Hạng D
29/12/14
1.776
7.957
113
Có nhu cầu ở thật thì quất cái chung cư bình dân tầm <2t, rồi tận hưởng cuộc sống trẻ, đam mê, kiếm tiền.
10 năm sau có khá giả lên thì tính tiếp.
Mới đi làm với tầm tiền đó thì nên làm như vậy.
dục tốc bất đạt,

• Like
Reactions: Đi Đò
Hạng D
29/12/14
1.776
7.957
113
Tuổi đó nên hết mình cho công việc. Phát huy hết khả năng. Không nên nặng đầu, làm cu li cho ngân hàng
Nhưng ko nhiều người nghĩ vậy anh, họ vẫn muốn nhanh ổn định an cư. Đó cũng là một suy nghĩ tốt nếu thu nhập cao,

• Like
Reactions: Đi Đò
Tập Lái
14/7/20
17
10
0
Sài Gòn
Nhưng ko nhiều người nghĩ vậy anh, họ vẫn muốn nhanh ổn định an cư. Đó cũng là một suy nghĩ tốt nếu thu nhập cao,
đàn anh đi trước, có gợi ý gì cho đàn em đi sau không ạ? giờ em mà mua nhà or chung cư thì đúng là làm culi cho ngân hàng 20 năm @_@, thấy khổ sở quá :(

Hạng B2
10/11/17
129
122
43
34
Mua nhà để phục vụ cuộc sống cho gia đình, con cái thì phải xác định trả ngân hàng.
Ngày xưa tôi cũng như bác. Thấy trả ngân hàng 20 năm mới xong. Nhưng đồng tiền mất giá, thu nhập cũng khác xưa. Nên tầm 4-5 năm là trả hết nợ.

Tập Lái
14/7/20
17
10
0
Sài Gòn
Mua nhà để phục vụ cuộc sống cho gia đình, con cái thì phải xác định trả ngân hàng.
Ngày xưa tôi cũng như bác. Thấy trả ngân hàng 20 năm mới xong. Nhưng đồng tiền mất giá, thu nhập cũng khác xưa. Nên tầm 4-5 năm là trả hết nợ.
nghe bác nói mà ấm lòng. Không biết thời điểm nào thì thích hợp để mua? Như bác @runaway2310 nói thì hiện tại chưa nên mua.

trước đây ko mua mà chờ, bây giờ không mua nổi như giá hiện nay đúng, nhưng còn tính từ thời điểm hiện nay đến 1-2 năm sau thì giá ko còn chênh nhiều do giá đã bão hòa so với thu nhập chung của ng VN mình, giá chênh max 5-9% /năm, như vậy thì cứ thông thả chờ thôi

Hạng D
28/11/09
1.172
2.644
113
Hồ Chí Minh
Nhưng gđ này kinh tế đang xấu kg biết cv có ổn định kg nữa nói chi

Tập Lái
25/7/19
4
0
1
24
Nhà phố hoặc liền kề, đất Q2, Q9 mà tầm 2-3 tỉ có ko các bác? Khu nào phím em với ạ

Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
theo như ý chủ thớt thì không có nhà compound nào ở SG giá này cả, giá compound ở SG hiện nay mình biết phải từ 4.5T trở lên, còn về 1.5T-2T thì chỉ có thể là tỉnh nhưng cũng không có giá này hoặc chưa ra sổ, hoặc kết nối vô SG kém, đọc tất cả các bác comment, mình nghĩ chỉ có thể Bác về Long An, bến Lức may ra tìm được, chúc Bác may mắn,

về dự án mình vote thì là Waterpoint, mình thích quy hoạch này nhưng giá quá chát, tầm 2.9T nhà thô mà toàn mấy đầu tư mua hòng sang chênh...mình thì quánh giá 1,2 năm nữa kinh tế cũng không khả quan... nên thôi, mình cứ chờ, để mấy bác đầu tư chơi với nhau, vài năm quay lại mua chênh nhẹ ở vẫn dc, không cần vội hi hi
chuẩn bác ợ, công nhận chát thật. đợt trước em đi xem xong chuẩn bị bán gd2 npv cũng ngót nghét 3 tỏi, mà nó thiết kế cái nhà ngắn quá, đất 5x15 mà xây đc có 5x8, mà lại chỉ có 1T1L nữa, 3 tỏi đúng chát, phải chi nó xây 5x10, 1T2L thì còn đỡ

Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113
chuẩn bác ợ, lúc đầu vay thì cứ để dài dài tí cho đỡ áp lực thời gian đầu. tầm loanh quanh 1/3 thời gian vay, gom đủ là tất toán đc. Hiếm ai để đến cuối thời gian vay lắm