Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Lịch căng quạ. Chạy 1 2 ngày nó thấm đấy bác. Tài cũng thấm, người ngồi cũng mệt.

Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Tết rồi em chạy 1 tài chiều ra như sau:
  • 11h30 - 2h sáng: ra đến Huế ngủ lại (dừng lại ở Quy nhơn ăn uống, ngủ nghỉ gần 3 tiếng).
  • 12h trưa - 12h đêm đến sân bay nội bài.
=> Nếu có 2 tài thì bác quất 1 lèo (khoảng 30 tiếng là đến) ra đến Hà Nội hoặc Ninh Bình gì rồi nghỉ ngơi 1-2 ngày cho khoẻ lại, xong rong rủi cung đường phía Bắc.

• Like
Reactions: Bibim
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác đạp khỏe thế ! Em đạp 2 lần 450km (1 lần từ cam về SG, 1 lần từ Komtum thăm Bờ Y rồi xuống Huế)... thấy phê phê luôn á ! Leo lên giường 1 giấc
900km nên 2 tài nha bác... hoặc đạp tới Quy Nhơn rồi nghỉ, Quy Nhơn - Đà Nẵng tính ra chạy không lâu (vì có cái cao tốc DN - QN >100km rồi) nhưng phê lắm bác ơi

• Like
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
View attachment 2217961

Chào các Bác,

Các hè năm trước thì cứ tình tang xách xe đi Sài Gòn - Đà Nẵng - Huế - Sài Gòn mà chưa có dịp ra tới miền Bắc để có thể thăm thú miền Tây Bắc vòng qua Sapa để vượt qua các cung đèo đẹp nhất của đất nước.

Đang nung nấu làm 1 tour trong hè này, thời gian không nhiều nên phải để dàng khoảng 35% thời gian là chạy xe từ Sài Gòn ra Sapa và về lại Sài Gòn.

Lịch trình như bên dưới, các Bác xem qua, góp ý, phản biện, chém gió :) để mình có thể nung nấu kế hoach và thực hiện trong hè năm nay.

Lịch trình thời gian hơi eo hẹp nhưng chỉ có bao nhiêu ngày nghỉ thôi nhe các Bác.

View attachment 2216948

Cảm ơn các Bác.

*Ảnh minh họa
35% thời gian chạy xe: 8,5 giờ.
Ăn 3 bữa: 3 giờ.
Ngủ, nghỉ: 7 giờ.
10% việc khác phát sinh: 2,5 giờ.
=> còn: 3 giờ/ ngày cho tham quan thì xác định lái xe ngắm cảnh thôi Bác, hoặc 1 nơi/ngày.
Đi vậy đuối còn hơn đi tour ah.
Nếu mục đích là Sapa và đã đi tới Huế thì bay Đà Nẵng hoặc Hà Nội thuê xe đi ổn hơn.

• Like
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Nhìn lịch trình của bác chạy khiếp quá.
Mình chạy về Tắc Sậy Cà Mau đi về trong ngày khoảng 700km mà lúc bước xuống xe nó lâng lâng. Thề là lần sao ko dám đi như vậy nữa...
Một ngày ko nên chạy quá 8 giờ bác ơi. Chạy liên tục 4 giờ thì nên ghé trạm nghỉ ngơi.
Cảm ơn bác, mình chạy cùng có thời gian nghỉ ngơi luôn Bác. Chỉ có ngày 1 là hơi nhiều, nhưng mình nghỉ có thể được Bác vì năm ngoái cũng thử rồi, ăn sáng Phan thiết, trưa Dốc lếch, chiều Bình định.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Một lần đi, một lần khó nhưng bác đi theo lịch này là khá căng. Lúc đi đang phấn khích thấy dễ nhưng lúc về thấy xa thăm thẳm :). Theo em, bác tới Ninh Bình nghỉ lại 1 ngày tham quan ở đấy rồi lên thẳng Sapa luôn. Tới Sapa nên ở lại 2 đêm vì các điểm ở Sapa mất nhiều thời gian tham quan. Nếu thấy ổn, bác có thể qua một tỉnh nữa rồi quay về. Không nên đi lướt qua rồi bảo mình đã từng tới những nơi đó thì chán lắm.
Cảm ơn Bác, đây cũng là 1 lựa chọn tốt

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác đạp khỏe thế ! Em đạp 2 lần 450km (1 lần từ cam về SG, 1 lần từ Komtum thăm Bờ Y rồi xuống Huế)... thấy phê phê luôn á ! Leo lên giường 1 giấc
900km nên 2 tài nha bác... hoặc đạp tới Quy Nhơn rồi nghỉ, Quy Nhơn - Đà Nẵng tính ra chạy không lâu (vì có cái cao tốc DN - QN >100km rồi) nhưng phê lắm bác ơi
Mình khoái cái cao tốc này nên sẽ trải nghiệm tiếp. Năm kia đi còn thiếu 1 đoạn chưa hoàn thành

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
35% thời gian chạy xe: 8,5 giờ.
Ăn 3 bữa: 3 giờ.
Ngủ, nghỉ: 7 giờ.
10% việc khác phát sinh: 2,5 giờ.
=> còn: 3 giờ/ ngày cho tham quan thì xác định lái xe ngắm cảnh thôi Bác, hoặc 1 nơi/ngày.
Đi vậy đuối còn hơn đi tour ah.
Nếu mục đích là Sapa và đã đi tới Huế thì bay Đà Nẵng hoặc Hà Nội thuê xe đi ổn hơn.
Thanks Bác. Có những nơi mình chỉ ngủ dưỡng sức, sau đó ăn sáng, cafe rồi chạy tiếp (do đã đi các điểm đó rồi). Đợt này chủ yếu là cung Tây Bắc-Sapa sau đó cao tốc về Hà nội rồi rong rủi chiều về.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mình mới đi hồi Tết xong.nay lại tính làm chuyến nữa.do công việc cũng rảnh.với sở thích đi xuyên việt ngắm cảnh.mà F1 với f2 đang tránh dịch ngoài quê nên tiện đón vào luôn.thường thì mình đi ngày tầm 300km.tiện đâu ngủ đó ko áp đặt thời gian.cố gắng năm nào cũng làm 1 chuyến là vui nhất
Mình cũng mỗi năm 1 chuyến đây, nhưng đây là chuyến xuyên việt đầu tiên, mấy năm trước chỉ có xuyên nửa việt à.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Sg-Đa Nẵng hơi dài, Sg-quy nhơn dễ chịu hơn bác.
Sau đó Đà Nẵng-phong nha (Quy nhơn -phong nha) để ghé động thì hấp dẫn.
Cảm ơn Bác. Do quỹ thời gian ít nên mới ra tới Đà Nẵng luôn, và lịc trình bác đề nghị là đúng như năm ngoái mình chạy Bác. Thank you