Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM
Chào các bác, E có con Toshiba Qosmio GA 25-AV 513 chạy XP ,có lắp ổ đĩa quang hiệu Mashita DVD -RAM UJ-45S5 . Mấy hôm nay nó không chịu đọc bất kỳ loại đĩa nào nữa, vào Windows thấy vẫn nhận bình thường , nhưng khi đút đĩa vào nó báo bị lỗi I/O gì đó . Em xin hỏi như vậy là do lỗi phần cứng hay phần mềm ạ ,và cách khắc phục . Còn trường hợp nếu phải sửa chữa ổ đĩa này thì ở chỗ nào sửa tốt và uy tín ( E ở sg). Trường hợp xấu nhất là nếu không sửa được thì mình mua ổ của các loại máy xách tay khác gắn vào có được không ạ ( máy em ổ đĩa đút vào giống như đầu xe hơi , không có cái khay chạy ra thụt vô ) hay là phải mua loại của nó .
Mong các bác tư vấn giùm .
Cám ơn nhiêu !

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
RE: Nhờ các bác tư vấn về DVD - RAM

Em đã từng bị thế rồi bác ạ, thay, sửa xong sau một thời gian lại hỏng. Em đi mua cái đầu đọc ghi ngoài gắn vào USB, hơi cồng kềnh một tí nhưng dùng rất tốt, tốc độ cao hơn ổ gốc của máy nhiều. :)

Hạng B2
26/8/04
466
2.668
93
RE: Nhờ các bác tư vấn về DVD - RAM

Trích đoạn: tommyle

Em đã từng bị thế rồi bác ạ, thay, sửa xong sau một thời gian lại hỏng. Em đi mua cái đầu đọc ghi ngoài gắn vào USB, hơi cồng kềnh một tí nhưng dùng rất tốt, tốc độ cao hơn ổ gốc của máy nhiều. :)
Em chỉ mua cái box thôi, còn cái đầu thì gỡ từ PC ra, chạy vẫn phà phà :D