Hạng B1
2/7/09
51
1
8
Thân chào anh em nhà Nissan,

Mình đang để ý dòng X-Trail của Nissan Việt Nam nhập, các bác Nissan chia xẻ với mình vài nhận định sau một thời gian sử dụng hoặc đánh giá của bạn bè các bác về dòng này nhé!

Nhu cầu là tìm xe SUV gầm cao (hiện tại đang chạy c230) vì đường về chỗ ở mới hay bị ngập lắm.

Cảm ơn các bác trước.

• Like
Reactions: Linhnguyenvan
Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Bác daugia24h đang sử dụng em này. Nhờ bác ấy cho cảm nhận đêy.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
em đưa ra 1 số ưu và nhược điểm của X-trail , bác xem xét trước khi múc em nó.
Số Auto Giá 52K base, 60k full option (giá cần kiểm tra lại với Đại Lý Nissan , Cương Thanh ,161 Dạ nam, Q8)
Xe em là bản tiêu chuẩn ,Full option phải bỏ thêm gần 10K để có thêm 1 số chức năng không cần thiết
vì dụ:
Cruise Control,
Up and Down Hill Assistant,
Nội thất Da,
Sunroof,
Driving lights.
Ưu điểm:
Tiêu hao nhiên liệu : 9 lít/ 100km đường trường, 10.5 lít đường hỗn hợp. còn trong thành phố em không đo vì kẹt xe nhiều hơn nữa khi đón con dừng nổ máy nên không tính được .
số chỗ ngồi : 5 chỗ , khoang hành lý rộng , khi gập hàng ghế sau thành dường nằm rất tiện dụng khi di chuyển xa .
6 số CVT , tăng tốc không giật (êm)
2 cầu thông minh I-mode , tự động chuyển 2 cầu khi vào đường trơn trượt , cát , mất độ bám đường.
có khóa visai , dễ dàng vượt lầy khi 2/4 bánh bị mất độ bám đường.
Máy lạnh rất tốt , có thể điều chỉnh theo nhiệt độ.
Sx tại nhật cũng là 1 ưu điểm.
có 4 túi khí , 2 trước và 2 dọc bên sườn cả cho dãy ghế trước và sau.
Giảm xóc rất êm (êm nhất trong tất cả các dòng xe SUV và Crossover em đã từng ngồi như , escape, SantaFe, Pajero, Isuzu extream, Captiva, CRV ...)
Máy rất êm, cách âm rất tốt.
Tay lái Đầm ngang ngửa BMW 318i đặc biệt là ở tốc độ cao (em đã từng xài nên có so sánh, các xe nhật khác tay lái nhẹ hơn nhiều)
Nhược điểm:
Dáng xấu , chưa ai khen dáng của X-trail, nếu bác ưa hình thức thì X-trail không đạt yêu cầu.
Nội thất nghèo nàn và bố trí khá thô , tuy nhiên có 2 hốc lạnh để bỏ đồ uống , và CD 6 đĩa , Gương không tự gập được .
2 ghế ngồi trước lỏng , có cảm giác không chắc chắn khi đi qua chỗ xóc kêu khực khực.
Tóm lại: em hài lòng với chiếc xe của mình, người nào ưa vẻ bề ngoài thì sẽ không chọn X-trail , thay vào đó chọn CRV của honda với dánh bắt mắt hơn với 1 cầu và chỉ có số tự động 5 cấp , RAV-4 cùng mức giá chỉ có 1 cầu và số tự động 4 cấp...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/7/09
51
1
8
Cam on bac daugia24g rat nhieu!

Cai nhuoc diem duy nhat ma em thay khong an tam la hai cai ghe truoc khong cho cam giac chac chan. Con lai thi co the chap nhan.

Noi ve uu diem thi em thich nhat la so 6 cap va khoang hanh ly rong.

Di con c230 chay thi qua ngon nhung khong tien dung va gap thay nuoc ngap la toat het mo hoi =/

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
ngxle nói:
Cam on bac daugia24g rat nhieu!

Cai nhuoc diem duy nhat ma em thay khong an tam la hai cai ghe truoc khong cho cam giac chac chan. Con lai thi co the chap nhan.

Noi ve uu diem thi em thich nhat la so 6 cap va khoang hanh ly rong.

Di con c230 chay thi qua ngon nhung khong tien dung va gap thay nuoc ngap la toat het mo hoi =/
Bác yên tâm , cảm giác vậy thôi, em là người khá kỹ trong vấn đề an toàn nên em kiểm tra rất kỹ tại sao nó có cảm giác như vậy , thực chất các khớp nối tăng giảm có độ rơ chứ không phải nó có vấn đề.
Trước đây em chạy BMW318 và mỗi lần thấy có nước là em run, đi xe 2 cầu gầm cao bác có thể yên tâm với đường sá vn.
Bác lưu ý : dùng tiếng việt có dấu nhé, Mode band nick đó bác.

Tập Lái
5/4/10
4
0
0
www.otofun.net
Cảm ơn bác Daugia24h, bác viết chu đáo quá :)
Em ở Hà nội, đang muốn tìm một anh cu X-Trail đã qua sử dụng, số tự động mà có vẻ như không ai chịu bán thì phải, tìm khắp các gara mà không ra. Bác nào có xe hoặc tình cờ nhìn thấy ở đâu có thì hú em một tiếng dùm nhé, em hứa mời một trận túy lúy :)
Cảm ơn các bác trước.

Hạng B2
20/5/08
323
0
16
40
Germany
buonbanonline.vn
Em cũng đang chạy BMW318i mỗi lần thấy đường xấu hay ngập nước thì thôi rồi....tim đập lòi ra ngoài...cho nên 2 năm nay toàn xe máy mà chiến....
Với lại em cũng đang me con X-TRIAL...nghe nói sắp mở 1 HEAD ở ngay cổng vào nhà ga sân bay TSN...chả bik mô tê thế nào....
To bác daugia24h:
_Nếu có thể bác cho em với bác chủ thớt nghía qua cái nội thất và ngoại thất con X-TRIAL nhà bác được không ?? Em thanks bác trước hen...phiền bác quá :)
Nếu bận thì khi nào rãnh bác cho xem cũng được...:)

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
tuần rồi em đi Đà Lạt và reset đồng hồ lại xem tiêu hao nhiên liệu đường trường thế nào.
kết quả thật là ấn tượng.
tiêu hao nhiên liệu 8.4 lit/100km với vận tốc trung bình là 37 km/h
chạy trong thành phố Đà lạt chậm với khoảng 100Km, do trời mưa nên em toàn chạy 2 cầu thôi.
cao tốc Liên Khương max 180km/h
Nhận xét của các bác về Nisan X-Trail

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen