Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn
RE: Nhật ký Bình Phước Bù Đăng: Khi nơi đến chưa là đích đến

Tình hình là e và bà cả vừa đọc những tin này. Thành thật xin lỗi bác vì tay lái lụi của vợ cả mà xe bác bị hun vào mông. Hôm nào rảnh vợ chồng e mời vợ chồng bác uống cafe ah.:D:D

Trích đoạn: hhnts

Xong rồi các bác ơi, lằng nhằng với tụi nó mệt quá nên em share 50/50 luôn mỗi bên chịu 1/2 cho nó xong chuyện. Mà cũng chẳng bao nhiêu, tất tần tật có 2.5 triệu. Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giáo. Lần sau có bị gì em sẽ nhận hết lỗi về mình cho bọn nó hết cửa chạy.

Bác Duke gả 1.8 rồi hả. thế còn bộ mâm, đèn đóm, giàn audio của bác có gả luôn không ?

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Trích đoạn: hhnts

Các bác ơi, Bảo hiểm em mua 2 chiều. Nhưng thằng bảo hiểm bên em nó bảo do em bị đụng từ đằng sau nên cái này thuộc trách nhiệm nhân sự của bên kia (tức là bên bảo hiểm của bác Mkull). Bác Mkull cũng mua 2chiều giống em

Bác Mkull có hỏi bảo hiểm bên bác ấy (bảo việt) thì bọn này lại bảo là phải có giấy chứng nhận công an lằng nhằng gì đó mới chịu bảo hiểm. Các bác thử nghĩ xem lúc đó mà dừng lại gọi công an thì phiền AE quá nên thôi, toàn người nhà cả. Ai ngờ về đây bọn bảo hiểm lại kiếm chuyện đùn đẩy... rách việc thật. Em vẫn để xe ở Kim Thanh, mai lên làm việc lại với nó xem sao. Có gì nhờ các bác xác nhận dùm em. Nhưng mà chắc cũng lằng nhằng lắm.
Bảo hiểm làm đúng đó pác. Nói chung, nếu bây giờ mình khai đúng sự thật thì rất phiền phức cho pác. Và đúng như pác đã trình bày.
VẬy nên, em có cách này để bảo hiểm giải quyết nhanh cho pác nè.
Pác đừng nói là do bị xe khác đâm từ sau tới. Pác cứ nói là buổi tối khi de xe vào nhà thì do quan sát ko cẩn thận nên đụng phải cây cột nào đó.
vậy là bảo hiểm của pác sẽ chịu trách nhiệm thôi, ko cần phải bất kỳ thủ tục nào nữa.
Goodluck pác!

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93

Trích đoạn: DukePham

Bác mang qua Cộng Hòa đi, khai báo lại với bọn bảo hiểm bên đó. (2 bên cùng hệ thống bảo hiểm mà)
Cái này ko dc đâu nha pác! Hôm trước em có hỏi rồi, em mua xe ở Cộng Hòa, định đem wa Kim Thanh làm cho nhanh thì mấy anh kỹ thuật bên Kim Thanh đòi hỏi phải có giấy ủy quyền gì đó hay xác nhận gì đó từ bên bảo hiểm bên Cộng Hòa thì họ mới giải quyết làm bảo hiểm cho mình.

Hạng C
24/2/07
849
2.371
93
48

Bác cứ mang xe về rồi khỏang 10 ngày sau lại mang ra. Lúc này bác khai lại với bảo hiểm là bác vừa bị xe máy tông vào ( rồi xe máy bỏ chạy ), hoặc bác khai là de vào nhà bị đụng vào bàn, ghế, tủ ... Vậy thôi.

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Bác Duke gả 1.8 rồi hả. thế còn bộ mâm, đèn đóm, giàn audio của bác có gả luôn không ?
Tình hình là em gả từ trước khi chúng ta đi BP. Chú em đi chung xe em là chủ mới đó ah, khi em gả là gả nguyên con luôn, có ai đi gả cưới mà lột bớt đồ lót lại đâu bác :D:D:D

Cái này ko dc đâu nha pác! Hôm trước em có hỏi rồi, em mua xe ở Cộng Hòa, định đem wa Kim Thanh làm cho nhanh thì mấy anh kỹ thuật bên Kim Thanh đòi hỏi phải có giấy ủy quyền gì đó hay xác nhận gì đó từ bên bảo hiểm bên Cộng Hòa thì họ mới giải quyết làm bảo hiểm cho mình.
Kỳ vậy, bạn em nó đi làm lúc bên này lúc bên kia có gì đâu, bảo hiểm đâu phân biệt là ở đâu đâu, còn CH hay KT chỉ là nơi thực hiện công đoạn tân trang lại xe thui chứ.

Hạng B1
20/11/07
73
0
0
www.tvsi.com.vn

Về nguyên tắc là như thế đó duke. Nhưng những công ty bảo hiễm mà chưa ký hợp đồng hợp tác với các đại lý, gara thì rất phiền phức trong vụ thanh toán. Nếu chưa ký hợp đồng thì mình phải trả tiền trước đó (sau khi tụi BH duyệt chi phí sửa chữa).

Kỳ vậy, bạn em nó đi làm lúc bên này lúc bên kia có gì đâu, bảo hiểm đâu phân biệt là ở đâu đâu, còn CH hay KT chỉ là nơi thực hiện công đoạn tân trang lại xe thui chứ.
[/quote]