Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Lịch trình của bác toàn thấy chạy, thời gian cho nghỉ ngơi, tham quan không được bao nhiêu, chưa kể những ngày sau thấm mệt chạy sẽ thiếu an toàn và chậm hơn dự kiến.
cảm ơn ý kiến của Bác.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em cũng đang tính hè này đi. bác có thời gian cụ thể chưa ak. xem nếu sắp xếp được đi cùng cho vui.
chưa xác định chính xác ngày Bác ạ. khoảng giữa tầm tháng 7 khi nghỉ hè

Hạng B1
16/10/19
63
52
18
48
Một lần đi, một lần khó nhưng bác đi theo lịch này là khá căng. Lúc đi đang phấn khích thấy dễ nhưng lúc về thấy xa thăm thẳm :). Theo em, bác tới Ninh Bình nghỉ lại 1 ngày tham quan ở đấy rồi lên thẳng Sapa luôn. Tới Sapa nên ở lại 2 đêm vì các điểm ở Sapa mất nhiều thời gian tham quan. Nếu thấy ổn, bác có thể qua một tỉnh nữa rồi quay về. Không nên đi lướt qua rồi bảo mình đã từng tới những nơi đó thì chán lắm.

• Like
Reactions: Bibim and lankhanh3
Tập Lái
11/6/19
28
41
13
51
Lịch trình đi trên đường nhiều quá mà không có thời gian để nghỉ ngơi và thăm quan các địa danh nổi tiếng.
Ninh Bình thì nên dành nửa ngày thăm Tam Cốc Bích Động .
Điện Biên cũng nên tới đồi A1 , cánh đồng Mường Thanh ( không nhanh vài năm nữa chắc đô thị hoá hết ) , Mường Phăng.
Đường Tây Bắc đèo dốc nhiều , chạy xa hơn dự tính.

• Like
Reactions: Bibim
Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
10 ngày ra tận Sapa đi về ko hết 6 ngày rồi bác cân nhắc chạy xe 1 chiều còn 1 chiều bay cho khỏe. Em cũng dự kiến SG Sapa Cao Bằng đợt Tết nhưng phải 15-17 ngày mới đủ
Đi Sapa cần ít nhất 4n3đ mới đủ enjoy và an toàn cho lx , hoặc ít nhất là 3d2n . Em nhìn lịch trình của bác mà Sợ ,

• Like
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Anh nên chia ra mỗi ngày 400-700km thôi! Nếu 2 tài thì quá khoẻ! Còn lái 1 mình mà 1 ngày đạp trên 8 tiếng đuối lắm đó! Tới ngày 4 5 là rã rời chả muốn làm gì ngoài nằm duỗi chân :D

• Like
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Mình mới đi hồi Tết xong.nay lại tính làm chuyến nữa.do công việc cũng rảnh.với sở thích đi xuyên việt ngắm cảnh.mà F1 với f2 đang tránh dịch ngoài quê nên tiện đón vào luôn.thường thì mình đi ngày tầm 300km.tiện đâu ngủ đó ko áp đặt thời gian.cố gắng năm nào cũng làm 1 chuyến là vui nhất

• Like
Hạng C
4/7/11
521
439
63
View attachment 2217961

Chào các Bác,

Các hè năm trước thì cứ tình tang xách xe đi Sài Gòn - Đà Nẵng - Huế - Sài Gòn mà chưa có dịp ra tới miền Bắc để có thể thăm thú miền Tây Bắc vòng qua Sapa để vượt qua các cung đèo đẹp nhất của đất nước.

Đang nung nấu làm 1 tour trong hè này, thời gian không nhiều nên phải để dàng khoảng 35% thời gian là chạy xe từ Sài Gòn ra Sapa và về lại Sài Gòn.

Lịch trình như bên dưới, các Bác xem qua, góp ý, phản biện, chém gió :) để mình có thể nung nấu kế hoach và thực hiện trong hè năm nay.

Lịch trình thời gian hơi eo hẹp nhưng chỉ có bao nhiêu ngày nghỉ thôi nhe các Bác.

View attachment 2216948

Cảm ơn các Bác.

*Ảnh minh họa
Nhìn lịch trình của bác chạy khiếp quá.
Mình chạy về Tắc Sậy Cà Mau đi về trong ngày khoảng 700km mà lúc bước xuống xe nó lâng lâng. Thề là lần sao ko dám đi như vậy nữa...
Một ngày ko nên chạy quá 8 giờ bác ơi. Chạy liên tục 4 giờ thì nên ghé trạm nghỉ ngơi.

• Like