Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
36
Có ảnh hưởng chứ, nhưng sẽ nhẹ hơn CC.
Vãi thật, em có 1 ít tiền tính mua đất mà giá đất khu em định mua nó lên gần 20% so với đầu 2015, giờ em đang phân vân quá, mua đất xong mất tiền lãi ngân hàng, mua giá cao rồi trong năm tới nó mà quay đầu down giá chắc tiếc đứt ruột.
Hay là chờ tới cuối 2017 rồi mua nhỉ?

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng B2
27/6/13
258
1.985
93
báo chí toàn bị mấy ảnh định hướng vẽ cho nhân dân bức tranh về nền ktế đang hồi phục trong khi DN sản xuất thì thằng chết, thằng bán thân cho tây lông nhựt lùn thái lọ mỗi ngày. Giờ cứ ngồi bàn nhậu hỏi "Tao có cục tiền giờ đầu tư sx làm gì đây tụi bây?" thì chắc 90% sẽ trả lời "Bỏ NH đi, đầu tư cái q`". Dân sxkd hiện giờ e thấy ít người lạc quan về tình hình kinh tế lắm

• Like
Reactions: socnau123
Tập Lái
31/5/13
0
40
13
Cái này càng xác định comment của mình bên trên. Chẳng qua anh muốn kéo dài hoặc xê dịch thời gian để lùa các anh nhảy vào giai đoạn 2015-2016 được định nghĩa là "nhà đầu tư BĐS khôn ngoan" mà thôi.

Bác sai rồi :)
Mình chỉ đưa ra ý kiến phân tích của riêng mình cho mọi người tham khảo, nhà đầu tư bây giờ khôn ngoan lắm, họ tự đọc và suy xét, ko phải cứ hùa nhau kêu 2017 là họ sẽ tin 2017, cũng ko phải chứng minh 2019 là họ sẽ nghe theo 2019 đâu ^^ thế giới cần đa chiều, tranh luận thì phải có nhiều luồng ý kiến, như thế cuộc sống mới thú vị phải ko bác ;)

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Nếu ai cũng nghĩ như bác nói:
Bác sai rồi :)
Mình chỉ đưa ra ý kiến phân tích của riêng mình cho mọi người tham khảo, nhà đầu tư bây giờ khôn ngoan lắm, họ tự đọc và suy xét, ko phải cứ hùa nhau kêu 2017 là họ sẽ tin 2017, cũng ko phải chứng minh 2019 là họ sẽ nghe theo 2019 đâu ^^ thế giới cần đa chiều, tranh luận thì phải có nhiều luồng ý kiến, như thế cuộc sống mới thú vị phải ko bác ;)
thì không có "nhiệt" như bác thấy:
Mình vẫn thấy thị trường rất nhiệt, các dự án vẫn đang bán được :) ko biết cảm nhận mọi người thế nào, riêng mình thấy giờ chưa phải đỉnh. Nếu lấy dẫn chứng số liệu Nova, mọi người sẽ lại cho rằng mình có vấn đề :) vậy cứ chờ xem Bason nhỉ, hôm nay cọc cũng kha khá :p
Vẫn còn nhiều trường hợp có tiền 1 căn nhưng cọc những 5 căn xong lên mạng thông báo: "tui xuất cảnh".

không riêng nhà đầu tư cá nhân. Các sàn giờ cũng phải ôm hàng chạy doanh số hòng kiếm được chút đỉnh tiền. Làm cho thị trường càng thêm méo mó. Nhìn vào cứ tưởng "nhiệt" lắm. Mà đúng "nhiệt" thật.

Tập Lái
31/5/13
0
40
13
Nếu ai cũng nghĩ như bác nói:

thì không có "nhiệt" như bác thấy:

Vẫn còn nhiều trường hợp có tiền 1 căn nhưng cọc những 5 căn xong lên mạng thông báo: "tui xuất cảnh".

không riêng nhà đầu tư cá nhân. Các sàn giờ cũng phải ôm hàng chạy doanh số hòng kiếm được chút đỉnh tiền. Làm cho thị trường càng thêm méo mó. Nhìn vào cứ tưởng "nhiệt" lắm. Mà đúng "nhiệt" thật.

Thiệt sự là không hiểu ý bác lắm về vụ xuất cảnh ?!
Cơ mà vị trí mỗi người mỗi khác nên cách cảm nhận và đọc thị trường cũng sẽ khác, có thể bác ngồi ở vị trí nắm được thông tin mà mình không biết và ngược lại, nên cứ thẳng thắn trao đổi thông tin, bàn luận cùng nhau, đừng mất bình tĩnh công kích cá nhân 1 cách vô nghĩa như 2 bác ở trang 1 là vui rồi :)
Chúc bác 1 tuần làm việc vui vẻ nhé !

Hạng D
28/2/16
1.271
9.931
113
Cơ mà vị trí mỗi người mỗi khác nên cách cảm nhận và đọc thị trường cũng sẽ khác, có thể bác ngồi ở vị trí nắm được thông tin mà mình không biết và ngược lại, nên cứ thẳng thắn trao đổi thông tin, bàn luận cùng nhau, đừng mất bình tĩnh công kích cá nhân 1 cách vô nghĩa như 2 bác ở trang 1 là vui rồi :)
Theo mình hiểu là vầy.

Cứ rao bán cái gì cũng bảo tôi xuất cảnh cần bán gấp làm cho người mua cứ tưởng hàng chính chủ, giá rẻ, thơm mà nhào vô. Kết quả toàn là chym cò.

Cái này mình cũng bị rồi nên biết. Cứ tra số đấy trên mạng thì cứ như là cả trăm tin vẫn y 1 bài tôi xuất cảnh cần bán gấp.

Cái này k biết mấy bác xuất cảnh thiệt có bị ảnh hưởng gì k??? Ha ha ha

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Tranh luận cho vui thôi bác.
Vụ "xuất cảnh" các bác theo dõi chuyên mục BĐS trong OS gần đây chắc có thể biết.

Theo tiêu đề nhưng chỉ nói 1 vế BĐS, em gửi thêm một vài link mang tính chất tham khảo để có cái nhìn về KT năm 2016:

- Kinh tế có dấu hiệu chậm lại.
- Các ngân hàng lớn đồng loạt tăng lãi suất.
- Lạm phát năm nay sẽ mức rất cao.

Hạng B2
7/8/07
240
734
93
vnexpress.net
Bác chủ là Sale thì nhận định cũng hơi thiếu khách quan.

Dẫn chứng của bác lại ít, mà thực sự là không co số liệu nội địa thì e bài đánh giá thiếu chính xác.

Sự đời nó cũng kỳ, nếu ai cũng nghĩ 17 sụt thì có khi nó lại băng băng qua, đến khi đó những người chờ crash nóng đít nhảy vào thì lại trúng 18-19,

TG bất ổn hiện nay dự báo 3 năm là hơi bị dài, theo e thời hạn 2 năm chuẩn hơn vì đa số dự án giờ mất cỡ 2 năm giao nhà.

Status
Không mở trả lời sau này.