Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
tôi là 1 thợ hồ với 12 năm kinh nghiệm xây dựng các công trình vừa và nhỏ, công trình ở mọi miền tổ quốc từ bắc chí nam, đất liền tới hải đảo, với thu nhập của tôi nếu làm đều thì đc chừng 20tr/tháng, so với thu nhập của công dân việt nam thì với cái thu nhập này cũng không phải thấp, nhưng để tích góp tự thân đê mà mua nhà cửa hay sở hữu bất động sản thì đây là điều rất khó, vì nếu 1 năm tôi và vợ tiết kiệm đc 150tr thì sau 15 năm tôi mới có thể sở hữu chúng, nhưng 15 năm sau thì giaslucs đó đã thay đổi. vừa qua tôi có 1 công trình ở Thủ Dầu Một, tôi có tò mò hỏi giá thì các sale có tâm sự khi mở bán sẽ chào với giá từ 27tr-30tr/m2. thế là tôi tò mò học hỏi các dựu án khác, giống như hình thanh chung cho Thủ Dầu Một 1 căn bệnh đó là ngáo giá, năm trước tôi cũng có làm 1 công trình ở Thủ Đức, nơi ấy có giá chỉ 28tr/m2, nhưng ko hiểu vi sao lý do gì mà Thủ Dầu Một lại có giá cao hơn rất nhiều so với Sài Gòn
Dân vịt giàu hơn dân mẽo nhiều. Giờ cứ 1 cái nhà mt nhỏ đã hơn 1tr đô rồi. Mà hcm ta đường vô số kể.

Hạng B1
24/7/18
72
31
18
35
Thấy ông thớt bảo vô lí tui thấy chả có gì vô lí cả TDM là trung tâm của bình dương còn Thủ Đức là vùng ven Sài gòn chứ đem so với q1 q3 đi TDM chắc giá chưa bằng 1/5

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Tập Lái
Thấy ông thớt bảo vô lí tui thấy chả có gì vô lí cả TDM là trung tâm của bình dương còn Thủ Đức là vùng ven Sài gòn chứ đem so với q1 q3 đi TDM chắc giá chưa bằng 1/5
bởi thế e mới là thợ hồ, nếu so sánh như bác thì giá đất ở quận 1, 2,3v.v... đều cao hơn giá căn hộ thường là gấp 3-5 lần, nhưng ở Thủ Dầu Một thì giá căn hộ xem xem giá đất, có nơi còn cao hơn, còn có nơi giá đất chỉ cao hơn 50%, nếu có động chạm đến nghề nghiệp mong bác thứ lỗi.
trước khi làm thợ hồ thì e làm nhân viên định giá cho Hoàng Quân từ 2013-2015, và từ 2015-2018 e làm định giá/tái thẩm định cho ngân hàng Bản Việt, nên có cái nhìn cũng đc chung chung

Tập Lái
Dân vịt giàu hơn dân mẽo nhiều. Giờ cứ 1 cái nhà mt nhỏ đã hơn 1tr đô rồi. Mà hcm ta đường vô số kể.
đúng, e thấy dân ta giàu thật, như đường hàm nghi hồi e còn làm cho VCCB có cái bảng giá tầm 1,2 tỷ/m2, còn giá thị trường còn cao hơn, và nghe nói khung giá đất năm 2020 lại lên 1,8tỷ/m2,

• Haha
Reactions: ngocquang19877
Hạng B2
17/6/19
471
276
63
e thấy thế này, nếu bác có đất thì chắc chắn là bác đã giàu hơn e rất nhiều, vì đầu tư chung cư thật khốn khổ bác ạ, nếu 1 người họ mua chung cư với giá 1 tỷ, 10 năm sau giá chung cư lên đc 100% thì thành 2 tỷ tính ra nếu vay ngân hàng là hòa vốn, lời đc chỗ ở bác ạ, còn mua 1 lô đất nền 1 tỷ sau 10 năm sau chắn đất nền sẽ lên 200-300% (theo như e biết dựa vào chu kỳ 2008-2020), trừ đi khoảng 600tr tiền thuê nhà 10 năm thì vẫn lãi hơn rất nhiều so với căn hộ đó bác ạ, chưa kể chung cư sau 10 năm nó bị xuống cấp. còn đất nền thì cứ càng lâu lại càng mới, mới thì đc giá hơn

Những người nhiều xèng và có tầm nhìn xa trên 10km thì ko ai lại đi đầu tư chung cư đâu bác à. Còn tại sao ko mua chung cư thì bác đã nói quá rõ rồi hii

Tập Lái
6/8/16
46
131
13
Những người nhiều xèng và có tầm nhìn xa trên 10km thì ko ai lại đi đầu tư chung cư đâu bác à. Còn tại sao ko mua chung cư thì bác đã nói quá rõ rồi hii
Tầm nhìn giống bác Phước Sang ko bác? Sắp tới giai đoạn ấy rồi đó bác.
Sẵn bác nào chạy grab hướng dẫn em chút kiến thức vào nghề với, bữa giờ thất nghiệp nằm nhà xin việc hoài ko ai tuyển haiza... :(

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
e đục đẽo với tô trét xi măng quen rồi, giờ nói đổi bay để cầm cuốc thì e chịu. dẫu gì mần cái bay vẫn nhẹ hơn mần cái cuốc và vỗ đít trâu đó bác ạ
Nhân tài thế này mà ko quá giang qua tệ xá Cnl thì quả là thiếu sót. Tầm của các hạ chỉ có các huynh đệ ở Cnl mới bang giao được.
Thặc.

Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Rồi cái anh ở Bình Phước nhìn qua Lộc Ninh lại thấy kỳ quặc.
Lộc Ninh là 1 huyện thuộc Bình Phước mà bác :D . Mà đúng là ở Bình Phước, đất ngáo giá chỉ có dân SG dư tiền lên mua thôi, phân lô tính theo m2 nằm sâu trong hẻm heo hút với giá trên trời.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Lộc Ninh là 1 huyện thuộc Bình Phước mà bác :D . Mà đúng là ở Bình Phước, đất ngáo giá chỉ có dân SG dư tiền lên mua thôi, phân lô tính theo m2 nằm sâu trong hẻm heo hút với giá trên trời.
À, em ít đi mấy khu vực đó nên cứ nói Bình Phước là nghĩ đến Đồng Xoài. Thanks bác đã sửa lỗi, hi hi.