Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

natto nói:
He he, em vẫn chưa tin nha F1, bác nhớ hồi kỳ đi offroad lần đầu của OS tại núi Minh Đạm không? Chiếc Pajero đi ngay trước em bị sụp bánh xuống hố lầy rất sâu ko cách nào lên được, chỉ cần móc cáp vào xe em, em cài D1 nhấp nhẹ chân ga de lại là đã lôi chú Pajero lên xềnh xệch rồi, làm gì có chuyện phại chạy lấy đà mấy mét nhỉ? Mà xe em là 3.0 bác à, cái quan trọng theo em là phải cài số D1 lực kéo mới mạnh.
Thôi, hôm nào em đi được thì test thử cái. Em ít có kinh nghiệm chiến trường vụ sa lầy lún cát, nhưng em nghĩ việc lấy trớn rồi phang nhanh cái rầm là rất sai lầm trong khi phải cài D1 rồi đều ga từ từ bò qua.
Thời ấy chưa gọi là offroad đâu bác?:):D Kéo như thế thì chỉ cần con Matiz cũng kéo lên huống chi Ếch 3.0:)
Chủ nhật này làm luôn với hội Offroad nhé bác ...:D

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Ui, thì em có nói vậy là offroad đâu, và em cũng ko hề nghĩ ếch là trùm offroad, có điều với tình huống bác chủ thớt đưa ra thì khả năng xe bị hư nhiều hơn là khả năng ếch ko làm được như vậy.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

bác natto ơi trên đường bằng thì rất ok,khi đó em pajero xa lầy còn bác thì chắc đang đứng trên mà nên được là phải

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32

Nhờ bác Phương Xedap, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em
Em chọn ESC XLT là vì nghiên cứu cái thớt "Ai biểu ếch không ngon nào?" của ông hàng xóm (hình ảnh cóp từ web của ông hàng xóm
). Bài phân tích này của F1 mà em đọc cách đây 6 tháng thì XLT không phải lựa chọn của em :D, có thể chỉ chọn XLS thôi hoặc nhãn hiệu khác rồi. Tuy nhiên em rất hài lòng về con XLT này, sau khi sử dụng được 6 tháng 
, nhưng sẽ lưu ý vì "sức vợ có hạn"

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

em cũng đồng ý với bác MINH PHAM bít vậy mua XLS thôi đở tốn 5k$,cuối cùng bấm bụng mua bgio cũng y chan XLS

Thấy các bác thảo luận với nhau em rất thích. Em cũng như con ếch ngồi đáy giếng nên học hỏi được kinh nghiệm của các bác thật là quý giá. Tham khảo qua ý kiến của các bác em giờ cũng có được chút kiến thức về ESC. Em sẽ tiếp tục nghe ngóng bất cứ thông tin mới nhất của các bác trao đổi bàn luận với nhau để làm hành trang cho em trong công cuộc chinh phục vợ hai nhà em đấy. Học thầy không tày học từ AE OS. Em cám ơn các bác nhiều lắm và luôn luôn muốn nghe học từ các bác.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Bác mang xe đi KT  di, nhà bác gần chổ nào thì mang đến DLR gần đó.

Có gì cứ ơái lên đây anh em tư vấn cho....lo giề

Hạng D
12/9/09
3.760
3.230
113
49
PTSC - HCMC

ANDY1606 nói:
em cũng đồng ý với bác MINH PHAM bít vậy mua XLS thôi đở tốn 5k$,cuối cùng bấm bụng mua bgio cũng y chan XLS
Bác lại lăn tăn vụ XLS và XLT roài, XLT Bác được Full Option còn XLS thì lại ko có thiếu rất nhiều thứ. XLT sử dụng vẫn hữu ích hơn nhiều Bác ạ ví dụ như khi Bác gặp đường cát như thế này

Ếch XLT của em chạy băng băng, xe Santafe 1 cầu nằm tít phía ngoài luôn không thể đi nổi. Bác có sự lựa chọn đúng đấy, em chỉ mua Ếch XLT chứ không bao giờ mua XLS :D:D

Tập Lái
1/1/11
36
13
8

Thanks bác F1, bài viết của bác rất hay và chi tiết. Như vậy có thể nhìn chung là các xe số tự động thì khả năng offroad không bằng số sàn đùng không bác? em cũng có chiếc Es đời 02, đi OK, nghe bác F1 nói thì phải cảnh giác hơn và nhất là không được ham vui nữa.:D

Tập Lái
1/1/11
36
13
8

Hình như ngoài HN các bác ấy đi offroad thì mê Escape hơn trong SG thì phải.