Hạng B2
6/5/07
284
2
18
RE: Nhật ký Caravan: Ngày 2: Bình Thuận - Ninh Thuận

Lần đầu tiên em post ảnh và chưa điều nghiên kỹ về thiết bị cũng như cách resize theo quy định của diễn đàn, mong các bác bỏ quá

1- Người đẹp múa

2- Người Chăm đón đòan

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Đây bác
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=366086
Thường thì cái này hơi chậm tí, bác có thể up vào www.photobucket.com sẽ nhanh hơn

Hạng B2
6/5/07
284
2
18

Thanks các bác đã chỉ giáo.

3- Toàn đoàn trong cuộc hành trình xuyên các tỉnh miền Đông Nam bộ, chỉ thiếu nhõn "mình ên" và một số "nhiếp ảnh gia" khác [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/3/08
130
0
0

@ ACEOTO : Bác có hình cứ đưa lên đi.SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI SÁNG.CÂY NGAY ĐÂU SỢ SÂU BỌ...
TUYỆT VỜI FFC:D:D:D

Tập Lái
24/3/08
12
0
0

Anh Rồng nè, em thấy anh nói hơi quá đó! Làng nghề Mỹ Nghiệp và làng Gốm Bàu Trúc là những điểm du lịch mà tỉnh cần phải quảng bá để thu hút khách, cải thiện đời sống người dân. Người dân họ ra xem đông như vậy là vì họ tò mò, từ xưa giờ chưa có đoàn khách ca ra van nào đi 60 xe ghé thăm đông như vậy, chứ tỉnh kg hề có chủ trương bắt họ phải "tay bồng tay bế" ra đón như anh nói. Mình ghé thăm, tìm hiểu, mua sản phẩm họ làm, truyền miệng cho những người đi sau là 1 cách giúp họ. Mà em thấy các anh chị FFC nhà mình mua ủng hộ bà con người Chăm nhiệt tình đấy chứ ạ. Em hy vọng anh sẽ suy nghĩ kỹ trước khi viết những cái quá nhạy cảm trên diễn đàn mà nhất là vào thời điẻm này. Cảm ơn anh Rồng.

Trích đoạn: Dragonman

Nhìn tấm ảnh này nếu các Bác là những người Chăm trong ảnh các bác sẽ nghĩ gì !
Em không bao giờ tán thành cách tổ chức như vậy vì quá phản cảm thật sự, một bên là đoàn Caravan đi du lịch thắng cảnh.... một bên lại là những người dân tộc nghèo nàn được lệnh từ UB Tỉnh chỉ đạo xuống Huyện, Huyện chỉ đạo xuống xã, xã chỉ đạo xuống buôn làng và người dân phải bỏ công ăn việc làm đội nón bồng bế nhau ra đón đoàn" Doanh Nghiệp ..tìm hiểu cơ hội đầu tư " từ sáng sớm đến trưa trật...
[/quote]

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Nếu nội dung tấm ảnh trên không phản ảnh hết suy nghĩ cá nhân của em thì em xin lỗi ban TC và các thành viên tham gia. Thế bác Trang cho em cảm nghĩ gì khi đoàn doanh nhân tìm hiểu ...cơ hội đầu tư khi ghé Núi Sam Châu Đốc trong chuyến Caravan Sông Tiền...trước đây giữa trưa nắng đổ lửa các em học sinh mặc áo dài trắng mặt đỏ gay đứng xếp hàng đón đoàn doanh nhân..mặc quần sooc mang dép lê ..từ 9h sáng đến gần 13h trưa. Sau chuyến sông Tiền về em tự nhủ sẽ không bao giờ tham gia bất cứ chuyến Caravan nào dùng chiêu bài " Đoàn doanh nhân tìm hiểu cơ hội đầu tư..." Em xin mượn bức ảnh của Nhiếp ảnh gia Hai lúa:

và mới đây em được biết hình ảnh đón đoàn doanh nhân..... tại Tà Cú cũng sử dụng các em học sinh đội mưa ra đón đoàn..( Rất tiếc em chưa có ảnh)
Em chỉ xin V.B hãy trả lại đúng mục đích của các chuyến Caravan cho các thành viên FFC hoặc thông báo rỏ với các thành viên muốn tham gia Caravan hãy chấp nhận khoát lên người chiếc áo" Doanh nhân tìm hiểu cơ hội đầu tư" thì có lẻ hay hơn! và họ sẽ không phàn nàn gì cuộc chơi này nếu đã chấp nhận, đừng đặt để các thành viên FFC vào sự đã rồi. Một vài góp ý rất chân tình hy vọng V.B rút kinh nghiệm trong những chuyến Caravan sắp tới. Xin cảm ơn

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Pác Rồng đực làm em mắc cỡ qué!:D Doanh nhân gì em?! em chỉ đi caravan để giao lưu với các thành viên khác và ngắm cảnh thôi bác ơi. Lần này em cũng chừa rồi! chả dám làm "doanh nhân" nữa đâu.
PS: em quên các chuyện kia rồi các bác nhé, trả lại cho em cuộc sống tươi sáng như ban đầu. Cái này là đúng bản chất của em nà, em chỉ đùa cợt với bác Rồng đực cho vui thôi, ko có ý chỉ trích hay xiên xỏ gì đâu.;)TKS

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

He...he.. Em cũng theo bác Mazd3black từ ngày còn EFC chứ không phải như bây giờ là FFC, hồi ấy theo như em thấy chả ai tài trợ tài triết gì hết mà A.E yêu quý nhau nhiều lắm...như chuyến BMT, Long Sơn...có bao nhiêu chơi bấy nhiêu còn bây giờ A.E phải mặc thêm 1 cái áo ... thì phải tội MÚA cả ngày chỉ tiếc trẻ em nghỉ hè đi theo gia đình để có một ngày hè vui tươi bổ ích thì có cần phải nghe những bài diễn văn....đó không nhỉ!Thôi em dừng đề tài này đây.
Trích đoạn: sbsc

Pác Rồng đực làm em mắc cỡ qué!:D Doanh nhân gì em?! em chỉ đi caravan để giao lưu với các thành viên khác và ngắm cảnh thôi bác ơi. Lần này em cũng chừa rồi! chả dám làm "doanh nhân" nữa đâu.
PS: em quên các chuyện kia rồi các bác nhé, trả lại cho em cuộc sống tươi sáng như ban đầu. Cái này là đúng bản chất của em nà, em chỉ đùa cợt với bác Rồng đực cho vui thôi, ko có ý chỉ trích hay xiên xỏ gì đâu.;)TKS

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê

Em sợ các bác mắng em cái tội hóng hớt,nhưng kệ,em cứ nói.
Em thấy bác Dragonman nói chí lí và rất thực dụng.Em cũng mong sao sống và suy nghĩ
chí lí chí tình như bác ý.

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Mong các bác tập trung chuyên môn! Đây là thread về hình ảnh & cảm nhận của ngày thứ 2 chuyến caravan này. Còn những vấn đề không hài lòng hay thắc mắc gì thì xin mời các bác post bên thread Tổng Kết & Rút Kinh Nghiệm hoặc nếu có thời gian rảnh thì sáng CN ra offline cùng FFC.