Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Nhiều người Việt chưa biết cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu

Theo một nghiên cứu mới đây do Ford Việt Nam khảo sát, có tới 92% người Việt tự tin cho biết họ thành thục kĩ năng lái xe tiết kiệm nhiên liệu, nhưng thực tế ít người biết một số kiến thức cơ bản để có thể lái xe tiết kiệm hơn.[pagebreak][/pagebreak]
Nhiều người Việt chưa biết cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu

Hạng D
22/8/14
1.240
377
83
33
cảm ơn chủ thớt đã chia sẽ những kiến thức hửu ích :D . xe e k có cc. chắc đi gắn thêm quá

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
có bác nào trên forum nhận được phiếu câu hỏi khảo sát của ford không hay anh ford tự hỏi nhân viên của mình? em thấy số thống kê rất thiếu chính xác, dạo gần đây trên anh vnexpress cũng hay có mấy kiểu tài xế việt thế này tài xế việt thế kia chẳng hiểu các anh dựa trên cơ sở nào hay lại như anh VINASTAS khảo sát ngầm

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
2 mục đầu tiên thì em không ý kiến. Nhưng mục cuối em không hiểu yếu tố thời tiết nóng - lạnh hay leo dốc thì liên quan gì đến biết cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu ???
Không lẽ gặp trời nóng - lạnh thì ngừng lại nghỉ đợi trời mát chạy tiếp, gặp đường đồi dốc thì quay về để tiết kiệm nhiên liệu :3ddaomat:

Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
2 mục đầu tiên thì em không ý kiến. Nhưng mục cuối em không hiểu yếu tố thời tiết nóng - lạnh hay leo dốc thì liên quan gì đến biết cách lái xe tiết kiệm nhiên liệu ???
Không lẽ gặp trời nóng - lạnh thì ngừng lại nghỉ đợi trời mát chạy tiếp, gặp đường đồi dốc thì quay về để tiết kiệm nhiên liệu :3ddaomat:
Nóng thì ko nên đi xe, đi honda thôi không bạc hết sơn xe, trời mưa cũng ko nên đi bác mưa ướt hết xe, trời lạnh quá ko nên đi vì thôi ko đi cho đỡ tốn xăng