được, có điều mình không xây kiên cố lên được thôi. Với lại lộ giới vẽ trên sổ vậy chứ đợi nhà nước làm thì còn lâu lắm, đất ở trung tâm miếng nào cũng vẽ lộ giới mà mãi vẫn chưa ai làm đó thôi

Hạng D
26/12/18
2.122
2.868
155
45
Nè bạn ơi! Mình hỏi hồi cuối năm ngoái đấy, hồi năm 2017-2018 mình coi đất mặt tiền Vườn Lài một miếng 100m2 nó đã đòi 5 tỉ 5 rồi
Thôi em cũng ạ bác, chắc đây là lần rep cuối của em với bác ạ. Không thể nào lấy 1 vài giá của 1 vài căn để áp lên toàn khu được, bác hỏi bạn Sale ấy bán giá đó rồi đẩy được chưa hay chủ rao cho vui :rolleyes:

Tập Lái
24/8/15
24
74
13
37
Thôi em cũng ạ bác, chắc đây là lần rep cuối của em với bác ạ. Không thể nào lấy 1 vài giá của 1 vài căn để áp lên toàn khu được, bác hỏi bạn Sale ấy bán giá đó rồi đẩy được chưa hay chủ rao cho vui :rolleyes:
Hehe, bác nói chuẩn. Giá đó rao cho vui :D

• Like
Reactions: Porsche711
Tập Lái
8/4/21
13
4
3
37
Chào các bác. E mới tích được ít vốn dự định mua nhà nhỏ để ở vì quá ngán ngẩm cảnh nhà thuê. Tài chính e chỉ tầm 2 tỉ thôi (có vay ngân hàng). E muốn mua nhà hẻm xe ba gác chui lọt, k ngập, có sổ riêng, pháp lí rõ ràng.
E k biết giả cả thế nào sợ bị cò dắt mũi mong các bác có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e, bác nào bán ới e luôn e cảm ơn nhiều.
Thủ tục mua bán nhà các bác hướng dẫn giùm e luôn nha. E định ra văn phòng công chứng thuê họ làm dịch vụ hết mọi thủ tục sang tên cho dễ.
Edit: E làm bên bv Hoàn Mỹ, Phú Nhuận nên muốn ở nơi nào tiện di chuyển quanh đó ạ.
Em có nhà chính chủ gửi chung cư 99m2 giá 2,2 tỷ bác có quan tâm ko em gửi thông tin
Nhà chính chủ ở lâu đời...
Căn hộ chung cư K26, Dương Quảng Hàm - Phan Văn Trị, F7, GV.
Dt đẹp : 99m. Gồm 3pn, p.khách, p.bếp, ban công rộng thoáng...
Gần Emart PVT, sát bên Hương Phố các trung tâm thương mại lớn khu vực trung tâm cực kì sầm uất...
Dưới có công viên, khu vui chơi thiếu nhi cho cả gia đình thư giãn...
Giá đầu tư : 2,2 tỷ bớt lộc

Attachments

Tập Lái
8/4/21
13
4
3
37
Em gái em cũng đang kiếm nhà tầm tiền này và yêu cầu giống anh. Hai vợ chồng nó đi nát Gò Vấp với Quận 12 từ trước tết tới giờ mà vẫn chưa xong. Vì khu nhà to to xíu thì hẻm quá nhỏ, hẻm to xíu thì nhà nát, diện tích quá bé. Giờ nó ráng gồng lên 2.3 tỷ mà cũng chưa xong. Khổ.
Em có căn chung cư gò vấp chính chủ gửi giá 2,2 tỷ và một mảnh ở vườn lài Q12 50m2 giá 2,8 tỷ (mảnh này hẻm 2m - có quy hoạch mở thêm 3m nữa) sát đường Vườn Lài bác ạ

• Like
Reactions: Masha123
Hạng B2
8/8/19
100
351
63
39
Em có căn chung cư gò vấp chính chủ gửi giá 2,2 tỷ và một mảnh ở vườn lài Q12 50m2 giá 2,8 tỷ (mảnh này hẻm 2m - có quy hoạch mở thêm 3m nữa) sát đường Vườn Lài bác ạ
Cảm ơn chị. Nó không ở cc được do nó bán hàng onl, còn 2.8 tỷ nó k có tiền mua. Khổ.