Hạng C
6/3/11
842
593
93
Re: Nhật ký lên đời Start/Stop Engine cho Honda CRV 2013

Thứ hai, Hongkong cũng ghét TQ giống em. Nhớ lại kỷ niệm một đêm vần hết chai Tequila với một em HK sang tận Great Ocean Road để làm thuê, lấy tiền để lang thang đất Úc, em ấy khi đã nằm bên em trong một tư thế thân mật, đã thủ thỉ rằng: tao là người HK, éo phải dân TQ ;)

Chính xác
HK rất ghét TQ con số này nếu là ng gốc chính HK thì phải hơn 90% là như vậy
Em ngoài lề tí :)

Tập Lái
6/8/13
12
0
0

Hồi hộp chờ đợi

Tập Lái
7/3/13
0
0
0
41

gấp bác ơi... kiểu này giống ăn "mầm đá" quá! hay là trục trặc gì rùi?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/3/07
463
0
16

Đang cụt hứng vụ Subaru xuyên outback sang đây đọc lại gặp tiếp nhìn lên tên chủ topic thì ra cũng là lão í, hèn chi. Em thề gặp lão cần sa này ở đâu là em....cho thuốc táo ngay

Hạng B2
19/5/12
162
64
28

bác khều nhẹ mà nhột quá... típ đi bác

Hạng B1
26/11/08
54
113
18

(cont)...

Và hệ thống SSE đến với em một cách thật tình cờ...

Thực ra cái em tìm kiếm lâu nay, bên cạnh hệ thống SSE, là hệ thống camera lùi và đầu DVD Navigation đa chức năng cho CRV 2013, cái mà các đại lý của HVN đang bán với giá trên trời.

Chỉ đơn cử cho hệ thống camera lùi, bạn phải bỏ ra 7 triệu bạc (ở TPHCM) hay 6,5 triệu (ở HN) cho một bộ của Honda Access.

Còn đầu DVD đa chức năng mua ở các đại lý HVN ư: hơn 20 chai. Nhưng bỏ công sức để cày cuốc thông tin về đầu DVD navigation từ phía Honda Access, dự tính là đặt luôn đủ bộ cho đỡ mất công, thì em thất vọng hoàn toàn. Honda Access Thái Lan chỉ bán mỗi camera lùi, không bán DVD Navigation.

Thế các đại lý của HVN đang bán cái DVD gì? Em chịu, các cụ nào đã làm chuột bạch rồi kể cho em nghe với?

... Lang thang lượn lờ ngáp vặt trên shop của OS là một cực hình, nhưng nếu kiên nhẫn, bạn có thể móc ra vô số thứ thú vị. Và em đã móc ra được mục rao vặt về đồ OEM.

Điểm nhấn của bác chủ thớt này là bán đầu DVD Navigation của một hãng (em không nêu tên ra vì tránh quảng cáo miễn phí :D). Check kỹ ra, hãng này hóa ra lớn thật, nó còn ký thỏa thuận với Alpine để sản xuất đầu DVD Navigation. Ok, ngon. Bọn Nhật lùn lớn như Alpine mà chịu ký thỏa thuận với anh Tàu khựa để làm đồ thì cũng không phải là vớ vẩn.

Check kỹ hơn nữa, bọn này còn tự sản xuất mặt dưỡng cho DVD Navigation, tức là nó tự làm tất mọi công đoạn. Ok, real OEM man! Cái này hạn chế được tình trạng mặt dưỡng một đằng, màu taplo xe một nẻo, màu nút DVD một nẻo nữa.

Nhấc điện thoại hỏi han và đặt hàng. Nghe qua điện thoại, bác chủ OEM có vẻ cũng thạo nghề. Để thử 1 chút, em hỏi về cái camera de là chip CMOS hay CCD? Bác chủ nói luôn là CMOS. Ok, có thiện cảm rồi. Theo cái kinh nghiệm dớ dẩn của em, làm gì có chip CCD của Sony với cái giá từ vài trăm ngàn tới dưới 2 triệu ở VN. Tiền nào của nấy luôn luôn đúng, kể cả đối với hàng Tàu.

Lại hỏi thêm Camera de phải khoan mấy nốt để lắp cho đẹp? Bác ấy la làng lên là sao lại phải khoan, lắp đúng khấc đến kịch một cái là xong. Ok, có thiện cảm lần nữa.

Cũng vẫn chưa yên tâm, em xin bác ấy cái hẹn để xem camera de và đầu DVD. Ok, 1 nốt nhạc. Thiện cảm lần nữa.

Và lần gặp này cũng là lúc em gắp được bộ SSE sau khi hành hạ bác chủ OEM lên bờ xuống ruộng...

(to be continued)

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38

Lót dép hóng bác chủ, mời bác ly trà nóng

Hạng B1
17/9/13
55
2
0

Bác giấu hình kỹ quá, làm em cũng hồi hộp, không biết bác chửi hay khen em đây.