Hạng B2
12/1/08
136
0
16
RE: Nhật ký Bình Phước Bù Đăng: Khi nơi đến chưa là đích đến

Các bác ơi, Bảo hiểm em mua 2 chiều. Nhưng thằng bảo hiểm bên em nó bảo do em bị đụng từ đằng sau nên cái này thuộc trách nhiệm nhân sự của bên kia (tức là bên bảo hiểm của bác Mkull). Bác Mkull cũng mua 2chiều giống em

Bác Mkull có hỏi bảo hiểm bên bác ấy (bảo việt) thì bọn này lại bảo là phải có giấy chứng nhận công an lằng nhằng gì đó mới chịu bảo hiểm. Các bác thử nghĩ xem lúc đó mà dừng lại gọi công an thì phiền AE quá nên thôi, toàn người nhà cả. Ai ngờ về đây bọn bảo hiểm lại kiếm chuyện đùn đẩy... rách việc thật. Em vẫn để xe ở Kim Thanh, mai lên làm việc lại với nó xem sao. Có gì nhờ các bác xác nhận dùm em. Nhưng mà chắc cũng lằng nhằng lắm.

bui
Hạng B1
4/4/08
98
0
0

Trích đoạn: hhnts

Các bác ơi, Bảo hiểm em mua 2 chiều. Nhưng thằng bảo hiểm bên em nó bảo do em bị đụng từ đằng sau nên cái này thuộc trách nhiệm nhân sự của bên kia (tức là bên bảo hiểm của bác Mkull). Bác Mkull cũng mua 2chiều giống em

Bác Mkull có hỏi bảo hiểm bên bác ấy (bảo việt) thì bọn này lại bảo là phải có giấy chứng nhận công an lằng nhằng gì đó mới chịu bảo hiểm. Các bác thử nghĩ xem lúc đó mà dừng lại gọi công an thì phiền AE quá nên thôi, toàn người nhà cả. Ai ngờ về đây bọn bảo hiểm lại kiếm chuyện đùn đẩy... rách việc thật. Em vẫn để xe ở Kim Thanh, mai lên làm việc lại với nó xem sao. Có gì nhờ các bác xác nhận dùm em. Nhưng mà chắc cũng lằng nhằng lắm.

Em có đề xuất nhỏ thế này, mỗi khi bảo hiểm, sẽ là rất lằng nhằng nên em tiết lộ cho các bác một "mánh" để giải quyết với bảo hiểm, đó là khi bác bị xước phần trước thì báo bảo là ủi vào gốc cây, còn phần sau thì bác bảo khi de vào nhà nên bị!

Khỏi đi đối chứng, mất thời gian!

Chúc bác thành công (cho lần sau)

Tập Lái
2/6/08
5
0
0
hcm

Nhìn hình ảnh của vợ chồng nhà bác Bui thật ấn tượng các bác nhỉ ? Cứ như là 1 đôi tình nhân vậy đó . Nhiệm vụ bác Bùi vẫn chưa xong đâu, bác còn phải lo viết tiếp lời nhạc cho HFC nữa đó nghen, đừng quá ham mê vitamin C mà quên đi nhiệm vụ cao cả . Chuc Bác Bùi có chuyến công tác thành công tốt đẹp

23/10/06
14.638
5.121
113

Trích đoạn: hhnts

Tại bác khai hồ sơ là bị người khác húc từ đằng sau là chi để dính tới trách nhiệm dân sự, không có biên bản điều tra tai nạn thì BH bên bác nó không chịu đền đâu. Lần sau bác khai là do vô ý (vô ý thôi nha, khai bị xỉn là toi đó) va quẹt vô đâu đó thì nó làm nhanh hà. Mà tên BH này cũng không biết vẽ đường cho bác chạy nữa.

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

........................................................................ deleted

Last edited by a moderator:
Hạng C
22/11/07
535
0
0

Bác mang qua Cộng Hòa đi, khai báo lại với bọn bảo hiểm bên đó. (2 bên cùng hệ thống bảo hiểm mà)

Hạng B2
12/1/08
136
0
16

Xong rồi các bác ơi, lằng nhằng với tụi nó mệt quá nên em share 50/50 luôn mỗi bên chịu 1/2 cho nó xong chuyện. Mà cũng chẳng bao nhiêu, tất tần tật có 2.5 triệu. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo. Lần sau có bị gì em sẽ nhận hết lỗi về mình cho bọn nó hết cửa chạy.

Bác Duke gả 1.8 rồi hả. thế còn bộ mâm, đèn đóm, giàn audio của bác có gả luôn không ?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/3/08
11
0
0
55

Móa ơi !em chuối quá có 1 số hình độc mà hổng pót được ai chỉ em với ...

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Trích đoạn: phuonglam

bac dùng www.imageshack.us upload hình rồi post sang đây bằng Tag [image]

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Trích đoạn: phuonglam

Bác vô đây nè : www.UPnhanh.com