Tập Lái
26/12/19
16
6
0
38
Nhờ các bác tư vấn mua xe Outlander 2019

Chào các bác, em là mem mới hoàn toàn, đang học lái xe ạ. Thấy thích Xpander mà kỳ rồi đi event của Mít, trót yêu Out luôn hic. Vào vấn đề chính em nhờ các bác tư vấn hộ em phát:
  1. Em đang tập lái ạ, dự kiến cuối tháng 1 mới có bằng. Em nên mua bây giờ ( cọc trước ) hay đợi qua tết rồi xúc luôn ạ. Thấy giờ đang có chương trình của Out sợ qua tết hết CTKM.
  2. Em đang định vay, các bác tư vấn giúp em bên nào đang có lãi vay tốt ạ? Kỳ rồi cũng tham gia mấy bài làm em hoang mang quá ạ!
  3. Theo các bác, vay và đứng tên công ty so với cá nhân thì cái nào lợi hơn ạ?
Cảm ơn các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
  1. Bác đợi qua tết nhé, giờ là cao điểm nên không nên mua trừ khi có việc phải mua ngay. Người bán hàng luôn muốn bán được càng nhiều SP càng tốt nên họ thường q/cáo rằng "bây giờ là cơ hội tốt nhất để...". Qua tết thị trường chững lại vì đó là khoảng thời gian thấp điểm nhất trong năm (chỉ thua tháng cô hồn). Bác tài mới nên cẩn thận khi lái xe nhé, va quẹt là chuyện khó tránh khỏi, nhưng TN thì tuyệt đối tránh.
  2. Lãi xuất thì các bank nó sêm sêm thôi bác, chủ yếu bác tham khảo thủ tục thôi. Bên nào nó ưu đãi nhiều thì sau ưu đãi nó sẽ vặt lại của bác nên theo mình là tương đương.
  3. Bác nên đứng tên cá nhân nhé, các vấn đề liên quan dễ giải quyết và nhanh hơn, đứng tên CTY chỉ để chủ DN họ tránh thuế thu nhập DN thôi (Bác là chủ DN thì có thể đăng ký cty để né trả tiền thuế thu nhập DN khoản $ mua xe á).

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
  1. Bác đợi qua tết nhé, giờ là cao điểm nên không nên mua trừ khi có việc phải mua ngay. Người bán hàng luôn muốn bán được càng nhiều SP càng tốt nên họ thường q/cáo rằng "bây giờ là cơ hội tốt nhất để...". Qua tết thị trường chững lại vì đó là khoảng thời gian thấp điểm nhất trong năm (chỉ thua tháng cô hồn). Bác tài mới nên cẩn thận khi lái xe nhé, va quẹt là chuyện khó tránh khỏi, nhưng TN thì tuyệt đối tránh.
  2. Lãi xuất thì các bank nó sêm sêm thôi bác, chủ yếu bác tham khảo thủ tục thôi. Bên nào nó ưu đãi nhiều thì sau ưu đãi nó sẽ vặt lại của bác nên theo mình là tương đương.
  3. Bác nên đứng tên cá nhân nhé, các vấn đề liên quan dễ giải quyết và nhanh hơn, đứng tên CTY chỉ để chủ DN họ tránh thuế thu nhập DN thôi (Bác là chủ DN thì có thể đăng ký cty để né trả tiền thuế thu nhập DN khoản $ mua xe á).
Mình nghĩ tên cty được khấu trừ Vat chứ

• Like
Reactions: PMH82 and BinBin
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Mình nghĩ tên cty được khấu trừ Vat chứ
Mua bán hàng hóa đối với DN thì đúng là khấu trừ VAT, nhưng xe nếu mua đứng tên CTY thì nó thuộc danh mục tài sản cố định nên nếu ta muốn khấu trừ VAT thì cần có điều kiện ạ (cần tìm hiểu thêm).

Hạng B2
19/8/15
118
110
43
Em nghe bạn em nó bảo vầy, nó chủ cty thương mại sx

"10% VAT
20% thuế thu nhập doanh nghiệp
10%VAT thì dc khấu trừ liền còn 20% kia phải chia cho các năm"

Cũng ko biết sao, nhưng mình nghĩ lợi hơn nếu bác đứng tên DN mà bác làm chủ, bác tìm hiểu thêm nhé.

Tập Lái
26/12/19
16
6
0
38
Cảm ơn góp ý của bác nhé. Chỉ sợ qua tết hãng nó hết chương trình. Chứ em cũng không mua vội. Vì có biết lái đâu. Kaka.

Tập Lái
26/12/19
16
6
0
38
Em nghe bạn em nó bảo vầy, nó chủ cty thương mại sx

"10% VAT
20% thuế thu nhập doanh nghiệp
10%VAT thì dc khấu trừ liền còn 20% kia phải chia cho các năm"

Cũng ko biết sao, nhưng mình nghĩ lợi hơn nếu bác đứng tên DN mà bác làm chủ, bác tìm hiểu thêm nhé.
Chắc em lập cái công ty để đứng tên xe cho nó oách bác ạ.

Tập Lái
26/12/19
16
6
0
38
Bác có ngân hàng nào gợi ý không ạ?

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Cảm ơn góp ý của bác nhé. Chỉ sợ qua tết hãng nó hết chương trình. Chứ em cũng không mua vội. Vì có biết lái đâu. Kaka.
Ko biết lái thì sau sẽ biết, lúc lái đc hãy mua

Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
View attachment 2093349
Chào các bác, em là mem mới hoàn toàn, đang học lái xe ạ. Thấy thích Xpander mà kỳ rồi đi event của Mít, trót yêu Out luôn hic. Vào vấn đề chính em nhờ các bác tư vấn hộ em phát:
  1. Em đang tập lái ạ, dự kiến cuối tháng 1 mới có bằng. Em nên mua bây giờ ( cọc trước ) hay đợi qua tết rồi xúc luôn ạ. Thấy giờ đang có chương trình của Out sợ qua tết hết CTKM.
  2. Em đang định vay, các bác tư vấn giúp em bên nào đang có lãi vay tốt ạ? Kỳ rồi cũng tham gia mấy bài làm em hoang mang quá ạ!
  3. Theo các bác, vay và đứng tên công ty so với cá nhân thì cái nào lợi hơn ạ?
Cảm ơn các bác nhiều.
Bác không nên mua xe trong thời gian này. Hãy lấy bằng và chạy cho nhuần nhuyễn rồi hãy mua xe mới. Quí 3 năm sau là hợp với bác nhất, lúc này xe thế hệ mới ra hết, chương trình khuyến mãi nhiều và cũng là lúc tiền đầy túi.