Tập Lái
31/1/05
48
0
0
Đầu tiên, Em xin gửi lời chào thân ái và lời chúc sức khỏe tất cả các bác (hehe, inspired by các ca sỹ VN)...

Chuyện là thế này, em ở Sài Gòn và đang có nhu cầu tuyển vợ hai để:

a. Đi làm trong thành phố (Q1, Q3, Q. Tân Bình)
b. Giao hàng loanh quanh, khoảng 1 tháng 2 lần (Q10, Ngã 3 Vũng Tàu), nên cần xe có cái cốp sau để chở hàng.
c. Đưa bà cả và ông con đi chơi.

Xe em muốn mua thì rất nhiều loại, nhưng bà cả chỉ cho mua Ford Laser, mà các bác biết rồi đấy, bà cả đã nói thì cấm có cãi.

Chiều nay em có đi qua Ford Assured (xe cũ) ở Phổ Quang (em biết là ở đây đắt, nhưng vẫn phải đến xem để biết), có 4 chiếc Laser đang có ở đó:

a. Laser đời 2000, màu đỏ đun, đi 3 vạn 9 (thật không tưởng, nhưng có lẽ đúng thế). Option kô có gì, 4 vỏ zin. Giá 14k $
b. Laser Deluxe đời 2002, màu bạc, đi 7.5 vạn. Giá 17K $ (đắt quá)
c. Laser 1.8 đời 2002, màu bạc, nệm da, đi 8.5 vạn. Giá 17K $ (lại còn đắt hơn con ở trên, vì nệm da rách rồi)
d. Laser Ghia 1.8, đời 2005, màu cafe sữa. Giá 22K $ (hehe, 22K thì em chả mua Laser)

Em muốn nhờ các bác tư vấn như sau:

1. Ford Laser đi MT hay AT hơn (cá nhân em thích AT), và giá cả có khác nhau nhiều không?
2. Ford Laser có hay hỏng vặt không, và chi phí bảo trì hàng tháng khoảng bao nhiêu (không tính xăng). Mua đồ thay thế có đắt không?
3. Ford Laser đời nào đi ổn định nhất (Deluxe, LXi, Ghia...)
4. (Cái này ngoài lề chút :D) Có cách nào thuyết phục bà cả mua xe khác ngoài Laser không?

Nhân đây, bác nào chán Ford Laser thì bán cho em. Em ở SG nhưng mua ở HN cũng được, và các bác đừng chào giá em bóp cổ như bọn Ford Assured nhé. Tốt nhất là: đời 2002-2003 (MT hoặc AT), máy 1.6-1.8, màu không quan trọng, chạy khoảng 4 - 5 vạn ok, option không quan trọng, xe không kinh doanh, bảo dưỡng đúng thời hạn, và giá cả trong khoảng 12 - 15K.

Lưu ý: đây là first car của em, mà các bác biết rồi đấy, xe đầu tiên quan trọng lắm.

Xin cám ơn các bác và chúc các bác một buổi tối hạnh phúc (lại inspired by các ca sĩ, hehe) :D

O.

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM
RE: Nhờ các bác tư vấn Ford Laser

bác vào đây xem nha http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=378408

Tập Lái
31/1/05
48
0
0

Cám ơn bác, em đã đọc bài này rồi. Có bác nào chán bán Laser không nào?

Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Những ai chán nó đã bán từ lâu rùi , mua xe không nên nghe vợ . Bác rước Ford về làm gì ??? có nhất thiết fải mua ford không , người ta ly dị nó mãi không xong bác cứ đòi cưới !!!

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Bác nói sao chứ. Em đang đi Laser 1.8 AT nè có thấy chán đâu, nên cũng đâu có bán :D

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

theo em thi Bác Ogilvy khó mua xe đấy,thời điểm này Ghia 1.8 2002 mà gía khỏang 15K... ...phải tìm người t..h..ậ...t sự đang chán ford thì mới có hy vọng mua được,dàn gầm xe này cách âm không tốt lắm,còn những thứ khác thì không có hư bậy bạ ,đi rất đầm,ngay cả khi đi ở tốc độ cao,chúc Bác mua được xe sớm.

Tập Lái
31/1/05
48
0
0

Cảm ơn các bác nhiều,

Bác vivancar có nói là Ghia 1.8 2002 giá 15K khó mua, tức là em nên giảm chỉ tiêu xuống. Không vấn đề gì! Em sẽ tìm xe 1.6 chẳng hạn.

Ở Saigon Ford (xe cũ) em xem có cái 1.6 đời 2000 (đèn thường, không phải đèn ống). Chạy 3.9 vạn (không biết có quay không) nhưng xe rất rất rất mới. Giá 14K chưa mặc cả, các bác nghĩ sao? Hôm nay em đi một vòng các garage ở SG nhưng đang lễ nên đóng cửa hết.

Được cái nhà em thích Ford, em thích cả Lacetti nữa (hoặc Spectra cũng được), nhưng bà cả không nghe, biết sao bây giờ...

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

theo em thi Bác Ogilvy khó mua xe đấy,thời điểm này Ghia 1.8 2002 mà gía khỏang 15K... ...phải tìm người t..h..ậ...t sự đang chán ford thì mới có hy vọng mua được,dàn gầm xe này cách âm không tốt lắm,còn những thứ khác thì không có hư bậy bạ ,đi rất đầm,ngay cả khi đi ở tốc độ cao,chúc Bác mua được xe sớm.
Khó khả thi lém, bác mà mua đc giá đó thì bán lại cho lái còn ăn đc cả vài K mẽo.
@Ogilvy: Con Laser 1.6 14K đó cũng phải xem cẩn thận bác ạ, máy nó tương đương với máy 323 đời 2000, cho nên lấy 323 có khi lại kinh tế hơn, em thấy họ rao chỉ khoảng 12-13K thôi.

Tập Lái
31/1/05
48
0
0

Em sẽ đi dạo các garage để xem xe, nhưng trước khi đi, các bác giúp em nốt một việc:

I/ Giá của các đời Ford Laser là khoảng bao nhiêu ạ?

F 2000, đèn thường: ?
F 2002, đèn ống, 1.6 / 1.8: ?
F 2003 and up, MT / AT: ?

Để em đỡ bị làm gà ấy mà.

Thanks các bác.

Tập Lái
31/1/05
48
0
0

Các bác đâu rồi, chả thấy giúp em gì cả, hu..hu...

Hôm qua có bác chào em 1 chiếc Laser như sau: Đời cuối 2002, máy 1.8, màu xanh vỏ dưa, đi 3.5 vạn, đã lên option nệm da, ốp gỗ, chính chủ (NV Ford). Giá: 16.7K

Theo các bác, em này có lấy được không, hay quay về với em đời 2000 đèn thường giá 14K chưa mặc cả?

Giúp em với. Cám ơn các bác.

O.