Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
27/7/13
4
0
0
Em có cái tủ bếp như hình vẽ ạ.
Có cách nào thi công bằng toàn bộ bằng chất liệu gỗ tự nhiên căm xe không ạ . Vễ cách làm cánh phẳng kiểu hiện đại không sử dụng pano và mà sắc. Các bác có kinh nghiệp thực tế tư vấn giúp Em nhé. thank các bác

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/6/13
65
0
0
E ko biết bác chủ thích gỗ căm xe hay liên quan tới tài chính.
Còn về kích thước liên qua gỗ mà tấm lớn này chỉ sợ bị cong vênh thôi.

Hay bác chuyển qua acrylic vân gỗ đi bác :)

Tập Lái
27/7/13
4
0
0
chivas06082013 nói:
E ko biết bác chủ thích gỗ căm xe hay liên quan tới tài chính.
Còn về kích thước liên qua gỗ mà tấm lớn này chỉ sợ bị cong vênh thôi.

Hay bác chuyển qua acrylic vân gỗ đi bác :)
Cụ cho em hỏi acylic vân gỗ là gì vậy cụ.. Bé đến lớn em mới thấy acylic màu chứ chưa thấy acylic vân gỗ bao giờ cụ ạ

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
Bác dùng gỗ tự nhiên mà sơn lên thì hơi phí (không thấy được vân gỗ, màu gỗ). Bác Acrylic của An Cường cho tủ bếp là chính xác đó ạ. Bác có thể qua Showroom của cty An Cường trên đường Sư Vạn Hạnh để tham khảo thêm.

Hạng B1
18/6/13
65
0
0
SonChauHung nói:
Bác dùng gỗ tự nhiên mà sơn lên thì hơi phí (không thấy được vân gỗ, màu gỗ). Bác Acrylic của An Cường cho tủ bếp là chính xác đó ạ. Bác có thể qua Showroom của cty An Cường trên đường Sư Vạn Hạnh để tham khảo thêm.
bác qua đó coi Acrylic vân gỗ nha. Vì là chất liệu mới nên mẫu thì ko có nhiều cho thị trường :)

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
haobui nói:
Gài mấy thanh sắt  dấu vào mặt lưng để tránh cửa bị cong vênh .
Em đồng ý với bác haobui nếu bắt buộc phải dùng gỗ căm xe. Còn nếu không thì bác chọn mdf chống ẩm phủ acrylic của An Cường. Có mẫu vân gỗ rất đẹp đó bác.

Tập Lái
27/7/13
4
0
0
giữa gỗ ghép tự nhiên phủ veerner và MDF chống ẩm thì cái nào đảm bảo hơn vậy các bác.?

Tập Lái
21/5/13
3
0
0
MDF chống ẩm tốt hơn vì gỗ ghép phủ veneer thì chất lượng gỗ ghép không tốt, thường sử dụng gỗ tạp kém chất lượng ghép lại với nhau để tận dụng. Còn muốn loại tốt thì phải chọn gỗ ghép loại A rồi mang đi phủ veneer. Cái này giá thành sẽ cao. Sơn trắng như mẫu của bác thì làm MDF chống ẩm sẽ cho bề mặt láng mịn đẹp hơn là gỗ ghép phủ veneer. Gỗ ghép phủ veneer thì lâu ngày sẽ bị rạn đường ghép làm rách mặt veneer luôn nếu veneer chỉ có 0.3mm.

Status
Không mở trả lời sau này.