Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Em cũng vừa mới chụp hình lại vụ đèn này để giải thích cho bác hiểu.
View attachment 1773340
View attachment 1773359
View attachment 1773360

View attachment 1773321
Cái đèn cốp xe này có 3 chế độ như trong hình là: (1) TẮT, (2) TỰ SÁNG KHI MỞ CỐP và (3) MỞ (SÁNG).

Cụ thể về chức năng của từng chế độ như sau:
Đầu tiên, em sẽ để đèn trần ở chế độ "mở cửa" (chỉ cần ấn vào nút "đèn mở cửa" ở bộ điều khiển tích hợp trên trần xe ở giữa hàng ghế đầu tiên) và sau đó mở từng chế độ đèn cốp xe:

01) TẮT: Mở cửa xe hoặc mở cốp xe, đèn cốp xe không sáng.

02) TỰ SÁNG KHI MỞ CỐP: Mở cửa xe, đèn cốp xe không sáng. Mở cốp xe thì đèn cốp xe sẽ sáng.

03) MỞ (SÁNG): Mở cửa xe, đèn cốp xe sáng. Mở cốp xe, đèn cốp xe sáng. Lưu ý, ở chế độ này thì dù đã đóng hết cửa xe, cốp xe và xe đã chạy thì đèn cốp xe sẽ luôn sáng.

Còn vấn đề đèn cốp xe bị chập chờn thì xe em không bị và xài rất tốt nha bác.
Bạn em nó bật cả ba cái vị tri để kiểm tra nên mới kết luận là chập chờn. Có nghĩa là đang để chế độ luôn sáng mà ko tác động bất cứ hành động xung quanh nào khác cả mà cái đèn nó nhập nhèm chớp chớp sáng tắt. Em nghĩ chất lượng lắp ráp.

• Like
Reactions: Titoni and TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bạn em nó bật cả ba cái vị tri để kiểm tra nên mới kết luận là chập chờn. Có nghĩa là đang để chế độ luôn sáng mà ko tác động bất cứ hành động xung quanh nào khác cả mà cái đèn nó nhập nhèm chớp chớp sáng tắt. Em nghĩ chất lượng lắp ráp.
Nói bạn bác mang xe vô hãng kêu kỹ thuật kiểm tra, nếu không được thì kêu nó bảo hành thay bóng đèn khác ạ.

• Like
Reactions: Titoni and adng
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Chuẩn bác. Khi bác lấy xe về thì chắc chắn bác sẽ có nhiều bỡ ngỡ và có vài chức năng không biết sử dụng. Có gì bác cứ inbox cho em, em sẽ giải đáp hết cho bác những thắc mắc của bác về con Sedona này nhé ;)
Bác cho hỏi 2 kính chiếu hậu ko có tự gập hay nút gập gương hả ? Nãy đi thấy 1 mợ lái xuống xe khoá cữa dùng tay gập gương.???

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bác cho hỏi 2 kính chiếu hậu ko có tự gập hay nút gập gương hả ? Nãy đi thấy 1 mợ lái xuống xe khoá cữa dùng tay gập gương.???
Xe có nút gập/mở gương và tích hợp luôn chức năng tự động gập/mở gương nha bác.
Nó là một cái nút như cái lẫy có thể nhấn qua trái (luôn luôn mở gương) hoặc nhấn qua phải (luôn luôn gập gương) như những chiếc xe khác (trình tự nhấn là: trái/phải => giữa => phải/trái), nhưng ở giữa cái nút này sẽ có một cái đèn nhỏ màu cam và chữ "AUTO", khi để nó nằm ở giữa (không nhấn qua trái hay qua phải) thì cái đèn nhỏ này sẽ sáng lên có nghĩa là chức năng tự động gập/mở gương đã được kích hoạt. Lúc này bác bấm khóa cửa thì gương sẽ tự động gập vào và khi bấm mở khóa cửa thì gương sẽ tự động mở ra.
Còn vấn đề bác nói gặp trường hợp tài xế xuống gập gương bằng tay thì em không rõ ạ. Vì Sedona bản thấp cấp vẫn có chức năng gập/mở gương bằng điện. Khó hiểu nhỉ (???)

• Like
Reactions: bongsinh and Titoni
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Xe có nút gập/mở gương và tích hợp luôn chức năng tự động gập/mở gương nha bác.
Nó là một cái nút như cái lẫy có thể nhấn qua trái (luôn luôn mở gương) hoặc nhấn qua phải (luôn luôn gập gương) như những chiếc xe khác (trình tự nhấn là: trái/phải => giữa => phải/trái), nhưng ở giữa cái nút này sẽ có một cái đèn nhỏ màu cam và chữ "AUTO", khi để nó nằm ở giữa (không nhấn qua trái hay qua phải) thì cái đèn nhỏ này sẽ sáng lên có nghĩa là chức năng tự động gập/mở gương đã được kích hoạt. Lúc này bác bấm khóa cửa thì gương sẽ tự động gập vào và khi bấm mở khóa cửa thì gương sẽ tự động mở ra.
Còn vấn đề bác nói gặp trường hợp tài xế xuống gập gương bằng tay thì em không rõ ạ. Vì Sedona bản thấp cấp vẫn có chức năng gập/mở gương bằng điện. Khó hiểu nhỉ (???)
Thanks bác nhiều.

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Cho e hỏi xíu về số chỗ ngồi, trên đăng kiểm chỉ cho 7 chỗ ( 1 tài + 6 khách), vậy:
- 1 số xe có kê thêm ghế giữa ở hàng thứ 2 (ghế nhựa hay gỗ gì đó) , hoặc nhét thêm khách ( ngồi chật 1 chút) thì có sợ bị phạt không :D
- 7 chỗ thì có tính trẻ em vào luôn không?
- e thấy quảng cáo bán nệm hơi, lật hàng ghế 3, để nệm hơi nằm thì có bị phạt ko? vì đăng kiểm ghi rõ chỉ cho 7 chỗ ngồi chứ k phải nằm :D
Nó ghi đăng kiểm có 7 chỗ à bác, 8 chỗ chỉ có các xe như Sienna & Odyssey bản thấp hơn mới có ghi. Bác ra chỗ làm xe nhờ họ làm cái ghế rời như Sienna ấy, khi nào xài thì gắn còn k thì tháo ra quăng sau cốp rất tiện. Còn bị phạt hay k thì dán film cách nhiệt có ai ở ngoài thấy đâu mà bác lo :)

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Nó ghi đăng kiểm có 7 chỗ à bác, 8 chỗ chỉ có các xe như Sienna & Odyssey bản thấp hơn mới có ghi. Bác ra chỗ làm xe nhờ họ làm cái ghế rời như Sienna ấy, khi nào xài thì gắn còn k thì tháo ra quăng sau cốp rất tiện. Còn bị phạt hay k thì dán film cách nhiệt có ai ở ngoài thấy đâu mà bác lo :)
Có sẵn ở các chỗ bán đồ chơi xe hơi rồi nha bác:
Nhờ các bác tư vấn về Kia Grand Sedona.