Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Than chào cả nhà
Chả là ông cụ nhà e mới lấy 1 con City cỏ 2013 về đi loanh quanh cho đỡ chồn chân ấy ạ.
E có vài pic đính kèm khoe e nó tý
Khai sinh 23.11.2013 tại Vũng Tàu
23.11.2016 theo zai về SG, 9.12.2016 chính thức dìu e nó về đứt 512 củ A đến Z

Update (do e cũng post 1 cái same same bên thớt bác Quân nên e sẽ update cả 2 thớt luôn ạ)

HÀNH TRÌNH LẤY VK, NỘP PHÍ TRƯỚC BẠ VÀ ĐĂNG KÝ XE

Với e thì là cũ ng mới ta, nửa tỷ cho 1 e đi gia đình như vậy thì e khá hài lòng.
Ng ta nói nhập gia tuỳ tục xuất giá tuỳ phu. Cưới e nó về là e phải đăng ký kết hôn ngay, tiên sinh cũ ở VT e thì SG nên cắn răng quẳng 18.5 củ vào ngành Thuế và Đơn vị Csgt Rạch Chiếc lấy đc cái mã số kết hôn số 51F 840xx.
Chuyện cũng chẳng có gì để nói nhưng mà mệt và cũng ức lắm.
7h hơn đón taxi Mailinh 2 cha con đến lấy xe, mọi thứ suôn sẻ. Hỏi e sale có làm lễ bàn giao xe ko? "ko anh ạ, xe cũ mà a", à e hỏi cái bọc vô lăng giá dưới 4 xịch thì a chịch luôn, 15p sau mang 1 cái cũ ra gắn vào xe "e chôm của xe khác cho a khỏi tốn tiền nè", ok tks e nhé. Xong xuôi e mới kêu ku trưởng phòng vag e sale lại "a lì xì 2 e lấy hên, cảm ơn đã hỗ trợ a thời gian qua. Nhưng bên e bán xe đắt quá a hơi buồn. À khi nào a về thì mới mở bao lì xì ra nhé" hô hô.
Đánh xe về qua khúc Phạm Văn Đồng gặp a xxx, run quá đành phóng luôn may ko bị vịn lại.
Tới chi cục thuế đúng 10h, "a ơi buổi sáng ko bấm số nữa chiều way lại nghe". Mịa, lủi thủi về.
12h40 chạy lên làm lại. Bốc số 004 đang lầm bầm ko bít kịp ra đăng ký ko đây. A cò cầm 4 cái Ford bảo a lấy 003 của e nè cho nhanh, hồ sơ a chưa đủ ra photo thêm đi a, mst cá nhân chưa có ghi vào đi anh..... Xong xuôi bay vào ngồi trc 1 e da trắng áng chừng 31t, "a ra ngoài đợi kêu số rồi vào" giọng nói hơi chua, đôi môi hồng hồng chúm chím trên khuôn mặt cân đối điểm chút phấn với đôi mắt sắc lạnh nhưng ko kém phần hoang dại, áo sơ mi trắng còn 1 nút chưa cài nhìn thấy áo trong màu hường mời gọi, mini zip khoe đôi chân thẳng nuột ko tỳ vết. E đành quay ra. Đúng 2h22p e hoàn thành khoản phí trc bạ và phóng xe máy về, xách con xe cỏ lên đăng ký.
Phi xe ra Xa Lộ Hà Nội, đi đến ngã tư Thủ Đức có cái cầu vượt bằng thép e ko chạy lên mà lại chạy mịa nó lane ngoài đi dưới cầu. Bình thường đi xe máy quá đơn cmn giản mà bnay lại lụp chụp, đèn xanh đỏ e ko thấy ai đi thẳng toàn quẹo trái "mịa ơi run quá làm sao đây, mồ hôi bắt đầu túa ra dù nhiệt độ trong xe là 18,5 độ C, bỗng nhiên 1 a xe ben 15 tấn bóp còi liên toạc phía sau y như bóp ú ấy" thôi đành quẹo trái rồi lại quẹo lại. Mất bố nó 10p và 10k tiền xăng.
Xong vụ ngã tư TĐ, e phi thẳng tới trạm đang ký. Dừng xe đâu xe rất bài bản, phóng xuống lao vào phòng nộp hồ sơ.
"a ơi cho e nộp hồ sơ" -xxx: "đưa anh xem nào, không phải gấp gáp đâu bình tĩnh lại đi em a giúp cho". Yên tâm được 3 phần, xxx: "e điền vào đây, đưa 3 cái này cho a", mịa éo biết điền dư thế nào, số hồ sơ? cấp ở cơ quan nào? ngày nao?, đang lúng túng thì thấy ngay 1 a Cò quay Nga "a ơi giúp e cái này" Cò: "bla bla bla" cảm ơn thánh xin cảm ơn. Ôi thiếu cmn cái đăng ký xe cũ, mồ hôi lại tuân ra như tắm, chết e rồi, xxx:"tìm kỹ lại trong ba lô, chỗ ngồi xem sao em?", oa oa mừng quá thấy rồi - xxx:"ra xét xe e ơi". lon ton chạy ra nhét iiikVNĐ vào cần số - xxx:"a ko cần lên xe, nhìn qua là biết ok, nhưng e mua xe ở Any.. phải ko? chỗ này a rành quá mà, thằng cha đứng tên này ở Hà Nội, giờ phải oasdoiajdioa lại hồ sơ cjaiocjsoijc" đưa 5 ngón tay lên, dạ e hiểu. Vào phòng, e kẹp iiikVNĐ vào "ôi thiếu cmn rồi", hix kẹp thêm 5 ngón tay vào --> bấm số 51F 840.. --> 50k tiền nước cho chị ra bỉm. Ko sao, 15 ngày sau ra 282 ntl lấy cà vẹt.
Vui mừng chạy về bẩm báo ông già, ra khỏi trạm đăng ký thì hỡi ôi 1 CHUYỆN BẤT NGỜ XẢY RA...
(Xin lỗi các chế, e xin cập nhật cái cam hành trình 8mpx chính háng Hàn Xẻng ạ. Rom 8gb + thẻ nhớ 4gb đủ cho những chuyến hành trình SG đi BD và ngc lại.
P/s: cái màn hình bị vỡ lần thứ 3 rồi ạ, e ko thay nữa tốn xèng quá. Toàn do 2 F1 quăng, hix đã nghèo còn gặp cái eo.)

Update Dec 19

--> Khi ra tời XLHN thì đập cmn vào mắt e là cảnh hàng ngàn xe nối đuôi nhau lê bước như kiến bò. Thôi bỏ mẹ kẹt xe roài.
Lúc đó e mới hiểu thế nào là mệt mỏi, trong đầu tự dưng lóe lên 1 suy nghĩ thà đi xe máy có phải đỡ mệt ko? Đu đeo làm gì 4b thành ra thế này.
Đi được vài km thì thấy hết xe này đến xe khác chuyển lane, lấn làn như vội vã hối hả đi chăm vợ đẻ. E thì không, kiên trì bám lane đến gần đường rẽ vào khu công nghệ cao thì lướt lane kế bên phóng đi.
Về tới nhà tứ chi mỏi rã rời, người mệt rũ rượi.
5h chiều chở papa từ Tp về BD (khoảng 16km), đi được 2km trời mưa xối xả, bầu trời đen thui do mây đen kéo đến ầm ầm. iêm vội bật đèn xe lên, thấy ký hiệu đèn bi xenon đã sáng,các loại đèn đã sáng, gạt mưa chạy hối hả do nước nhiều quá. Đi được 1 đoạn thì thấy mấy xe sau cứ bóp còi nhá đèn liên toạc, e bắt đầu hoảng lên tấp xe vào lề, nói papa ấy xuống xem đèn có sáng ko? kết quả là Ok.
Yên tâm lên xe chạy tiếp, lúc này trời đã tối hẳn nhưng mưa vẫn ko dứt. E muốn bật sưởi kính lên mà éo biết nút nào, đành chuyển từ máy lạnh sang thổi gió nóng, vãi hết cả lúa. Mới đi được 6km mà mồ hôi bắt đầu túa ra ko phải do nóng mà do sợ, mia nó xe máy đi nó mở đèn pha chiếu thẳng vào mặt mình chói éo chịu được, dù trời đã ngớt mưa nhưng e ko thể nào quan sát kính chiếu hậu. Coi như tầm nhìn bằng 2/4 (ko nhìn kính hậu 2 bên được chỉ nhìn trước và sau), đành phải bò tiếp ko dám chạy nhanh.
"Các cụ các mự có phương pháp chạy xe đêm mưa gió nào chỉ iem với, e xin cảm ơn!!!!"
"đấy là lúc đi, còn lúc về nó như thế này"
Lúc đó đã là khoảng 21h đêm, mưa đã tạnh hẳn nhưng vẫn còn sương mù giăng khắp nẻo đường. Lạ là sương mù ở cái xứ Công Nghiệp này nó đặc quánh mùi ô nhiễm, lẫn trong đó là khói bụi từ những nhà máy xả ra độc hại vô cùng. Tìm mãi ko biết nút nào là chức năng "lọc khí" - hình như xe này ko có
Sương mù len lỏi vào buồng lái, vào khoang máy của xe như mơn trớn những thứ mà nó lướt qua.
15p sau sương mù tạm lắng, iem lại lên xe dong iem nó về lại TP, vừa từ trong khu dân cư chạy ra con đường tỉnh lộ 743 thì thấy đường vẫn còn khá đông, những tốp thanh niên đi chơi về cười nói vui vẻ có phần hơi sỗ sàng trên những chiếc xe gắn máy đời mới, đang lâng lâng hưởng thụ không khí ban đêm khi lần đầu lái xe "đêm" bỗng có 1 anh chạc 4x lao từ bên kia đường qua tạt đầu như vỗ thẳng vào mặt iem. Sau 3,5 giây bàng hoàng iem lây lại ngay bình tĩnh ấn vào cái phanh kèm theo 1 thái độ hơi khó chịu vì anh ấy có vẻ mới làm 1 chầu rượu thơm Cung Đình xong. Thôi, trách ng ta làm gì như vậy là họ thua mình rồi.
Vừa lao lên được 2km, thì 1 đám xe sau trong đó có 1 con Mer đen sang trọng hú từng hồi còi như a Lệnh Kế Hoạch ra chỉ thị "dẹp để a qua", sau 8,4 giây suy nghĩ iem xi cmn nhan và đánh lái về phía trong nhường đường cho anh ấy, a ấy dường như bất ngờ và cũng phài 6,6 giây sau mới đánh xe chạy qua. Iêm chỉ nhìn sang và cười khẩy, chú bận thì a nhường khi nào a lái cứng chú chết với anh
City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí City 2013 viết tiếp trang nhật kí

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.982
40.274
113
Than chào cả nhà
Chả là ông cụ nhà e mới lấy 1 con City cỏ 2013 về đi loanh quanh cho đỡ chồn chân ấy ạ.
E có vài pic đính kèm khoe e nó tý
Khai sinh 23.11.2013 tại Vũng Tàu
23.11.2016 theo zai về SG, 9.12.2016 chính thức dìu e nó về đứt 512 củ A đến Z
View attachment 579442 View attachment 579443 View attachment 579444 View attachment 579445 View attachment 579446
hí hí! xe mào hao xăng giống mềnh! bác viết tiếp lịch sử cho em nó nghen!

• Like
Reactions: vthanh6 and Mr Oz
Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Em nhìn pic đầu tưởng xe bác màu đen chớ hjhj
form xe đời này nhìn bên hông đẹp hơn đời sau, mấy xe đời sau khoét một đường bên hông sâu quá, nhìn kỳ kỳ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mr Oz
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Dạ, mấy bữa nay việc cty và việc nhà quá bận nên chưa viết tiếp được
công nhận lấy xe về mới đi có vài ngày mà có nhiều chiện bi hài quá cơ ạ

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
16/9/15
850
1.416
113
"[BCOLOR=#ffffff]nhiều chiện bi hài quá[/BCOLOR]" hóng.

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Em nhìn pic đầu tưởng xe bác màu đen chớ hjhj
form xe đời này nhìn bên hông đẹp hơn đời sau, mấy xe đời sau khoét một đường bên hông sâu quá, nhìn kỳ kỳ.
Đời này em thấy phần đầu nhìn hơi nặng (ý kiến cá nhân) nếu bác chủ thử dán carbon fiber 2 thanh dưới có thể nhìn xe thoát hơn.
Lái xe trên bàn phím khác với đời thực ha :)