Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com
Chào các bác,

Em dạo này, sao tự nhiên đau lói lói ở tim - mà đau khá lau, và nhiều lần

Hôm trước đi khám tổng quát ở chỗ khám chổ Việt - Úc thì bảo là tim bình thường, không huyết áp.

giờ muốn đi khám chuyên sâu về tim, nên đi ở đâu các bác?

cám ơn các bác trước nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
insight nói:
Chào các bác,

Em dạo này, sao tự nhiên đau lói lói ở tim (chứ không phải chym) - mà đau khá lau, và nhiều lần

Hôm trước đi khám tổng quát ở chỗ khám chổ Việt - Úc thì bảo là tim bình thường, không huyết áp.

giờ muốn đi khám chuyên sâu về tim, nên đi ở đâu các bác?

cám ơn các bác trước nhé

Nếu khám thì có thể qua Tâm Đức quận 7 gần Pháp Việt chuyên về tim hay các chỗ bên Chợ rẫy, ĐH y dược, BV gì gần Bv 115 đường Nguyễn Tri Phương cũng chuyên về tim.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ insight: bác có thể vui lòng cung cấp thông tin thêm: tuổi, tiền sử mắc bệnh, tính chất cơn đau ... rõ hơn không. Vì vị trí đau ở ngực trái cũng không hẳn là đau do tim đâu, VD: đau dây thần kinh liên sườn...
Tuy nhiên nếu bác muốn khám chuyên khoa sâu về tim thì có thể đến các Bv lớn để có thể phối hợp khám: Chợ Rẫy, Tâm Đức, ĐHYD, 115, Ng Trãi ...

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com
Em vừa đi khám ở 115 về xong, sau khi đã siêu âm tim, địa tim đồ, chụp x quang... thì bác sĩ phán 1 câu là: anh không sao, chắc là do anh lo nghĩ quá về một chuyện gì đó cho nên nó bị gì đó (gọi là hệ thần kinh thực vật của tim thì phải)

Em cầm một mớ giấy tờ sau khi khám về nhà vừa mừng vừa lo - chắc là hẻm sao rồi - mà lo là sao hắn cứ con nhói đau ở vùng ngực hoài.

Chắc là kiếm chỗ nào nghỉ vài hôm thôi, may ra mới giải quyết được cái vụ khủng hoảng kinh tế này.

Àh, sau khi đi khám, em mới thấy còn một chỗ rất nên đi khám nếu nghi ngờ là tim các bác ạh: Viện Tim HCM (đối diện 115 luôn) - theo em chỗ này mới qui tụ khá nhiều bác sĩ giỏi

@Hungo2: cám ơn bác nhiều, chắc để em đi nghỉ vài ngày thử thế nào, nếu còn thế, em sẽ PM cho bác, nhờ tới bác - cám ơn bác nhiều

Hạng D
2/6/09
1.164
139
63
TPHCM
insight nói:
Em vừa đi khám ở 115 về xong, sau khi đã siêu âm tim, địa tim đồ, chụp x quang... thì bác sĩ phán 1 câu là: anh không sao, chắc là do anh lo nghĩ quá về một chuyện gì đó cho nên nó bị gì đó (gọi là hệ thần kinh thực vật của tim thì phải)

Em cầm một mớ giấy tờ sau khi khám về nhà vừa mừng vừa lo - chắc là hẻm sao rồi - mà lo là sao hắn cứ con nhói đau ở vùng ngực hoài.

Chắc là kiếm chỗ nào nghỉ vài hôm thôi, may ra mới giải quyết được cái vụ khủng hoảng kinh tế này.

Àh, sau khi đi khám, em mới thấy còn một chỗ rất nên đi khám nếu nghi ngờ là tim các bác ạh: Viện Tim HCM (đối diện 115 luôn) - theo em chỗ này mới qui tụ khá nhiều bác sĩ giỏi

@Hungo2: cám ơn bác nhiều, chắc để em đi nghỉ vài ngày thử thế nào, nếu còn thế, em sẽ PM cho bác, nhờ tới bác - cám ơn bác nhiều

Theo mình biết thì viện tim có nhiều bác sỹ giỏi,máy móc cũng rất hiện đại không thua nơi nào đấy bác!Một địa chỉ cần đến nếu bác nào cần khám về tim!Thân!