Tập Lái
16/7/17
4
5
3
44
Tầm trên dưới 5tỷ thì chung cư nào đc các bác, 3 phòng ngủ a, có ban công và đậu xe oto trong nhà, với quan trọng là k bị mùi Đa Phước, nhà mình 2 ng lớn với 2 đứa bé. Các bác tư vấn giúp mình với.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Nhà em có trẻ con và mama ở cùng, tài chính khoảng 4 tị, em làm ở Q.1.
Hiện e đang muốn mua cc 3pn ở Q2 hoặc Q.7 vì khoảng cách đến Q.1 hợp lý và phù hợp với tài chình của em.

Em đã coi
Q2: La Arista, Homedy, Centana nhưng không ưng lắm vì đường Ng Duy Trinh nhỏ, chắc kẹt xe nhiều. Ưng nhất Homedy nhưng so với Q7 thì giá ngang nhau mà tiện ích ko bằng. Khu này em thấy ít trường học ( sales bảo chỉ có trường công là Giồng Ông Tố thôi)

Q7: đã coi Sky Gardern, Mỹ Khánh, Park View, Mỹ Phú.
Mỹ Phú thì chỉ không ưng cái bụng mỗi layout thiết kế, 120m2 mà phòng ngủ nào cũng nhỏ
ParkView thì thấy ok nhất, nhưng hình như toàn là dân Hàn thuê là chính.

Sau khi coi Q2 và Q7 thì em đang nghiêng về Q7 khu Phú Mỹ Hưng vì thấy nội khu đường xá rộng rãi, nhà cũ nhưng chất lượng xây dựng ok.
Các bác đã ở hay hiểu về 2 khu này cho em xin ý kiến là nhận xét của em có gì sai không ah???
Mua để ở tài chính 4 tị, có cả ng già và trẻ con thì nên mua cc nào thì hợp lý ??
Ko biết Bác tìm đc chưa nhưng Em gửi Bác Tham khảo, mới bàn giao dọn vào ở luôn. Hàng này vẫn giá CĐT nhé
Nằm trên MT Nguyễn Lương Bằng.

Attachments

Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
e có ông bạn cần ra căn Hưng Phúc Premier. nhà lầu 3, view bên trong. 2pn 2wc. giá 4,4ty. full nội thất( cỡ 500tr) giá HĐ đã là 4.5 tỷ rồi bác. bán lỗ nha bác.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
e có ông bạn cần ra căn Hưng Phúc Premier. nhà lầu 3, view bên trong. 2pn 2wc. giá 4,4ty. full nội thất( cỡ 500tr) giá HĐ đã là 4.5 tỷ rồi bác. bán lỗ nha bác.
HPhuc mua ok...

Cá nhân e rhif ko thích lắm, vì mặt trong thì dính mùi Đa Phước, mặt ngoài thì NLB ồn ào bụi bặm, tối cho xe công chạy luôn (hoặc công chạy lụi)

Hạng B2
23/1/15
154
137
43
nếu bác xem xét garden court thì chi bằng bác qua garden plaza. đối diện mà ngon lành hơn. cũng mật độ thấp và balcony dài, lại nằm phía trong nên đỡ ồn và nắng nóng hướng tây.
Xin review Garden Plaza ạ? Thấy GP này diện tích lớn: 130-150, mật độ căn hộ thấp, giá hiện nay cũng 6 tỉ. Sống ở đây thế nào ạ? Ai biết xin chỉ giáo. Cám ơn nhiều