Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Bác cho em hỏi bác chạy từ Biên Hòa tới Nha Trang hết mấy tiếng vậy? Em ở SG cũng có kế hoạch 30/04 này chạy đi Nha Trang du lịch, chưa lái đi Nha Trang bao giờ nên chắc chạy theo google map là chính và đang tìm thêm thông tin để chuẩn bị. Em tính chạy đêm để khoảng 7h00' sáng có mặt ở Nha Trang. Bác cho em hỏi mình nên xuất phát ở SG lúc mấy giờ để 7h00' sáng tới Nha Trang. Và chạy đêm thì nên đi QL 1A hay đường khác? Bác có kinh nghiệm trên tuyến đường này chỉ giúp em với.
Trung bình thì cứ 1 giờ bác chạy được 50km, tới Nha Trang khoảng 8 tiếng, theo bảng thôi bác, đi đêm thì cứ QL 1A đi thôi bác, nếu tài mới thì hạn chế chạy đêm vì rất khó quan sát. Chú ý đoạn qua Đồng Nai thôi bác, dễ bánh mì trong khu dân cư, qua Bình Thuận thì camera phạt nguội nhiều lắm.

• Like
Reactions: BeeBoom
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Trung bình thì cứ 1 giờ bác chạy được 50km, tới Nha Trang khoảng 8 tiếng, theo bảng thôi bác, đi đêm thì cứ QL 1A đi thôi bác, nếu tài mới thì hạn chế chạy đêm vì rất khó quan sát. Chú ý đoạn qua Đồng Nai thôi bác, dễ bánh mì trong khu dân cư, qua Bình Thuận thì camera phạt nguội nhiều lắm.
Từ SG ra Phan Thiết chỉ 3 tiếng thôi mà ra NT 8 tiếng thì chạy chậm qá a, đuờng từ PT đi ra xe vắng mà

• Like
Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Bác cho em hỏi bác chạy từ Biên Hòa tới Nha Trang hết mấy tiếng vậy? Em ở SG cũng có kế hoạch 30/04 này chạy đi Nha Trang du lịch, chưa lái đi Nha Trang bao giờ nên chắc chạy theo google map là chính và đang tìm thêm thông tin để chuẩn bị. Em tính chạy đêm để khoảng 7h00' sáng có mặt ở Nha Trang. Bác cho em hỏi mình nên xuất phát ở SG lúc mấy giờ để 7h00' sáng tới Nha Trang. Và chạy đêm thì nên đi QL 1A hay đường khác? Bác có kinh nghiệm trên tuyến đường này chỉ giúp em với.
Đêm đi vắng. Nếu ko nghỉ nhiều thì tầm 11h đêm đi là đc bác

• Like
Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Từ SG ra Phan Thiết chỉ 3 tiếng thôi mà ra NT 8 tiếng thì chạy chậm qá a, đuờng từ PT đi ra xe vắng mà
Vậy bác chạy cứng chứ e toàn 8 tiếng

Tập Lái
2/10/19
14
6
3
45
Chạy đêm thì em không ngại lắm vì em chạy đêm đi miền Tây hay Miếu Bà chúa xứ Châu Đốc cũng vài lần. Chỉ là chưa chạy đêm đi cung đường mới này bao giờ nên phải hỏi xin kinh nghiệm các bác.

Hạng B2
8/4/19
424
365
66
Đà Lạt cũng đi nhiều nhưng làm biếng viết, bác thích ko? nếu bác thích vì qua tháng mình đi về rồi viết cho bác
ok bác , nếu bác rãnh viết cho a e dc trải nghiệm và bác đánh giá luôn em sò mới của bác luôn

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Chạy đêm thì em không ngại lắm vì em chạy đêm đi miền Tây hay Miếu Bà chúa xứ Châu Đốc cũng vài lần. Chỉ là chưa chạy đêm đi cung đường mới này bao giờ nên phải hỏi xin kinh nghiệm các bác.
A bám lane bên phải đừng bám con luơng là dc, vì tối xe tải với xe bus đèn sáng lắm, canh luơng mà bám đuoèng thì dễ đi tong lắm
QL1 có nhiều đoạn ánh sáng yếu

14/6/17
879
424
63
30/4 năm rồi SG- ĐL là 12 tiếng, năm nay chắc cũng gần cỡ vậy thì SG -NT chừng 10 tiếng
năm rồi e đi SG - Ninh Chữ 12 tiếng đó bác. lễ 30/4 kg nói trước được bác ơi. Em nghe bạn nói năm rồi nó đi đà lạt từ tối đến chiều hôm sau.

• Like
Hạng C
22/2/12
892
547
93
4h sáng xuất phát từ Biên Hòa, chạy đến Nha Trang 11h . Nghỉ 15 phút. Chú ý biển báo chạy đúng tốc độ.

• Like
Tập Lái
7/3/22
2
0
1
46