Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Đây rùi ... sau khi kéo Ếch lên thì còn phải qua mấy đoạn đường cát lún nữa ... các xe khác thì qua phà phà ... để tránh mất thời gia cứu hộ của anh em ... thôi thì móc cáp vào nhờ Triton dìu đi cho đỡ mệt .. hì hì ..
Nhờ bác Phương Xedap, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Hai đứa dìu nhau ra khỏi cát ...

P/S: để tí nữa rảnh em sẽ phân tích con Ếch tại sao chết vì mấy bãi cát và lún khoảng 15cm chì hai bánh.
- Có gì liên quan giữa vòng tua máy vs mô men xoắn cực đại??
- Đặc điểm của ly hợp dẻo??
- Chế độ bảo vệ, cách hoạt động của ly hợp dẻo??
- Ếch có hộp số phụ như những con SUV khác không?? Ếch là 4WD như mọi người vẫn nhầm tưởng hay chỉ là AWD??
:):)

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Re:Nhờ bác Phương XeĐạp, bác Petrol hoặc bác nào rành ESC XLT V6 3.0 2003 giúp em

Em ngại mang xe đi offroad vì đó là con đường tắt đi đến...gara:D, nhưng có dịp (và có xe cứu hộ đi kèm, hihi) em sẽ thử leo đồi cát với bác nhé. Còn vụ leo dốc, bác xem trong SG có dốc nào mà bác nghĩ ếch leo ko nổi còn Vịt leo qua thì bác với em hẹn nhau test nhé.
Em kô quá ảo tưởng ếch làm được mọi việc, nhưng tệ đến mức như bác chủ thớt mô tả thì em cũng cho là phi thực tế trừ khi xe đã bị hư hỏng gì đó.

Hạng B2
14/3/05
109
1
0
TP HCM

E mời các bác xem lại một clip Escape leo dốc mà 1 bác đã đưa lên diễn đàn ...
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=s_zgVFnuIFg&feature=related[/tube]

F1racer nói:
P/S: để tí nữa rảnh em sẽ phân tích con Ếch tại sao chết vì mấy bãi cát và lún khoảng 15cm chì hai bánh.
- Có gì liên quan giữa vòng tua máy vs mô men xoắn cực đại??
- Đặc điểm của ly hợp dẻo??
- Chế độ bảo vệ, cách hoạt động của ly hợp dẻo??
- Ếch có hộp số phụ như những con SUV khác không?? Ếch là 4WD như mọi người vẫn nhầm tưởng hay chỉ là AWD??
:):)

Bác F1racer ơi ! Khi nào Bác rảnh vào làm một bài phân tích chi tiết thật hay nha bác. Em đang mê mấy mục trọng tâm phân tích bàn luận bác đưa ra rồi đấy nhé. Em đang rất muốn học hỏi kinh nghiệm của những bác đi trước đây.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

cái này thì em công nhận là có,bửa em đi vincom lúc lên em đạp mún hết ga mà xe chỉ chạy có 20km/h xe ì ạch,em hoảng quá không biết xe bị gì tại lúc đó xe em mới đi có 7000km mà vậy,còn lúc đi đường trường thì đạp nhẹ nhàng,em tương xe bị gì,nhưng lên hãng thì kiểm tra không thấy,hỏi nó cũng kêu không bit bgio nhờ bác F1 mà em biết

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC

@Bác Núi dài: Chắc chuẩn bị có chuyến Offroad đồi cát nưã đấy em đưa xe của em cho Bác nài nhé xem Bác có qua nổi không?. F1 nói đúng rùi đó, con xe Ếch này nó vậy ly hợp dẻo là để bảo vệ hộp số tự động không bị hỏng (cũng nhờ vậy mà không mất xiền sửa xe), cho dù Bác ga hết chân lúc xe bị lầy thì nó cứ trơ trơ. Túm lại trong Đồi cát mà không có trớn hoặc gặp dốc cát mềm là Tèo luôn. Lúc được Triton kéo lên dìu ra khỏi đồi cát, xe em chạy băng băng ko cần đến lực kéo của Triton, nhưng khi leo lên đồi máy yếu dần yếu dần thì được lực kéo nhẹ của triton máy lại tăng tốc lên bình thường.
Còn trình độ lái xe, cái này mọi người nên suy nghĩ lại. có kinh nghiệm là 1 lợi thế nhưng nhiều lúc Lực bất tòng tâm nha.  F1 rất có kinh nghiệm trong Offroad mà còn chào thua, 12long và Langhe cũng vậy toàn cao thủ Offroad cung khóc ròng nữa đấy. Còn Ếch đi đường trường em chạy chẳng thua xe nào và sướng tê không cảm thấy mệt mỏi gì

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/10/09
880
85
28
50

ANDY1606 nói:
cái này thì em công nhận là có,bửa em đi vincom lúc lên em đạp mún hết ga mà xe chỉ chạy có 20km/h xe ì ạch,em hoảng quá không biết xe bị gì tại lúc đó xe em mới đi có 7000km mà vậy,còn lúc đi đường trường thì đạp nhẹ nhàng,em tương xe bị gì,nhưng lên hãng thì kiểm tra không thấy,hỏi nó cũng kêu không bit bgio nhờ bác F1 mà em biết
Cái  này em đồ là do chân ga của bác thôi, xe em xls mấy chuc ngàn cây chuối rồi mà lên phà phà.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

nản thiệt chắc em bán xe quá,đinh mua 2 cầu để đi đường lầy và đi rừng bgio nản quá mới mua

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41

bác thử 1 lần rồi thấy ah,lên nửa dóc bác ngừng xe hẳng lại khoảng vài giây rồi lên thử nếu được về báo em tin mừng nha để em khỏi bán xe chứ không gì,ah mà xe em là XLT nha bác

Hạng D
12/9/09
3.760
3.222
113
49
PTSC - HCMC

ANDY1606 nói:
bác thử 1 lần rồi thấy ah,lên nửa dóc bác ngừng xe hẳng lại khoảng vài giây rồi lên thử nếu được về báo em tin mừng nha để em khỏi bán xe chứ không gì,ah mà xe em là XLT nha bác
Đi đường khô ráo thì Ok lắm Bác ợ, em thấy đi đường Cát và lầy thì chắc là teo. xe em cũng 2.3 XLT. Ngừng xe giữa dốc vẫn lên được nhưng hơi ì đấy Bác, nó không Vọt lên ngay như bác thấy ở xe MT