Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.241
113
www.phindeli.com
Hệ số K cao quá. Khó rồi.
Chưa biết hạn mức tính trên toàn thành phố, hay theo quận, hay theo thửa?

Hạng D
3/1/09
1.294
10.214
133
Cái hệ số k này khó hiểu quá các bác . Ví dụ đất có thổ cư 1 m2 giá là 5t ( theo thị trường) . Giá nhà nước quy định là 2t/m2 . Đất em là đất nông nghiệp chưa chuyển đổi . Vậy khi chuyển đổi em đóng theo mức giá nào ? nếu lấy k=4 thì 4x2= 8 triệu/m2 thì em lổ sặc gạch rồi

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
tuando nói:
Cái này thì tùy quận, ví dụ quận GV nó tính hạn mức trên toàn thành phố
http://www.bantinnhadat.v...tinh-mot-kieu-669.html
Cán bộ thuế Q.Gò Vấp giải thích: hạn mức đất ở theo quy định cho mỗi hộ gia đình, cá nhân ở Q.Gò Vấp là 160m2. Gia đình ông T. đã được cấp giấy chứng nhận căn nhà ở Q.Bình Tân rộng 132m2, cộng với diện tích căn nhà xin hợp thức hóa lần này là đã vượt hạn mức đất ở. Phần diện tích đất ở vượt hạn mức sẽ được tính tiền sử dụng đất theo giá thị trường nên phải chờ hướng dẫn.
................................................................
Khác với Gò Vấp và Bình Thạnh, chi cục thuế các quận 5, 12, Thủ Đức và các quận khác chỉ xét hạn mức đất ở trên diện tích nhà, đất đang làm thủ tục hợp thức hóa.

Tập Lái
3/1/13
7
0
0
Nếu đất quy hoach của dự án thì khó con đất của nhà nước thì cứ co chiền hoặc thân thiết với mấy anh địa chính là phút mốt thôi bác....

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Mấy bác cho em hỏi khi mà đất của mình chưa có cột điện đi vào. Muốn xin đồng hồ điện 3 pha thì mình phải trả hết tiền làm cột hay sao ta?

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
kimsonvu nói:
Mấy bác cho em hỏi khi mà đất của mình chưa có cột điện đi vào. Muốn xin đồng hồ điện 3 pha thì mình phải trả hết tiền làm cột hay sao ta?
sao bác kg vô thẳng điện lực hỏi, bác tìm đc đất rồi à, cần thì e giúp số đt mấy a bên đ. lực Duyên Hải

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.857
113
VuSao95 nói:
tuando nói:
Cái này thì tùy quận, ví dụ quận GV nó tính hạn mức trên toàn thành phố
http://www.bantinnhadat.v...tinh-mot-kieu-669.html
Cán bộ thuế Q.Gò Vấp giải thích: hạn mức đất ở theo quy định cho mỗi hộ gia đình, cá nhân ở Q.Gò Vấp là 160m2. Gia đình ông T. đã được cấp giấy chứng nhận căn nhà ở Q.Bình Tân rộng 132m2, cộng với diện tích căn nhà xin hợp thức hóa lần này là đã vượt hạn mức đất ở. Phần diện tích đất ở vượt hạn mức sẽ được tính tiền sử dụng đất theo giá thị trường nên phải chờ hướng dẫn.
................................................................
Khác với Gò Vấp và Bình Thạnh, chi cục thuế các quận 5, 12, Thủ Đức và các quận khác chỉ xét hạn mức đất ở trên diện tích nhà, đất đang làm thủ tục hợp thức hóa.

Luật Việt Nam mình nó bố láo thế đấy.
Trường hợp này thì được quy vào diện : Thà thu nhầm còn hơn bỏ sót.

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
the kid nói:
kimsonvu nói:
sao bác kg vô thẳng điện lực hỏi, bác tìm đc đất rồi à, cần thì e giúp số đt mấy a bên đ. lực Duyên Hải
Em tìm được nhưng chưa mua bác ah. Đất của Ông Khế khu Phước Lộc - Đào Sư Tích đó bác. 900m2 có 300 m2 thổ cư. Đường tàm tạm, điện chưa có cột, nước thì chưa có luôn.

Tập Lái
21/7/11
7
0
1
em theo bác chủ hỏi các bác tí ạ. Em cũng có 1 miếng đất 1000m2 ở quận 9 nhưng đất nhà em chỉ có hơn 400m2 là đất trồng cây lâu năm, còn lại là đất ngày xưa chủ cũ lấn chiếm kênh rạch gì đó (tình hình chung của quận 9). Bây giờ em muốn làm thủ tục hợp thức hoá toàn bộ lô đất của em thì phải làm sao ah?

Status
Không mở trả lời sau này.