Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Làm XD phải nắm rõ tối thiểu các quy định về ĐTM, các quy định về thiết kế PCCC,... mới có thể bắt đầu thi công. Cái comment trên anh còn không nắm rõ diện tích của khu đất nữa mà chém chém vĩ mô này nọ.

Đụng vào cái sai của anh thì anh lấp liếm, anh chỉ chém bậy chém bạ thôi, nó dính trực tiếp tới việc của anh làm mà anh lại cho rằng của dân chuyên. Vãi đạn!

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
mấy thằng đần thường hay nghĩ cái chuyên của nó sẽ giải quyết được hết mọi việc của Dự án.

Anh khôn lắm, khôn quá hoá dại đó anh. Nên anh mới than 2-3 tháng nay anh chờ giấy phép MT mà không xong, vì anh chẳng biết gì chỉ chém vĩ mô qua qua.

• Like
Reactions: thanhtung109189
Hạng B2
12/10/16
113
3.456
94
43
các cụ trên này tiền càng nhiều nên cái tôi càng lớn. Em biết thân biết phận, ai nói em sai em cũng OK, nếu tự cảm nhận mình sai thì cầu thị học đc tí kiến thức, ko thấy mình sai thì gật gù dạ vâng nhưng cứ làm theo cách mình cho là đúng, mặc kệ đời.
Khẳng định bản thân trên mạng chẳng đem lại đồng cắc nào hết, cãi nhau làm gì

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Mất thời gian với anh vĩ mô không nắm việc này thặc.

Giờ thì em cũng lờ mờ nhận ra vì sao Đại Lý từ 1 nước lớn lại bị diệt vong nhanh thế!

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
email của bên chuyên làm về môi trường gửi đến cho mình, đọc không hiểu được đâu là email gửi đến, đâu là email gửi đi.

Anh làm sai người ta nhắc, toàn mấy lỗi sơ đẳng, em nói vậy mà anh còn ko hiểu thì thôi, next đi anh ạ.

• Like
Reactions: thanhtung109189
Trùm Cô
27/11/07
854
46.561
93
Làm XD phải nắm rõ tối thiểu các quy định về ĐTM, các quy định về thiết kế PCCC,... mới có thể bắt đầu thi công. Cái comment trên anh còn không nắm rõ diện tích của khu đất nữa mà chém chém vĩ mô này nọ.

Đụng vào cái sai của anh thì anh lấp liếm, anh chỉ chém bậy chém bạ thôi, nó dính trực tiếp tới việc của anh làm mà anh lại cho rằng của dân chuyên. Vãi đạn!
Đúng là khi xây nhà, dù chỉ là chủ nhà nên đọc kỹ các luật, quy định, quy chuẩn liên quan. Khi mình đọc thiệt kỹ thì mình mới biết áp dụng và bảo vệ chính mình.

Mình nói vậy vì có đụng chuyện, ngay cả nhân viên ở quận, phụ trách giấy tờ nhà mình (mình quen luôn) mà nhiều khi chưa gặp chuyện nên không hiểu hết luật để áp dụng. Mình đọc luật rồi đưa họ coi thì họ ok giải quyết cho mình.

• Like
Reactions: chuongmed
Trùm Cô
27/11/07
854
46.561
93
các cụ trên này tiền càng nhiều nên cái tôi càng lớn. Em biết thân biết phận, ai nói em sai em cũng OK, nếu tự cảm nhận mình sai thì cầu thị học đc tí kiến thức, ko thấy mình sai thì gật gù dạ vâng nhưng cứ làm theo cách mình cho là đúng, mặc kệ đời.
Khẳng định bản thân trên mạng chẳng đem lại đồng cắc nào hết, cãi nhau làm gì
Các cụ trên này có cái si nghĩ người giào nói gì cũng đúng bác ạ. Khổ vại.