Hạng B2
9/4/15
138
85
28
51
dạ... chào các bác khuya chủ nhật 15/5 này em ra nha trang bằng xe 7 chổ em đi ql1 ,tới khánh hòa em đi ngã mỹ ca vào nha trang ...lâu quá rồi tầm 4-5 tháng nay em mới đi lại ,vậy mấy bác hay đi NT cho em chút thông tin về đường xá và xxx hay bắn khúc nào ạ, em cũng hay đi phan thiết , em ngán nhất địa phận đồng nai ,thanks các bác nhiều chúc các bác vạn dặm bình an
p/s hôm ra NT mưa gió bão bùng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
dạ... chào các bác khuya chủ nhật 15/5 này em ra nha trang bằng xe 7 chổ em đi ql1 ,tới khánh hòa em đi ngã mỹ ca vào nha trang ...lâu quá rồi tầm 4-5 tháng nay em mới đi lại ,vậy mấy bác hay đi NT cho em chút thông tin về đường xá và xxx hay bắn khúc nào ạ em hay đi phan thiết thôi, em ngán nhất địa phận đồng nai ,thanks các bác nhiều chúc các bác vạn dặm bình an
p/s hôm ra NT mưa gió bão bùng
Anh hay đi Phan Thiết thì khỏi nói nha.
Từ Phan Thiết ra Nha Trang không cò gì thay đổi, đường đẹp.
Chỉ chú ý đoạn qua sân bay vào NT tới khúc Diamond nhớ giảm chân ga, csgt hay đứng đó, ngay cả mấy chú taxi mình cũng thấy bị dính vì lố tốc độ.

• Like
Reactions: attila2008
Hạng B2
9/4/15
138
85
28
51
Anh hay đi Phan Thiết thì khỏi nói nha.
Từ Phan Thiết ra Nha Trang không cò gì thay đổi, đường đẹp.
Chỉ chú ý đoạn qua sân bay vào NT tới khúc Diamond nhớ giảm chân ga, csgt hay đứng đó, ngay cả mấy chú taxi mình cũng thấy bị dính vì lố tốc độ.
DẠ thanks bác em nhớ khúc diamond ổ voi ổ gà quá trời luôn chắc ko chạy nhanh được phải ko bác

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
DẠ thanks bác em nhớ khúc diamond ổ voi ổ gà quá trời luôn chắc ko chạy nhanh được phải ko bác
Đúng đó anh, chỗ đó trũng nên mùa mưa đường bị phá nhanh, công tác dặm vá đã chậm lại còn không hiểu theo công nghệ, kỹ thuật ở đâu mà đi còn cực hơn là không vá.

P/S Những đường một chiều ở NT đã bỏ từ lâu rồi nha anh. Giờ toàn 2 chiều, đi đỡ căng thẳng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: attila2008
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
có mấy chỗ zone 60 dễ dính nhất là đoạn qua điện gió, đoạn cong cong của Cà Nà (đi ra thì lên dốc nên không sao, đi vô xuống dốc mà zone 60 mới ức chế), đoạn 3 là gần hết Ninh Phước, Phan Rang zone 60 ngay ngã 3 (đi ra mới có, đi vô hông có) và cuối cùng là đoạn qua TP Cam Ranh, 60 1 đoạn rất dài, đêm khuya xe vắng đi rất ức chế :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Nhìn mấy cái biển ZONE này ban đầu thấy mà ghét.
Đang ngon trớn ~90km/h nếu chỉ đơn thuần thả chân ga thì lố là cái chắc, toàn phải rà thắng một chút rồi về số thì mới khống chế được tầm 60 cho đúng chỗ cắm biển. Gặp lúc có đòan xe lớn đi thì dễ không thấy ZONE lắm.
Sau đi riết thấy những chỗ cắm ZONE cũng có lý. Thường sau biển ZONE là những khúc đường cong khuất, những chỗ dân cư đông hoặc đoàn đường có nguy cơ tiềm ẩn, nếu không có biển ZONE thì mình cũng phải nới chân ga mà giảm tốc. Những đoàn xe lớn thấy biển ZONE họ cũng giảm tốc, nếu không thấy biển nhưng thấy phản ứng của họ mình cũng đoán ra phần nào lý do họ đang đi nhanh mà chậm lại nên cũng không khó xử lý.
Rồi thấy biển ZONE cũng bớt ghét.

Hạng B2
9/4/15
138
85
28
51
Nhìn mấy cái biển ZONE này ban đầu thấy mà ghét.
Đang ngon trớn ~90km/h nếu chỉ đơn thuần thả chân ga thì lố là cái chắc, toàn phải rà thắng một chút rồi về số thì mới khống chế được tầm 60 cho đúng chỗ cắm biển. Gặp lúc có đòan xe lớn đi thì dễ không thấy ZONE lắm.
Sau đi riết thấy những chỗ cắm ZONE cũng có lý. Thường sau biển ZONE là những khúc đường cong khuất, những chỗ dân cư đông hoặc đoàn đường có nguy cơ tiềm ẩn, nếu không có biển ZONE thì mình cũng phải nới chân ga mà giảm tốc. Những đoàn xe lớn thấy biển ZONE họ cũng giảm tốc, nếu không thấy biển nhưng thấy phản ứng của họ mình cũng đoán ra phần nào lý do họ đang đi nhanh mà chậm lại nên cũng không khó xử lý.
Rồi thấy biển ZONE cũng bớt ghét.
có mấy chỗ zone 60 dễ dính nhất là đoạn qua điện gió, đoạn cong cong của Cà Nà (đi ra thì lên dốc nên không sao, đi vô xuống dốc mà zone 60 mới ức chế), đoạn 3 là gần hết Ninh Phước, Phan Rang zone 60 ngay ngã 3 (đi ra mới có, đi vô hông có) và cuối cùng là đoạn qua TP Cam Ranh, 60 1 đoạn rất dài, đêm khuya xe vắng đi rất ức chế :D
thanks các bác... tự nhiên vụ chưsê vừa rồi mấy ảnh xxx làm tốc độ căng lắm 60giay 11/5 cảnh báo luôn