Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Em tư vấn có tính kỹ thời gian di chuyển, thời gian ăn trưa, tối, ngủ - nghỉ cho trẻ em rồi các Bác nhé.
Khách sạn: đã ở thực tế. Nơi nào kg để tên ksan: các bác tự tìm vì Em kg nhoé/đợt trước ở chưa hài lòng nên kg ghi tên ra.

• Like
Reactions: btiendung2003
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Cám ơn bạn. Cà Mau thì có ăn và chơi chỗ nào ạ ? Nghe nói là cua biển và tôm tích là đặc sản ở đây. Mình tính ở Cà Mau 1 đêm, sáng hôm sau đi Đất Mũi tham quan mũi đất cuối cùng đất nước.
Cách đây 3 năm mình ghé Cà Mau mua sợi dây vải thấm nước được tặng một con cua. Không biết giờ còn chương trình đó không

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Điện gió Bạc Liêu nên ghé, gần đó cây xoài cổ thụ 340+ tuổi và có quán bánh xèo A Mật ngon rẻ, nhà em 3 lớn 1 nhỏ ăn chưa tới 300k mà no lặc lè (2 cái bánh xèo, dĩa ốc to oạch, gỏi cuốn 4 cái toàn tôm thịt, nước uống) rau xếp sạch sẽ và đã lặt sẵn.

Đi miền Tây nên ghé mấy chùa Khmer, tâm điểm là chùa Âng và ao Bà Om ở Trà Vinh, ở Sóc Trăng cũng có. Đi cho biết văn hóa Khmer cũng hay lắm đó bác.

Mũi Cực Nam ở Cà Mau là một nơi phải đến, có giá trị về tinh thần, đến khu Mũi Cực Nam canh giờ triều lên thì thuê xuồng ra cái chòi giữa bãi bồi nằm chếch hướng tây bắc của Mũi Cực, ngắm cảnh hóng gió rất phê.

Rừng tràm mùa này nắng đi ít nước chán lắm bác.

Nhiêu đó là đủ hết 3 ngày của bác rồi.

Kinh nghiệm chia sẻ sau chuyến đi gần 30 ngày ngang dọc miền Tây bao gồm Phú Quốc.
Không biết Hòn Đá Bạc giờ đã đầu tư thêm gì chưa?

Tập Lái
2/11/10
21
22
3
Nếu bác chủ đi cần thơ trước thì:
Đến cần thơ: có chợ nổi nếu muốn đi phải ngày hôm sau vì chợ họp lúc sáng. ở Hotel thì đường Châu Văn Liêm. Chọn Hotel cuối đường cắt hai ba trưng. Sẽ tiện buổi tối đi bộ bến ninh kiều đi chơi. Sáng hôm sau đi chợ nỗi tiện hơn vì gần bến tàu. Thích chụp hình cổ xuống nhà cổ bình thuỷ cần thơ. Xong ăn trưa tắm ao có 2 nơi: lung cột cầu or khu du lịch ông đề. Chiều di chuyển nếu anh thích chùa thì qua An Giang, Cần thơ > 60km - Long Xuyên dọc đường ăn cơm tấm Long Xuyên > 50km - Điểm đến Châu Đốc. Châu đốc anh đi chùa bà buổi tối: ăn bò nướng khúc mộ cô năm. Sáng hôm sau anh có thể đi khu du lịch núi cấm đi cáp treo. Còn dư thời gian về anh đi thêm rừng trà sư. Hết ngày 3 về lại SG.
Còn hướng Cần thơ cà mau thì đoạn đường hơi xa khu di chuyển 3 ngày không kịp.
Cám ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: Phùng Quang Sang
Tập Lái
2/11/10
21
22
3
Em chào bác, bác đến Cà Mau thì phi thẳng đến quán em, em hướng dẫn cho đi ăn đi chơi và các điểm du lịch, à mà bác ghé là em mời nhá chứ em không phải quảng cáo để bác ghé ủng hộ đâu, quán em là quán Sâm Bổ Lượng nổi tiếng Cà Mau bác người dân người ta chỉ cho hoặc add Zalo em 0814 918 928
Nếu đến Cà Mau nhất định sẽ ghé bác.

• Like
Reactions: Phùng Quang Sang
Tập Lái
2/11/10
21
22
3
Em tư vấn có tính kỹ thời gian di chuyển, thời gian ăn trưa, tối, ngủ - nghỉ cho trẻ em rồi các Bác nhé.
Khách sạn: đã ở thực tế. Nơi nào kg để tên ksan: các bác tự tìm vì Em kg nhoé/đợt trước ở chưa hài lòng nên kg ghi tên ra.
Cám ơn bác nhiều. Bác tư vấn quá hay ạ.