Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em cài karaoke lên pc cho tuị nhỏ hát karaoke mà nó ko ra loa các bác ạ. Trong khi các pc hay laptop khác thi okay, riêng cái gắn với lcd thì tịt, config các kiểu mà cũng ngọng luôn. Bác nào có kinh nghiêm giúp em với.

Hạng C
8/7/07
862
17
0
bác thử play 1 file MIDI riêng lẻ (*.mid) bằng WMP xem thử có nghe đc ko?

nhiều khả năng volume của midi output device bị đặt ở mức minimum, bác ktra xem sao

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
osfan nói:
bác thử play 1 file MIDI riêng lẻ (*.mid) bằng WMP xem thử có nghe đc ko?

nhiều khả năng volume của midi output device bị đặt ở mức minimum, bác ktra xem sao
Cám ơn bác, em đã chạy thử file midi bằng winamp, wmp rồi bác, cũng ko ra tiếng. Em nối từ pc ra amply rồi mới đến loa. Các định dạng khác đều ok, riêng midi thì chịu. Em cũng chỉnh cả volumm midi lên cao nhất, đã thử chuyển từ 5.1 sang stereo. Mà vẫn bó tay.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0
các định dạng khác đều ok khi nối pc-amply-loa? chỉ riêng midi ko ok?

vậy nếu nối pc-loa, bỏ qua amply, thì midi và các định dạng khác có ok ko?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Cái này em chưa thử, nhưng chắc cũng thế, vì tín hiệu có ra thì amply nhận ngay. Để chiều đi làm về em thử lại xem sao.
Ngoài ra em mới mua cái card rời âm thanh Creative 5.1 X-Fi có cổng ra optical giữa card và amply mà ko hiểu sao cũng ko xài được cổng này, bực mấy hôm nay :mad:!

Hạng C
8/7/07
862
17
0
như vậy rõ ràng cái midi device của máy bác có vấn đề, có thể do phần cứng, do phần mềm (driver), do settings... Với những gì bác đưa ra thì quá ít để có thể tìm ra nguyên nhân cụ thể

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em có cái card âm thanh khác gắn liền trong main board lâu nay vẫn nghe ok (mp3, avi,....) nhưng thử midi thì vẫn tịt!
Nhân đây giới thiệu các bác trang web karaoke online luôn
[link]http://singkar.com/[/link]
Trong này khác đủ, ngoài ra cũng có thể dl videoclip về hát hay xem , khá nhiều!