Hạng B1
9/8/18
50
7
8
Nhật là nơi đáng đi qua nhưng việc di chuyển bên đó hơi bất tiện vì quỹ thời gian hạn hẹp mà đường nội thành toàn cao tốc

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
:cool: xin cảm ơn bác chủ thớt, bác hiểu tương đối về Nhật mới có thể viết ra chi tiết và nhận xét như vậy

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Vậy là cái thớt này của em đã sống được gần 2 năm. Em vừa xem lại thì thấy thớt được mở ngày 13/3/2013. Em xin chân thành cảm ơn sự tham gia và cho ý kiến của tất cả các bác!
Như em có đề cập lúc đầu, mục đích em mở thớt là để chia sẻ kinh nghiệm của bản thân em về nước bạn và để tìm cho mình con đường đi riêng. Năm nay năm 2015, con đường ấy đang dần dần hiện ra trong đầu em. Giờ, em sẽ cố gắng mọi khả năng của mình để khai phá và xây dựng con đường ấy. Mong các bác cầu chúc cho em có ngày thành công. Em cảm ơn các bác nhiều!
Em sẽ vẫn tư vấn về Nhật, nếu bác nào cần ý kiến của em. Riêng em, nếu em nhớ ra điều gì, em cũng sẽ lại chia sẻ thêm với các bác nếu thời gian cho phép.
Xuân về, em xin kính chúc các bác một năm mới an khang thịnh vượng, làm ăn phát tài, sức khoẻ dồi dào và gia đình luôn hạnh phúc, êm ấm!
Nhanh quá các bác à!. Đoạn trên em viết ở trang 32, tức là năm 2015. Giờ đã qua năm 2019. Vậy là 4 năm đã trôi qua.
Từ khi bắt đầu tìm đường đi riêng cho mình (13/3/2013), tới năm 2015 thì con đường ấy dần hiện ra, và giờ ( năm 2019) em đang đi trên con đường ấy. Vậy tất cả đã gần 6 năm.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
www.giath.vn
Con đường thật sự không dễ đi. Sỏi đá rất nhiều.
@Pinga : Bác đã chúc em chân cứng đá mềm. Đừng thấy gian nan rồi nản. Đúng là nhiều khó khăn quá bác. Giờ, khó khăn vẫn còn nhiều nhiều lắm.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Đất đã cày xới, hạt giống đã ươm, cây non đã mọc, nhưng cây còn rất rất yếu. Em sẽ cần rất nhiều tâm huyết và thời gian nữa. Không biết em có làm nổi không.
Sản phẩm chưa phải là hoàn hảo, vẫn còn rất nhiều yếu điểm và hạn chế. Em đang có gắng khắc phục từng ngày. Mong sao đâu đó nhận được sự giúp sức của các bác trong dự án này.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Điểm sơ vài trang mà ký ức về Nhật Bản lại tràn về trong em. Vẫn còn "nghiền" Nhật lắm các bác à. Nếu em không đi theo dự án này, có lẽ giờ em đã cùng vợ con bên đó rồi.
Tiếc là nhiều trang đã mất hình, không biết máy tính cũ em còn hình không. Nếu còn, em sẽ thêm vô lại.

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Điểm sơ vài trang mà ký ức về Nhật Bản lại tràn về trong em. Vẫn còn "nghiền" Nhật lắm các bác à. Nếu em không đi theo dự án này, có lẽ giờ em đã cùng vợ con bên đó rồi.
Tiếc là nhiều trang đã mất hình, không biết máy tính cũ em còn hình không. Nếu còn, em sẽ thêm vô lại.
Hiện tại bác còn sống bên Nhật không? Với cảm nhận tinh tế và hiểu biết sâu sắc của bác về Nhật Bản, em nghĩ bác nên làm công việc liên quan đến du lịch. Rất nhiều người cần bác để chuyến đi của họ thực sự là những trải nghiệm không quên.