Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
bác hỏi đất nền hay chung cư? nếu đất nền xin thưa chả có ai bán cả, nếu có bán giá rất chat, bị bơm thổi nhiều quá, giá quá cao so với mặt bằng chung và cơ sở hạ tâng vì nó là đât tái định cư. Còn chung cư, vẫn còn dư địa tăng giá nhưng nên cân nhắc giá cả giữa các giai đoạn mà chọn hàng cho đúng ngân sách và nhu cầu của mình

mỗi nguoi mỗi quan điểm và nhận định trong đầu tư nên quyết định cuối cùng là mem thôi
Cảm ơn bác nhiều nhé.

Hạng B2
27/4/18
118
38
18
31
viettinland.net
Sẵn tiện cho mình khu Eco Green bây giờ đầu tư còn lời không nhỉ?
theo e thấy lời thì có lời, nhưng chắc chắn sẽ k lời bằng giai đoạn của hr1 và hr2 rồi. nếu bác mua nên tìm hiểu hr1 và hr2 còn sản phẩm tốt ko thì mua. e thấy hr1 hr2 vẫn còn căn 2pn đấy

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
bác hỏi đất nền hay chung cư? nếu đất nền xin thưa chả có ai bán cả, nếu có bán giá rất chat, bị bơm thổi nhiều quá, giá quá cao so với mặt bằng chung và cơ sở hạ tâng vì nó là đât tái định cư. Còn chung cư, vẫn còn dư địa tăng giá nhưng nên cân nhắc giá cả giữa các giai đoạn mà chọn hàng cho đúng ngân sách và nhu cầu của mình

mỗi nguoi mỗi quan điểm và nhận định trong đầu tư nên quyết định cuối cùng là mem thôi

bác quan tâm thì cứ inbox mềnh, rảnh rỗi cuối tuần mời mềnh cà phê trao đổi thông tin. Mềnh là 1 trong những cư dân đầu tiên thời chủ đầu tư hoàn cầu, nhà mình là cái nóc nhà thu 5 trong khu đó

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
theo e thấy lời thì có lời, nhưng chắc chắn sẽ k lời bằng giai đoạn của hr1 và hr2 rồi. nếu bác mua nên tìm hiểu hr1 và hr2 còn sản phẩm tốt ko thì mua. e thấy hr1 hr2 vẫn còn căn 2pn đấy

Hr1 và hr2 căn 2 phòng còn lại ko còn nhiều, toàn căn view ko ok lắm, bác ngó giỏ hàng chuyển nhượng xem giá vẫn mềm hơn giá chủ đầu tư bán mà lại chọn được căn oki

nếu mua chọn hàng giai đoạn đầu mà mua, chỉ thanh toán 60% đến khi nhận nhà, vẫn oki hơn là các giai đoạn sau

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
Chào các bác, có bác nào đang đặt chỗ M2 của dự án Eco green hoặc đang quan tâm mà lo lắng như em k?

1) Trên sa bàn là còn aeon mall và ksan 69 tầng mà em thấy khúc đất đó còn quá it, trong khi theo logic thì thấy aeon mall chưa mở chỗ nào dưới 40,000m2 và quá 3 tầng, đợt có đồn aeon mall xây bên quận 8 mà xin chính quyền k được, chứ giờ nội bộ họ còn chưa biết có cái kết hợp xây quận 7 như là sale đồn rầm rộ. Giá thì cao do tiện ích có aeon mall và khách sạn, mà khách sạn thì đầu 2020 mới khởi công, tới đó k khởi công thì làm gì được đây????

2) Giấy phép xây dựng mới có HR1, HR2, có thấy của M2 đâu

3) giấy xác nhận bảo lãnh của sacom thì cũng chưa thấy nhắc tới M2

4) những giấy tờ đang pending thì sale hẹn ngày 7/7 có, ủa tới đó có rồi mất thgi ngồi đọc nữa rồi sao check kịp tính pháp lý, rồi còn nói là tới bữa đó phải ký liền k ký mất căn =)))
Giấy tờ giờ làm giả dễ mà/

5) Theo em biết là đây là nợ xấu của Hoàn Cầu ở Sacom, nên k biết có bị thế chấp tài sản hình thành trong tương lại chưa, này em cũng k tự tin biết cách check lắm ngoại trừ nhờ bank cho vay share phần pháp lý (ban đầu em đinh mua căn nhỏ trả tiền mặt, mà giờ thấy có vẻ k thơm)

6) rồi đòi giấy tờ show cho thấy ksan chắc chắn có xây thì sale bảo đó thông tin mặt của CDT mà show sao dc =)) (em cũng thấy em may mắn gặp bạn sale có "tâm")

7) Em đi thử event thì thấy khách quan tâm ít quá, cũng sợ là vừa trả nợ sacom vừa ít vốn chắc nó k đủ tiền xây =)))

8) công viên bên cạnh thì cũng thấy nhiêu khê, có ai cho em thôgn tin nào vực tin thần dậy và thêm niềm tin hi vọng k ạ

theo em đánh giá từ bên ngoài thì chắc m2 đang hoàn thiện pháp lý.. tòa hr1 và hr2 pháp lý đã xong từ sớm nên xây dựng sớm bán sớm..
pháp lý dạng cuốn chiếu,,
tòa 69 tầng là sunshine mới vẽ thêm vào dự án,, hình như lúc trước dự án này 1/500 không có tòa đó,. nên nếu có chắc sẽ còn rất lâu..
còn công viên nếu sunshine tự làm thì sẽ nhanh. nhưng e nghĩ sunshine xin làm đổi đất thì chắc là bánh vẽ..
con aeon thì chỉ là dạng shopping mall thôi. còn có phải là shopping mall của aeon không thì củng chưa biết..cái shopping mall của hãng nào chả được, nhưng ghi chữ aeon mall thì sẽ có thêm skill cho sale chém..
eco tòa hr1 và hr2 giá tôt
eco chị bị là đường đi cho xe hơi bị thắt cổ chai.mặt tieend nguyễn văn linh mở rộng dự sẽ rát ồn và bụi,
trong này có chung cư tái định cư với lại là khu không compound nên sẽ không đồng bộ dân cư,
- nhìn về tương lai cầu thủ thiêm hay tuyến metro mở rộng nguyễn văn linh, công viên hình thành, mở rộng nguyễn tất thành... thì khu này củng sẽ cất cánh thôi,nhưng quan trọng là thời gian bao lâu thôi,,.

Hạng B2
22/3/19
139
35
28
30
theo em đánh giá từ bên ngoài thì chắc m2 đang hoàn thiện pháp lý.. tòa hr1 và hr2 pháp lý đã xong từ sớm nên xây dựng sớm bán sớm..
tòa 69 tầng là sunshine mới vẽ thêm vào dự án,, hình như lúc trước dự án này 1/500 không có tòa đó,. nên nếu có chắc sẽ còn rất lâu..
còn công viên nếu sunshine tự làm thì sẽ nhanh. nhưng e nghĩ sunshine xin làm đổi đất thì chắc là bánh vẽ..
con aeon thì chỉ là dạng shopping mall thôi. còn có phải là shopping mall của aeon không thì củng chưa biết..cái shopping mall của hãng nào chả được, nhưng ghi chữ aeon mall thì sẽ có thêm skill cho sale chém..
eco chị bị là đường đi cho xe hơi bị thắt cổ chai.mặt tieend nguyễn văn linh mở rộng dự sẽ rát ồn và bụi,
trong này có chung cư tái định cư với lại là khu không compound nên sẽ không đồng bộ dân cư,
- nhìn về tương lai cầu thủ thiêm hay tuyến metro mở rộng nguyễn văn linh, công viên hình thành, mở rộng nguyễn tất thành... thì khu này củng sẽ cất cánh thôi,nhưng quan trọng là thời gian bao lâu thôi,,.
nhầm dự án bác ơi :D Xuân Mai không phải Sunshine bác ơi :D tòa 69 tầng nó đưa vào từ đợt bán HR1 rồi bác ơi Hr1 vs Hr2 giờ đầu tư 3pn vẫn còn giá tốt chỉ có 2pn là cháy chỉ còn mấy căn view không được đẹp nhưng so với mặt bằng giá M2 thì có vẻ vẫn tốt hơn

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44

Khu này đường bàn cơ, làm sao làm khu compound được, tất nhiên là thằng cdt sẽ có cách để để tách biệt khu trong và khu bên ngoài

nhìn về tương lai xa, khi đường NVL mở đường xong thì khu eco cũng xây dưng xong nên khói bụi và ồn chắc ko còn. chỉ cần vành đai 3 xong thì NVL ko còn bóng dáng xe con chạy nữa thì đường NVL cực kỳ yên bình. cái này chắc phải chờ đến 5 năm nữa quá

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
Khu này đường bàn cơ, làm sao làm khu compound được, tất nhiên là thằng cdt sẽ có cách để để tách biệt khu trong và khu bên ngoài

nhìn về tương lai xa, khi đường NVL mở đường xong thì khu eco cũng xây dưng xong nên khói bụi và ồn chắc ko còn. chỉ cần vành đai 3 xong thì NVL ko còn bóng dáng xe con chạy nữa thì đường NVL cực kỳ yên bình. cái này chắc phải chờ đến 5 năm nữa quá
em nghĩ đường nguyễn văn linh mở rộng để phúc vụ xe cont mà nhỉ, nếu mở rộng mà xe cont đi đường khác thì mở rộng để làm gì

Hạng B2
27/4/18
118
38
18
31
viettinland.net
em nghĩ đường nguyễn văn linh mở rộng để phúc vụ xe cont mà nhỉ, nếu mở rộng mà xe cont đi đường khác thì mở rộng để làm gì
quy hoạch trên bản đồ thành phố, ngay cầu tân thuận 2 đổ xuống sẽ có vòng xoay trực tiếp vào dự án Eco đó bác. chuyện xe cont hay xe oto, thì q2 cũng vậy mà. mà giờ giá q2 nó lên ntn rồi =))

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44

con đường chính dẫn vào khu đô thị sầm uất phía nam mà, pác ko thấy vỉa hè 2 bên to chà bá lửa à, tất cả chờ mở đường đấy

với lại khu cảng còn lại dời đi hết thì lấy ch ỗđâu xe con vào lây hàng nưữa pác, bác phải nhìn cái tổng thể rồi suy luận ra chứ