Tập Lái
22/3/07
26
0
0
E có bằng lâu rồi nhưng chưa có xe, nay đang định tìm mua 1 con xe cỏ để đi lại cho đỡ mưa nắng. Lúc trước định múc con Corolla 1.3 nhưng thấy bảo toàn xe TAXI thải ra nên thôi. bây giờ thì định tìm con KIA CD5, các bác có nhiều kinh nghiệm bảo cho e biết là có nên mua loại đó ko. Dùng nó có được ko? có bệnh tật gì ko? Các ưu nhược điểm của CD5. À mà bác nào có xe đó mà ko dùng nữa thì bán cho em, hoặc bác nào có con COROLLA 1.6 bán cho e nhé. Em chẳng có kinh nghiệm về xe cộ nên ko dám mua của các bác thợ. Xin cám ơn các bác nhiều!

Quên mất, em ở Hà Nội nhé các bác.

Last edited by a moderator:
be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR
RE: Nhờ các bác giúp em mua con xe cỏ KIA CD5 nhé!

KIA CD5 cũng chạy Taxi bác à ! Bác cẩn thận nhé :D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Cả 2 đều chạy taxi thì Corolla ngon hơn chứ bác mà bác dự định mua một em khoảng bao nhiêu?[8|]

Tập Lái
22/3/07
26
0
0

Em định mua để sử dụng đi lại cho đỡ mưa nắng thôi bác ạ, mà e cũng ít đi. E định mua 1 e khoảng 200T trở lại, nhưng vì ít sử dụng nên thích con nào còn ngon, ít phải sửa chữa. Xe HQ thì thích loại CD5 hoặc Kia pride. hoặc được con Toyota corolla thì càng tốt. các bác tư vấn giúp em nhé, mà bác nào có xe chính chủ để lại cho e thì hay quá. Cám ơn các bác nhiều!

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: mr_bean

Em định mua để sử dụng đi lại cho đỡ mưa nắng thôi bác ạ, mà e cũng ít đi. E định mua 1 e khoảng 200T trở lại, nhưng vì ít sử dụng nên thích con nào còn ngon, ít phải sửa chữa. Xe HQ thì thích loại CD5 hoặc Kia pride. hoặc được con Toyota corolla thì càng tốt. các bác tư vấn giúp em nhé, mà bác nào có xe chính chủ để lại cho e thì hay quá. Cám ơn các bác nhiều!
Bác với tầm tiền đó em nghĩ mua Nubira II hoặc Honda Accord 92-93 hay Mazda 323 đời 95-96,em có nghe mấy bác trong OS này nói Fiat Siena cũng đc vì CD5 yếu chạy trong thành phố hơi mỏi chân đó bác.

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

em mới lấy con CD 5, đời 11/02 85.5 chai, về sủa lại khoang 2-3 nữa là chạy ngon

à, em còn con Kia Pride 96, bàn số 52 S, mới đại tu máy, gầm, sơn, nhúng... lên đời 02 hết 21 tr, nếu bác thcíh thì PM cho em nhé, khoàng 52 chai, he he:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Nếu bác ko thạo về xe nên lấy đời 03,04 thôi, đừng lấy đời trước 2000, mệt lắm, ko nặng nhưng hắt hơi sổ mũi lặt vặt, em lấy con 02 chả phải làm gì cả, đến kỳ đi bảo dưỡng là chạy ngon thôi, nhưng nếu tầm 200t thì bác có nhiều lựa chon tốt hơn là CD5 mà .

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Tầm tiền đó bác có thể lấy con Fiat Albea 03-04 ngon lành.
Với chon lựa này bác hoàn toàn có thể yên tâm đi trên 5 năm mà không thèm sữa chữa gì cả, chi lo bảo dưỡng thôi. Và nhất là bác sẽ biết xe mới, model đời mới là như thế nào.
Với số tiền đó sự lựa chọn là rất lớn. Bác đừng vội chọn cd5 cổ lổ xỉ chạy chế hòa khí.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
22/3/07
26
0
0

Vấn đề là e thấy mọi người bảo fiat khó sửa và đồ đắt lắm. À mà có bác bảo e lấy con pride 52T thì e chịu, về sửa có mà toi, chắc nghỉ làm thường xuyên để sửa xe nhỉ. Cám ơn bác nhé, e muốn mua con nào ngon lành thôi, lý do e muồn mua KIA là để luồn lách về nhà cho dễ, nhà em trong ngõ mà. Còn các laoij nhu Lanos hoặc Nubira thì có ổn ko nhỉ, bác nào có mà muốn bán thì bảo e nhé. 1/5 đến nơi rồi mà chả mua được xe gì cả. Cám ơn tất cả các bác!

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Co 200T chơi LIfan 1.3 đi bác . Xe đập thùng 13k, TQ chính hiệu xài cũng được , điện thoại mình xài cũng TQ cả đấy thôi. Bác làm cảm tử xung phong thử nghiệm đê ! Có gì anh em bắt chước hềhề...