Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Đúng là với tầm tiền này khó kiến thật, giờ thấy đất nó lên giá dữ quá, càng chờ thì nó càng lên thì càng hỏng mua nỗi @_@ bác có nghĩ vậy không?

trước đây ko mua mà chờ, bây giờ không mua nổi như giá hiện nay đúng, nhưng còn tính từ thời điểm hiện nay đến 1-2 năm sau thì giá ko còn chênh nhiều do giá đã bão hòa so với thu nhập chung của ng VN mình, giá chênh max 5-9% /năm, như vậy thì cứ thông thả chờ thôi

Tập Lái
14/7/20
17
10
0
Sài Gòn
trước đây ko mua mà chờ, bây giờ không mua nổi như giá hiện nay đúng, nhưng còn tính từ thời điểm hiện nay đến 1-2 năm sau thì giá ko còn chênh nhiều do giá đã bão hòa so với thu nhập chung của ng VN mình, giá chênh max 5-9% /năm, như vậy thì cứ thông thả chờ thôi
Cảm ơn @runaway2310 , bác nói vậy mình cũng yên tâm phần nào.
Thiệt ra mình còn nhỏ mới đi làm được 3 năm, tích góp được một ít, cũng mới tìm hiểu về đất được 3-4 tháng :D

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Em thấy chỗ Phú Đông premier sắp bàn giao gần hơn Bcons nhiều kìa bác. Giá chắc tầm 2 tỷ. Gần Phạm Văn Đồng

• Like
Reactions: tungcao
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Cảm ơn @runaway2310 , bác nói vậy mình cũng yên tâm phần nào.
Thiệt ra mình còn nhỏ mới đi làm được 3 năm, tích góp được một ít, cũng mới tìm hiểu về đất được 3-4 tháng :D

Cứ thử làm 1 bài toán, ví dụ giá compound ở Bến Lức - Long An là 3t5/căn(đã hoàn thiện) - vay 50%, lãi suất bank là 8% 1 năm + vốn gốc dựa trên dư nợ giảm dần trong 15 năm, thì 1 gia đình đi làm, sống khu vực này gồm 1 cặp vk ck phải thu nhập bao nhiêu 1 tháng để đủ tiền trả lãi, vốn gốc + chi phí sinh hoạt, huống chi liệu khu này có việc làm đủ tốt/lương đủ cao để mua ko? và có bao nhiêu ng đủ dk trên để mua?, trong khi có đến gần 400-500 căn như vậy bán ra, vậy nếu chỉ là nhà đầu tư mua để sang nhượng, trong khi nhu cầu ở thực quá thấp, đến lúc ít ai về ở,thì có khi các bác đầu tư đạp giá ra hàng và chỉ chênh nhẹ 5-9% như mình nói ở trên, vậy thì lời lóm gì, đủ trả lãi bank, cho nên đầu tư hay ở tại thời điểm hiện tai mua cái giá này khá ngáo ^^

Tập Lái
14/7/20
17
10
0
Sài Gòn
Cứ thử làm 1 bài toán, ví dụ giá compound ở Bến Lức - Long An là 3t5/căn(đã hoàn thiện) - vay 50%, lãi suất bank là 8% 1 năm + vốn gốc dựa trên dư nợ giảm dần trong 15 năm, thì 1 gia đình đi làm, sống khu vực này gồm 1 cặp vk ck phải thu nhập bao nhiêu 1 tháng để đủ tiền trả lãi, vốn gốc + chi phí sinh hoạt, huống chi liệu khu này có việc làm đủ tốt/lương đủ cao để mua ko? và có bao nhiêu ng đủ dk trên để mua?, trong khi có đến gần 400-500 căn như vậy bán ra, vậy nếu chỉ là nhà đầu tư mua để sang nhượng, trong khi nhu cầu ở thực quá thấp, đến lúc ít ai về ở,thì có khi các bác đầu tư đạp giá ra hàng và chỉ chênh nhẹ 5-9% như mình nói ở trên, vậy thì lời lóm gì, đủ trả lãi bank, cho nên đầu tư hay ở tại thời điểm hiện tai mua cái giá này khá ngáo ^^
Tháng cứ 25 trẹo cho bank. Lãi sau 15 năm gần x2 Gốc @_@
2vc phải total 35-40 củ mới sống nỗi.
đợi chờ là hạnh phúc ;)
Nhà phố Compound / Liền kề giá rẻ và không gian sống tốt

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Tháng cứ 25 trẹo cho bank. Lãi sau 15 năm gần x2 Gốc @_@
2vc phải total 35-40 củ mới sống nỗi.
đợi chờ là hạnh phúc ;)
View attachment 2264531

Gắt =>9 xác, kết luận, nếu có 1.5-2t nên mua đất tỉnh to to tầm 500m2 (ngang 18-20m có thể tách dc 2-3 nền), vất đó 5 năm, ko quan tâm, có khi sau này quay lại, bán đi 2 nền đủ mua căn compound, chừa 1 nền để dành từ từ bán, đây là kinh nghiệm của mình theo nhưng năm bong bong vỡ ^^

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Đánh bạc chuyền tay, ai cuối ôm sô

Đúng là với tầm tiền này khó kiến thật, giờ thấy đất nó lên giá dữ quá, càng chờ thì nó càng lên thì càng hỏng mua nỗi @_@ bác có nghĩ vậy không?
Trên trục đường DT824 cách Water Point khoản 5km, đang mở bán dự án Việt Úc Varea đó anh, 1 nền tầm 1,5tỷ (14,2tr/m2 dt 88-150m2), dự án có làm khu nhạc nước lớn nhất bến lức và cafe Ông Bầu 1000m2, anh tham khảo khu này xem.