Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM
Máy xách tay bị hư ổ đĩa DVD gắn trong ( có ổ dvd gắn ngoài qua giao tiếp usb), nay muốn cài lại hệ windows nhưng không biết phải làm sao ? nhờ các bác tư vấn gìum ( gấp ) !
xin đa tạ !

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Nhờ các bác tư vấn cài windows ?

Bác dùng Hiren's boot chọn chế độ boot USB first hỗ trợ CD gắn ngoài (cái này khai báo trong Cmos) ! còn các bước tiếp theo là format HDD (nhớ backup dữ liệu) rùi cài đặt bình thường. Có thể dùng ghost cho nhanh nhé !:D

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
RE: Nhờ các bác tư vấn cài windows ?

Trích đoạn: ntchonthanh

Bác dùng Hiren's boot chọn chế độ boot USB first hỗ trợ CD gắn ngoài (cái này khai báo trong Cmos) ! còn các bước tiếp theo là format HDD (nhớ backup dữ liệu) rùi cài đặt bình thường. Có thể dùng ghost cho nhanh nhé !:D

Hư CD gắn trong thì hơi căng, vì có thể cài Win từ CD gắn ngoài nhưng ko thề boot hiren đc, nó sẽ báo lỗi ko load đc driver ngay (driver chưa hỗ trợ cho DVD gắn cổng USB). Nếu bác muốn dùng các phần mềm của hiren thì phải tạo 1 USB boot hiren, cái này trên net có hướng dẫn khá nhìu. Chúc bác thành công!!!

Để cài WIn từ CD gắn ngoài thì khi khởi động chọn Multi boot (tùy loại máy mà phím nóng F khác nhau) rồi chọn ổ gắn ngoài là ok.